Cerf - 我 爱 你 们

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
@shin: theo tao bài 1 chắc chỉ thế thôi,ko cần P chỉ dùng m để tính cái F cản là =a.m thui.Đấy là tao nghĩ thế
@Dung: bài này tớ ngồi làm khi bà gia sư ngồi bên cạnh nên bí chỗ nào là đc gợi ý luôn;;)
@CE: Đấy cả nhà thấy chưa.Bài đầu tiên của em chất lượng và ý nghĩa thế cơ chứ:)>- Nhưng em chưa biết để cái hình ava như các bác thì làm thía nào:| Mong các tiền bối chỉ bảo thêm:)

vào trong phần sửa ảnh đại diện rồi upload ảnh từ máy lên...bọn mày giải chi tiết 1 chút đi

haha lớp mình có mốt cho CERF chạy ở chữ ký

Chỉnh sửa lần cuối:
Cả nhà ơi nếu ai biết đề Lý ngày mai thì post ngay nhé.Kiểu này mai thi chết mất thôi chẳng học hành đc j cả:((Chán học quá đi mất thôi8-}

cả nhà ơi em ra thế này cơ :
* Chọn gốc thế nặng tại vị trí vật dừng lại sau khi xuyên xuống.(vị trí B)---> WB = 0
* Áp dụng ĐL bảo toàn năng lượng:
WA = WB + │A Fcản│
WtA + WđA = 0 + │A Fcản│
mgs + mvA2/2 = Fcản x s ----------> Fcản =..........(có s thì thay vào)

Tao post bài 3b choa:
Áp dụng định luật bảo toàn cơ năng: W của C ( nơi vật tạo góc max)= W của B( nơi vật tạo góc alpha)
có vận tốc 2 vị trí này =0 -> thế năng C= thế năng B <=> h ở C=h ở B
mà h= lx(1-cos góc tạo với phương thẳng đứng)
<=> L/2(1- cos góc max( gọi là beta đi))= L(1 -cos alpha)
<=> 1-cos beta=2-2cos alpha
<=> cos beta= 2 cos alpha-1

Tao làm vớ vẩn đấy, ko bít có đúng ko, nhưng chắc là đúng:)) *****, ăn nói ngu si thế này làm văn kém là phải rồi!

Kết quả cuối cùng con ra bao nhiu? Bó tay mỗi người 1 kiểu
Bài 3 : v = căn của 2gl(1- cos alpha) ??

Đúng rồi đấy em iu ạ! Ra bài 3 a thế là đúng rồi!
Thế đứa nào làm bài 3b rồi, xem xem ở trên tao làm đúng chưa!

Mọi người cho Hằng hỏi làm thế này có đúng ko? (Mọi người trả lời nhanh để còn biết đường mà đi hỏi)
1 - Câu a) ra 10, khỏi bàn.
Câu b) Nếu tính như Thư thì chắc là cũng đúng. Còn nếu làm theo bảo toàn cơ năng thì nó sẽ như thế này:
- B là điểm vật chạm đất
- C là điểm vật dừng lại dưới mặt đất => =C ko có gì
=> WB = WC + [AFc] (GTTĐ)
<=> mghB +mvB(binh)/2 = [F x S]
<=> F = (mghB + mvB (binh)/2)/S

2- A là điểm ở trên mp nghiêng mà thả vật
B là điểm ở chân mp nghiêng
C là điểm ở trên mp ngang mà vật dừng lại = > =C ko có gì
Xét Bảo toàn cơ năng:
WA = WC + [AFms(trên AB)] + [AFms (trên BC = S)]
<=> mghA = 0 + kmgcosa.AB + kmgS
<=> k = hA / (cosa.AB + S)

@Xôi: tao với con 50 đều ra là 5/s.Mày xem lại xem nào.Còn bài 2 tao chưa ra số cụ thể

Uh. Hình như cách của Hằng cũng đúng, chẳng thấy sai gì cả mà sao lại kết quả khác thế nhỉ? Để tao làm lại thử xem

----------

@ Shu : uh, 5/s mày ạ

Ôi trời đất ơi!Đọc bài làm của tụi mày tao loạn lên mất8-} Chắc đúng hết cả thôi.Mà ông này ko cho số cụ thể so sánh cũng khó.Con 50 còn bảo có bài j mà đổi trục đẳng áp đẳng nhiệt... khó lắm tao còn chưa đc học cái dạng đấy bao h:((Mai tao chết chắc rồi.Vĩnh biệt tụi mày.Hãy nhớ đến tao nha:(( Khi tao die mong tụi mày đừng gọi tao là shudian nữa0:)

Lý Khánh Hậu đã viết:
Tao post bài 3b choa:
Áp dụng định luật bảo toàn cơ năng: W của C ( nơi vật tạo góc max)= W của B( nơi vật tạo góc alpha)
có vận tốc 2 vị trí này =0 -> thế năng C= thế năng B <=> h ở C=h ở B
mà h= lx(1-cos góc tạo với phương thẳng đứng)
<=> L/2(1- cos góc max( gọi là beta đi))= L(1 -cos alpha)
<=> 1-cos beta=2-2cos alpha
<=> cos beta= 2 cos alpha-1

Tao làm vớ vẩn đấy, ko bít có đúng ko, nhưng chắc là đúng:)) *****, ăn nói ngu si thế này làm văn kém là phải rồi!
Anh Hậu làm có vẻ đúng :-/ Bà con cho cái đáp số bài 2 cái. Mỗi đứa 1 kiểu :((

nếu làm theo cách Hằng thì lại ra bài 1 b là 17,5 / S chứ ????????????
nhân đây nói luôn là bài của con Shu giải bài 2 mơ hồ quá, cách của Hằng thì siêu súc tích =_=
NO idea bài 3 +_+

Chỉnh sửa lần cuối:
may wá có đồng minh rùi, bài 2 ra zống Hằng nhưng vần không hỉu bài 1 của con Shu ...
-------------
@Shu: làm thế nào mày ra được

Hix, sao tao thấy cách nào cũng rứa mà lại ra đáp số khác nhau là sao????
Chán lắm rồi đấy! Thi kiểu này thì chết luôn cho rồi!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên