Can you work for Microsoft?

Anh Tran
(Anh Tran)

Hi mọi người,
Một trong những công ty phần mềm hàng đầu thế giới, Microsoft, thường đặt ra những câu đố rất thú vị khi họ phỏng vấn người xin việc. Sau đây là một loạt 4 câu hỏi để xem bạn trả lời có đúng không. Nếu bạn trả lời đúng 3 câu thì bạn xứng đáng vào làm trong công ty này. Nếu bạn trả lời đúng cả bốn câu, bạn nên học lại cấp một, còn nếu bạn trả lời kém 3 câu, miễn bàn.

1. Làm thế nào để nhét một con voi vào cái tủ lạnh?

2. Lám thế nào để nhét một con hươu cao cổ vào cái tủ lạnh

3. Sư tử là chúa rưng xanh, triệu tập muôn thú tụ họp, nhưng mà có một con thú không đến, chúa sơn lâm biết rõ là con nào, bạn có biết không?

4. Có một bãi đầm lầy, trong đầm lầy có rất nhiều cá sấu. Người yêu bạn đang chờ bạn bên kia (cô ấy đang giận dữ vì bạn tới muộn). Chỉ có một con đường duy nhất để gặp người yêu bạn là bơi qua đầm lầy, nhưng nhiều cá sấu quá, bạn làm thế nào mà sang gặp người yêu được đây?

Let's see if anyone can work for Microsoft :)

híc híc... thật đơn giản, đại khái là mở tủ lạnh nhét voi vào; mở tủ lạnh lấy voi ra rồi nhét hươu vào. Con vật vắng mặt là con hươu cao cổ củ đậu đang ở trong tủ lạnh. Cuối cùng, thì anh chàng ngố tàu thật là ngố vì trên sông chẳng có con cá sấu lười nhác nào khi mà nó bị tóm đi họp trong rừng.

Báo cáo đại ca Anh Tran câu hỏi này chắc thi từ năm 99 vì hồi đó đề đã bị lọt ra ngoài và được foward tới mọi địa chỉ email rồi :p

Em phải học lại cấp một thôi Hương. Trẻ con 3 tuổi cũng trả lời đúng hết 4 câu được. Thể mới gọi là đố chứ. :p

hehe em có ý kiến là mổ con voi lấy thịt rồi nhét vào tủ làm thịt đông lạnh rồi ăn hết thì mổ tiếp con hươu cao cổ ra nhét vào tiếp :lol: :mrgreen: hi` hi` thế là xong hai câu còn câu thứ 3 con vật ko đến dự là vợ của chúa sơn lâm ;) :D hehe bởi vì dù có là chúa sơn lâm đi nữa thì cũng sợ vợ thôi :p :p :p
hehe còn câu thứ 4 à :p trả lời làm gì nữa khi em đã đủ tiêu chuẩn vào làm cho Microsoft rồi nhỉ :D ;) :mrgreen: :cool:

Thưa với em Thủy là những câu trả lời của em đã liệt em vào diện miễn bàn rồi. Xin chia buồn :)

Back
Bên trên