cac anh chi ui help me voi

Đỗ Quỳnh trang
(trangdq188)

Hey cac anh chi gan xa co di chu bac than iu>:/ .Moi nguoi co the cho em hoi ve scholarship cua Sing voi a:)
Em duoc biet hoc bong NTU la 80% chua ke tien an o .Neu muon chi Tra cho 20% con lai minh phai vay chinh phu .Con tien an o minh cung vay tiep ngan hang Sing dung ko a.Sau do minh phai sang SIng lam cho Sing 3 nam de tra no.Em ko biet da tim hieu dung chua.Tai em co 1 nguoi ban thi do Sing nhung so tien phat sinh ra la 300 trieu cho 4 nam hoc em ban khoan wa.Cac anh chi help em voi de em hieu duoc exactly. ;) :D
Thanks moi nguoi nhiu lem lem:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Không phải 300M đâu mà sẽ là khoảng 400M đấy :( . Đó là chưa kể tiền vay cũng không đủ sống, hoặc em sẽ phải đi làm thêm (những năm đầu còn được, những năm sau thì do học bận quá nên cũng khó) hoặc nếu không thì hàng năm vẫn phải nhận thêm parental subsidiaries :)P) thì mới đủ sống :-<

Nhưng số tiền 400M ấy mình sẽ được trả góp trong quá trình đi làm cơ mà :D. Vả lại đối với lương tb mình nhận được sau khi tốt nghiệp (dĩ nhiên là phải kiếm được việc) là độ 1500 đô Sing/tháng thì em nghĩ số tiền ấy không quá quan trọng (mình phải trả ít nhất 100 đô/tháng thôi mà :D). Bây giờ cứ lo sang được đi đã, còn bao nhiêu người cũng phải nợ như mình mà có ai rơi vào cảnh nợ nần túng quẫn đâu ạ :D.

Lương tb bây giờ phải tầm S$2200-2500 rồi em ơi :p S$1500 là của cách đây chục năm rồi ^^ Anh đi làm thêm chỉ cần làm waiter thôi cũng đã gần được con số đó :p (tất nhiên là làm full-time trong vacation, chứ part-time tuần 2,3 buổi thì không thể được)
Nói chung nếu kiếm được việc thì vấn đề trả nợ không phải quá khó khăn, nhưng dù sao nợ thì vẫn cứ là nợ, mang nợ chẳng dễ chịu gì đâu :p Anyway, mang nợ vẫn là sự lựa chọn của đại đa số quần chúng, và nhìn chung thì cũng không phải là cái gì problematic cho lắm. Go ahead!! ^^

Chỉnh sửa lần cuối:
Uh thì em cứ bảo là tàm tạm cũng phải được thế :D. Nếu không kiếm được việc thì cùng lắm ta đi làm waiter vậy :D. Waiter có bằng bachelor, ờ cũng hay đấy chứ nhỉ :p.

Back
Bên trên