cứu cứu cứu!!!!!!!!

Nguyễn Thu Trang
(Nguyen Thu Trang)

Thành viên (sai email)
cứu cứu cứu!!!!!!!!1

Hic,anh chị ơi,cứu em với,sắp chết đến nơi rồi...huhu:( :( :( :( Tình hình là thế này,có mấy trường nhận em rồi nhưng chúng nó không chịu cho em 1 xu nào cả--->bố bọn tư bản ki bo.Lúc em chuẩn bị apply,gọi điện đến admission office hỏi han đàng hoàng về vấn đề finan aid cho inter,thằng nào cũng bảo có,đùng 1 phát,nhận người ta vào học rồi lại kêu là ko có aid cho inter---->bố láo quá.:mad: :mad: :mad: :mad:
Trường bi zo mà em phải đóng ít nhất là ....14k ạ..ặc ặc...chết mất.
Anh chỉ nào bít cách gì chỉ cho em với,sắp hết tháng 3 đến nơi rồi ạ, nếu không thì...đời em coi như xong....huhu....

em được trường nào nhận rồi mới được chứ . cố gắng gọi điện cho từng trường, trình bầy hoàn cảnh với chúng nó . các trường khi nó đã nhận sinh viên thì nó sẽ cố giữ, nếu nó có thể giúp được thì nó sẽ giúp ngay thôi . Học bổng bên ngoài thì anh nghĩ là giờ này quá muộn rồi, có lẽ cũng khó mà xin được . Em có xin những trường như Bates hay Middlebury không ? nếu những trường như vậy nhận mà không cho tiền thì là có sự nhầm lẫn gì đó rồi .

Trang ơi, chị nhắn tin cho em trên hộp thư HAO, em đọc chưa?
Nói chung đấy là nước cuối, còn không thì cứ kì kèo thêm vậy. G'luck to u though.

Trang oi, sao may truong hop cua ay no cu ky quai the nao y nhi, to chang hieu gi ca. Binh thuong thi neu trong application ay khai la fin aid applicant, thi neu truong nao nhan no phai cho aid chu, lam gi co chuyen khong cho mot xu nao?? the co khac gi reject dau???

To: Chi Linh:
Chi ui, chi co ke sach gi mach cho ban Trang mach cho em va cac ban khac voi! Xin chi do!!!

Dau qua, khong an ngu duoc. Di ba truong ma minh cho la de nhat. Con toan truong khoai khong a. Hy vong, rat la hy vong Williams co need-blind policy se chap nhan minh.

Dũng Mỹ ơi,chúng nó có cho,nhưng mà ít quá,bán nhà đi cũng không đủ, 1 năm tận 24-25k mà chỉ cho người ta có 8.5k thì làm ăn cái gì??? Mà tớ đã bảo tớ ngu rồi,hồi làm application form chả biết cái mù tịt gì cả,lại chưa biêt đến HAO nên chả hỏi han ai được---->tớ tưởng finan aid là 1 dạng của loan nên ko apply(ngu đến thế là cùng)
To anh Long:em ko apply mấy trường đấy vì em biết em ko vào được. Em chỉ apply đúng 3 liberal art là Centre ,Colorado và Wes(đã bị đá). Bọn Centre nhận em rồi nhưng 1 năm em phải đóng tận 18k cơ ạ...hichic...đau đời quá.Mấy trường nhận em rồi chỉ là trường làng thôi,em gọi điện đến trình bày rồi nhưng chúng nó bảo là "international students can apply only for scholarships. We don't offer any financial aid for international student"
Em đi hỏi han thì người ta bảo là đi xin học bổng của nonprofit organization..hic..con dân của nó còn phải xếp hàng dài thì không hiểu tụi inter như mình thì như thế nào
Chị Linh ơi,em đọc tin nhắn của chị rùi ạ.Chắc đấy là cách duy nhất chị nhỉ...hu hu :(
Anyway.cảm ơn các anh chị nhìu nhìu vì đã re lại cho em

Em nên có một phương án dự phòng là apply vào mấy trường public ở cạnh chỗ em hoặc là community college nữa, dù có phải đóng hết thì cũng không thể quá $8 - 10 k.

Anh Đức ơi,em thấy cái public college rẻ nhất là 13k ,em phải lặn lội lên tận Maine học đấy ạ. Anh biết cái public nào từ 8-10 k thì chỉ cho em với
Community college thì ba mẹ em bảo là học xong về VN bằng ko có chất lượng nên ko muốn em học(vì em ko có ý định transfer)

sao không transfer hả em ? đã muốn sống chết ở lại học thì phải cố đủ đường thôi chứ biết thế nào .

Ở MN có mấy trường Public cũng được mà rẻ đấy...
Vd: Southwest State Univ. or Metropolitan Univ. Nhưng mấy thằng chó này hình như bắt mình gửi Transcripts VN đi evaluate mất $200... Bye luôn!

ê Tí, dù sao cũng phải tính đến tình huống xấu nhất,...cùng lắm thì về VN thi đại học chứ gì.....anyway, cố lên nhé, ....

:) Mày không lo nổi từng ấy tiền hả tí. Thế cũng phỉ nhỉ. Hay vào public uni vậy, mấy trường tao apply cũng chỉ $11k là cùng. Hoặc không kham nổi thì kiếm cái community college mà vào. học 1 năm rồi trànẻ sang trường khác cũng được. Quan trọng là 2 năm cuối thôi, 2 năm đầu học ở đâu mà chẳng được hả may` . Chúc mày mọi sự như ý nhé. ;)

Back
Bên trên