Cờ tướng

Lê Anh Phương
(Ifrit)

Thành viên (sai email)
Cờ tướng là một thú chơi tao nhã,đôi khi nó còn phản ánh được tính cách của người đánh cờ.Có những người chỉ phòng thủ để chờ sơ hở của đối phương,cũng có những người mong muốn tấn công ngay từ đầu để đưa trận đấu đi theo ý muốn của mình.Một số người chỉ mong muốn đi tơi thắng lợi bằng lợi thế về số quân,nhưng cũng ko ít cao thủ giám thí đi cả đôi xe nếu có thể giành chiến thắng.Cả trăm ngàn thế cờ biên hóa làm say đăm biết bao tâm hồn của những kẻ ái cờ.Những ngươi có chút tình cảm với môn chơi này,hãy cùng vào đây đê chia xẻ những kiến thức của mình.

Cố gắng luyện tập mà thằng thầy Sơn béo nhá.

Chẳng nhẽ trên HAO này ko ai quan tâm đên cờ tướng à,hay cờ lùn quá nên ko dám lên tiêng vậy.

Sáng thứ 7 tao đến đấu với mày...cho khỏi to còi....nhớ đấy...

www.clubxiangqi.com

Em vào đó tạo 1 account, nó sẽ cho 1500pts. Cố gắng đánh 1 lúc lên khỏang 1700pts xong vào đây hô hào, thế nào cũng có người hưởng ứng

hả? tháng trước tớ toàn ôm theo bộ cờ đến chỗ ông anh, thấy xếp già đi vắng là lai lôi ra đánh an trưa, hôm nọ bị bác tóm, cóc ai dám chơi nữa, buồn qúa! :D
Cậu Lê Anh Phuong(tên như con gái nhỉ) bao h cho tớ chơi với, thắng thua là chuyện nhỏ, ăn uống là chuyện chính :p ok?
chơi online phiền lắm, nhìn máy nhiều đau mắt

Bây giờ em thấy ít con trai chơi cờ tương quá.Hình như mọi người quá bận rộn với công việc thì phải. Dạo trước ở trường có tổ chức giải cờ tướng, thế mà hô hào mãi mới có được 16 người tham gia. Buồn thật!

Ai đã từng đánh trong clubxiang xin chỉ cho em cách tính điểm trong đó với. Hôm nọ em bị trừ điểm rất vô lý: ván cờ chưa kết thúc mà em đã bị trư điểm rồi . Thế là làm sao? Em chẳng hiểu gì cả.Anh chỉ nào co kinh nghiệm xin giả thích cho em với!
Em xin cảm ơn trước!

Đúng là có quá ít người quan tâm đến cờ tướng nhỉ . Nó hay như thế cơ mà.

Cũng chẳng hay lắm, bi-a thích hơn em ạ, thử đi sẽ biết, lão vừa hết chế đô bao cấp phải lo đi ăn xin, ko thì lão cũng tiếp cô vài ván!
chới trong www.clubxiangqi.com nhưc mắt lắm, trẻ con ko nên tiếp xúc nhiều với PC

Ồ rất sẵn sàng .Bao giờ anh Cường có thời gian rỗi anh dạy em vài ván nhá.

Ơ, bọn bạn anh toàn rủ chơi vào tối thứ 7, cô đi như thế anh ngại lắm, mới cả cô có xin giấy phép đi chơi bi-a của phụ huynh đc ko? ko đc mà đi thì anh mang tiếng chết
...Thôi, tại số cô sinh ra là nữ rồi, tội lắm cơ .... cô ở nhà làm con ngoan đi!

đen quá, mấy hôm ko lên đc hao vì phải chuẩn bị xem có nên hay ko nên tham gia chiến tranh ở Iraq, trả lời muộn quá mong thông cảm!

Sao các anh thích chọn giờ khéo thế :-s Giờ đấy em phải ở nhà với mẹ rùi /:)

Yesss! o nha lam con ngoan em ạ, chuc em thanh công!
Khi nào xin đc giấy phép phụ huynh đi bi-a thì anh sẽ mời nhập H G C ha ha ha

Hừm thế thôi em xin bye bye. Muốn đấu cờ mà cũng khó vậy sao? :-s

Ôi, anh biết làm sao em thích gì đc?
em nói rõ như thế có phải đỡ buồn hơn bao nhiêu không cơ chứ. Anh tưởng em thích bi-a nên anh ko dám rủ thôi, chứ biết e thích cờ thì có thua hết xiền anh cũng xả thân bồi tiếp em vài ván. (PS: chơi an tiền nhé!)
tiếc quá, làm sao bây h nhỉ?

Hứ ,anh mới là người lạ lùng làm sao. Em rủ anh đánh cờ tướng ngay từ đầu ,tự anh chuyển sang rủ đánh bi a đấy chứ. b-)
Em không thích đánh ăn tiền đâu. Như thế đánh cờ sẽ trở nên thực dụng ,chẳng hay chút nào . Và lúc đánh cũng dễ bị phân tâm lắm.

Được thôi, tối thư 7 tuần sau mời em lên 250Hòa Mã, đấy la CLB bi-a nhung bên trong có vài bàn cờ, ng ta toàn đánh ăn tiền. anh cũng chỉ chơi đc đúng tối thứ7, các ngày khác đi về buồn ngủ lắm ko chơi đc
mà em tên gì? HAO này thi thoảng cung co ng dùng Nick giả, ko tin đc, nếu em hoc F chac biêt Huyen? huyền hay hiền gì đấy, em bạn anh, anh ko nhớ tên lắm

Lên CLB bi-a để chơi cờ tướng ạ? :)) Vui quá há 8-} . Nhưng em không bao giờ đánh cờ ăn tiền cả . ;)
Đối với em cờ làm 1 môn thể thao tao nhã . Chơi cờ cần 1 không gian , và sự tĩnh lặng. :) Còn chơi cờ ở chốn ồn ào thì.......... :-s Em cảm ơn anh .Nhưng em không đến đó đâu!
À mà em không dùng tên giả đâu. Lớp em có cả Huyền lẫn Hiền , anh định nhăc tới bạn nào ? :)

Back
Bên trên