Cần tìm transformer khẩn cấp, cần reply trong 6 tiếng nữa.

Trần Tâm Phương
(phuong_tran_tam)

Chào các ấy, tớ đang gặp tình hình hơi khó khăn một tẹo. Số là cái cục transformer (ổ chạc tròn sang dẹt) mà tớ mua hồi năm ngoái với giá 24$, trong một ngày đẹp dời là ngày hôm qua, đã bị con em họ tớ dẫm cho nát bét, choe choét, nhoe nhoét. Trong khi 5h chiều nay (21/8) tớ phải bay trở lại trường tớ mất rồi. Thật, tớ là tớ hơi bị cú, luật pháp Việt Nam quy định anh trai không được đánh chết em gái nên tớ đành phải kiếm kế mua cái ổ cắm mới vậy.

Trớ trêu thay, tớ đi các chợ xung quanh vùng Cầu Giấy (Nghĩa Tân, Bưởi, Cầu Giấy) cũng như các hàng đồ điện trong khu lân cận đầu không tìm thấy cái chuyển từ tròn sang dẹt bọn vô dụng đó chỉ có cái chuyển từ dẹt sang tròn vì ở VN thì cái đó thông dụng nhất.

Lịt, đang yên đang lành tự nhiên mảnh sành vào đít, đen quá :((, các ấy có biết chỗ nào có thể tìm được cái ổ cắm chuyển đấy không? Tớ là tớ vô cùng trân trọng sự giúp đỡ của các ấy, tớ sẵn sàng tick bài tốt một tuần liên tục cho bạn nào recommend cho tớ chỗ tìm được cái transformer đó. Hu hu, tớ không muốn tốn 24$ nữa để mua 1 cái cục bé tí xíu đó đâu (24$= 816 cái kẹo dừa = 408 cái kẹo lạc. đắt bỏ mẹ).

Cám ơn các bạn nhiều lần!

P/S: Nếu bạn nào chỉ chỗ, thì mong các bạn chọn vùng Hà Nội 1 nhé, tớ không thể phóng xe máy xa đến khu HN2 và HN3 đâu.

chợ giời, hoặc chợ Kim Liên. máu nữa thì Big C, Mê Linh Plaza, có hết. :))

Ôi, quên mất Mê Linh Plaza, đồ nội thất nhập ngoại cơ mà, kiểu léo gì chả có transformer từ bển. Chiều trên đường qua Nội Bài, tạt vào mua 1 Kg transformer vậy.

Được đấy Dương em, anh vô cùng cảm ơn em. Mong rằng trong 1 tuần tới em đừng post quá nhiều bài.

Case closed, nhờ mod xoá hộ topic.

Bon chen nốt 1 câu :p hehe cuối cùng cũng có thứ anh Phương k thể search = Gúc Gồ đc =))

Mà sao anh k mua 1 cái củ nhiều ổ cắm, mà có cái phích điện dẹt ạ :-/

Cắm laptop khi lên lecture và tutorial thì mang cả ổ điện đi làm gì đâu em.

Đen vật, đến sân bay thì bị delay sang ngày mai, mai có bạn nào bay chuyến China Airlines lúc 5h20 chiều không ? Anh em mình tâm sự.

Chỉnh sửa lần cuối:
em tưởng anh nói chơi chơi, định tích bài tốt cho em cả tuần luôn đấy à :|. thôi ko cần đâu, bỏ đi. +_____+

Back
Bên trên