Cơ hội volunteer-ACCESS

Lê Bá Nam Anh
(megagear65)

Chào mọi người, hồi trước anh(mạn phép cho tớ xưng anh ở đây với những người hơn hoặc kém tuổi nhé bởi VN nhiều pronoun quá...). Ok, hồi trước anh có post 1 cái về chương trình này tên là ACCESS nhưng hồi đấy mới bắt đầu đi vào làm việc nên chương trình chưa rõ cần những gì từ các bạn ở Việt Nam. Đợt vừa rồi, các anh chị tổ chức ACCESS vừa có cuộc họp ở Boston trong 3 ngày liền và đã xác định được 1 số mục tiêu cần thiết. Để ACCESS có thể trở thành hiện thực vào mùa hè này thì chương trình cần sự giúp đỡ của các bạn Việt Nam. Dưới đây là 1 số công việc mà các bạn có thể đăng kí làm volunteer cho ACCESS:
1. Fund-raising ở Việt Nam- các bạ có ý định giúp về khoản này sẽ lo đi tìm sponsorship ở Việt Nam.
2. Organizing ở Việt Nam- các bạn trong đội này sẽ là contact points của ACCESS ở Việt Nam, có thể nói gần như là đại diện của ACCESS tại Việt Nam. Cá bạn sẽ phải chạy đi chạy lại khá nhiều và phải liên tục liên lạc với fund-raising team.
3. Translator: Có thể ACCESS sẽ cần translate 1 số văn bản để mọi người ở VN đọc nên ACCESS cần những em có khả năng về TV và TA để giúp khâu này.

Cho những bạn chưa biết ACCESS là gì, ACCESS là 1 tổ chức phi lợi nhuận, student-run organization. ACCESS muốn đưa các giáo sư và các bạn học sinh đại học từ các trường hàng đầu ở Mĩ vè để giao lưu với các bạn Việt Nam. Giao lưu ở đây 0 chỉ đơn thuần là giao lưu văn hóa nhưng còn là giao lưu về học thức. Các professors sẽ có những lectures và các bạn học sinh sẽ lead các seminar về nhiều lĩnh vực khác nhau. Mục tiêu của ACCESS là giúp các bạn VN hiểu hơn về cách học của các trường đại học mĩ và giúp các bạn VN chuẩn bị apply vào các trường đại học Mĩ có thêm 1 activity được công nhận và kinh nghiệm từ các anh chị đi trước. Các bạn từ lớp 10 trở lên đều khuyến khích apply, kể cả các anh chị đã học đại học.

Nếu bạn nào có ý định giúp ACCESS hay tham gia vào chương trình mùa hè này, xin liên lạc chị Diệp: [email protected] hay anh Khánh: [email protected]
Cảm ơn mọi người. Các câu hỏi cũng có thể đưa lên đây để mọi người cùng chia sẻ và hiểu biết thêm về chương trình/

Chỉnh sửa lần cuối:
hôm trước em thấy mọi người bảo là có đông tình nguyện viên lắm nên phải tuyển chọn gì đó khó khăn lắm cơ mà? lại cần thêm nữa cơ à?

Tình nguyện viên ở bên mĩ thì đủ rồi em ạ, đang cần người làm ở VN

thế hả anh ^^ hồi đó em hỏi làm fund-raising cho bên VN mà, chứ ở Mỹ em chịu chết, có quen biết gì ai đâu mà làm? nên thấy mọi người bảo là đông lắm rồi thì em nghĩ là đông nói chung, cả VN cả Mỹ :D mảng bên Mỹ thì em Nga hoàn toàn vô dụng, mảng VN thì mới làm được chứ :p với lại translator thì ở Mỹ hay VN chẳng như nhau, anh? :-?? vậy túm lại là vẫn cần thêm nhân lực ạ? vậy mà em cứ tưởng là đông người muốn tham gia lắm rồi mà không được vào cơ :D hihi

Anh ơi, em học lớp 10 trường Nhân Chính có được tham gia hôk? Nếu tham gia được thì cho em thử việc vài hôm xem sao nhé. Hổk bít có tham gia nổi hông nữa :d

Anh ơi, requirements là gì hả anh? Có cần experiences hay gì gì đấy không? Và cần khoảng bao nhiêu người ở Vietnam?

Back
Bên trên