Cơ Hội Học bổng ALevel tại trường Cao đẳng tư thục Ashbourne, London

Trần Hoàng Kim Anh
(kims_2501_ams)

Mình xin lỗi các bạn vì spam 1 chút các em nhé.
@Mod: Mình chỉ muốn đưa thông tin này đến các bạn học sinh, mình có thể post topic ở CLB Du học, nhưng mình muốn các bạn có thể cập nhật nhanh hơn nếu như muốn tìm hiểu về Du học ở Anh thôi, vì có thể ít khi các bạn kiếm tìm ở bên CLB Du học thông cảm cho mình. Mình cảm ơn trước!!

Đây là thông tin về trường Ashbourne, nếu như các bạn có ý định du học ở Anh, và theo học khóa học A-Level.
Các bạn có thể giúp mình đưa thông tin này cho các bạn của mình được không? Mình cảm ơn trước !
Nếu cảm thấy thích tham gia, các bạn mau nhanh tay nhé !

Các bạn có thể click vào link sau đây (đường dẫn Facebook) để đọc về trường Ashbourne:
http://www.facebook.com/an.tt.do#!/e...7616665&ref=mf
Nếu các bạn không có tài khoản tại Facebook, thì sau đây là thông tin mình copy lại để các bạn đọc tại đây luôn nhé :

TRƯỜNG ASHBOURNE

Ashbourne là một trường cao đẳng tư thục tại London. Học tập tại trường Ashbourne là cơ hội lý tưởng cho các em học sinh khi được chọn theo học tới30 môn học. Trường Ashbourne bấy lâu luôn nổi tiếng vì đã dẫn dắt được các em học sinh tại trường vào được những trường Đại Học nổi tiếng tại nước ANh. Những em học sinh từ Ashbourne đã có nhiều em hiện nay đang theo học hoặc đã tốt nghiệp tại các trường Đại Học như : Oxford, Cambridge, LSE (Trường Kinh Tế và Chính trị London) và trường Cornell (tại Mỹ).

HỌC BỔNG TẠI TRƯỜNG ASHBOURNE

Ashbourne hiện đang có chương trình trao học bổng trị giá lên đến 50% học phí cho các khóa chứng chỉ A 2 năm và GCSE bắt đầu vào tháng chín 2010, khóa chứng chỉ A 18 tháng bắt đầu vào tháng một 2011, và khóa chứng chỉ A 1 năm cho học sinh lớp trên bắt đầu vào tháng chín 2010.
Các em học sinh lưu ý rằng khóa học này sẽ có những chi phí kèm theo mà các em nên lưu tâm đó là tiền ăn ở, nếu trong trường hợp các em đạt được học bổng với giá trị cao nhất là 50%, thì tiền chi phí ăn ở, sinh hoạt cần thiết cho các em cũng lên tới £10000 1 năm.

Sau đây là địa điểm và thời gian cho đợt thi Học bổng đợt này:

HA NOI
9h sáng – Ngày 28 tháng 3,2010
Hội Đồng Anh_British Council
20 Thuy Khue

HAI PHONG
9h sáng – Mar 28th 2010
Department of Foreign Affairs
15 Tran Quang Khai

HCM
9h sáng – Mar 28th 2010
Le Hong Phong High School
235 Nguyen Van Cu

PHỎNG VẤN

Những học sinh với kết quả thi tốt nhất sẽ được mời đến phỏng vấn với thầy Hiệu trưởng trường Ashbourne, ông Mike Kirby vào những ngày và địa điểm sau:

Hà Nội– Sunday, April 4th, 2010
Hải Phòng – Wednesday, April 7th, 2010
HCM – Sunday, April 11th, 2010

Đăng kí làm bài Kiểm tra :
Lưu ý rằng việc đăng kí làm bài thi lần này cần được hoàn thành trước ngày Thứ Năm ngày 25 tháng 3 tại Hội Đồng Anh.

Hà Nội
Điện thoại: 04 3843 6780
[email protected]

Hải Phòng
Điện thoại: 031 381 0208
[email protected]

Hồ Chí Minh
Điện thoại: 08 3823 2862
[email protected]

Trang web của trường Ashbourne:
www.ashbournecollege.co.uk or email [email protected]

Chỉnh sửa lần cuối: