Cơ hội gặp mặt thành viên 日本語クラブ tại Nhật

Nguyễn Thái Hà
(hapflo)

Điều hành viên
Thông báo:
Mình có ý định tổ chức buổi gặp mặt (tụ họp) các bạn (tất cả những ai quan tâm tới Câu Lạc Bộ tiếng Nhật của HAO) hiện đang học tại Nhật Bản.

Thời gian: tốt nhất là vào những ngày nghỉ cuối năm và đầu năm mới
Địa điểm: Sẽ qua bàn luận trên thread này
Nội dung họp mặt:
1) Đưa ra cơ chế hoạt động hiệu quả cho CLB nhằm thu hút những bạn đang học tiếng Nhật được học hỏi lẫn nhau qua trao đổi trên CLB. Tìm những phương pháp học tiếng Nhật tốt nhất cho mọi người.
2) Cùng nhau giúp đỡ những ai muốn qua Nhật du học, những ai muốn xin việc tại Nhật hay muốn xin việc ở một cty Nhật tại VN.
3) Phân loại tiếng Nhật để mọi người tiện học. Ví dụ: tiếng Nhật văn phòng, tiếng Nhật giao dịch đàm phán, tiếng Nhật của giới trẻ (chúng ta cũng đang sử dụng tiếng Việt "trẻ" rất nhiều), tiếng Nhật cổ....
4) Để biết rõ nhau, biết mặt nhau nữa chứ. Mình chưa gặp một ai kể từ khi cố gắng xây dựng CLB này. Thông cảm cho mình nhé, mình đã khá bận bịu!
Nào chúng ta cùng bàn luận về ý tưởng này nhé! お願いします!
P/S: Hiện mình cũng đang ở trong ban chấp hành sinh viên Fukuoka nên có biết đầu năm sau Hội sinh viên Kyusyu tổ chức họp mặt lần thứ 2 tại 熊本-kưmamôtô. Và ai đến Fukuoka du lịch thì chắc chắn sẽ được guide cẩn thận

Thân ! :)
Nguyễn Thái Hà​

Mosimosi! Cách thành viên ở Nhật cho ý kiến đi! Mình rất muốn lên chơi trên đó với mọi người. Chỉ cần biết địa chỉ là mình mò tới được liền à! (^-^) 怖いだろう?

Một ý tưởng rất hay đấy chứ :) vào mùa đông thì mọi người thường không về nước mà ở lại đây, cho nên nếu làm một buổi họp mặt thì rất hay. Về địa điểm thì có lẽ phải bàn nhiều. Amsers in Japan phải nói là rất đông nhưng lại barabara trên khắp nước Nhật... tập trung chủ yếu ở Tokyo, Kyoto, Osaka và Nagoya. Bởi vậy, nếu tổ chức họp mặt, nên chọn 1 trong 4 địa điểm trên (nghỉ đông nhân tiện đi chơi luôn :D ).

Hê hê, hôm nay mới coi lại cái này! Cuối tháng sau Vysa có bóng đá, đằng nào Kyushyu Team cũng lên nên tiện thể một công mấy việc luôn Hà nhé ;)... Vậy là năm nay coi như bà con cố chạy về Tokyo chơi một chuyến :). Thời gian cụ thể thì mọi người tính sau vậy. (Chắc cũng khoảng cuối 12 trùng với đợt đá banh nhỉ?:-/)

Ôi, mọi người được đi chơi thích thế :) Có gì post ảnh lên cho em xem với !!!!!!!!!!!!!!!

Kường kun cho em hỏi về mốt thời trang Nhật Bủn bây giờ tí nhỉ :D

Happy Xmas !!!!!!!!!!!!!!!!

Back
Bên trên