Cùng chia sẻ cảm xúc của bạn với VC hén!!! Dù bạn đang ở đâu!!!!

Re: Cùng chia sẻ cảm xúc của bạn với VC hén.!!!Dù bạn đang ở đâu !!!!

uh đúng roài
Long mua cho tao 1 cái nhỉ?

@ku Long:mua di đọng Hàng Mã đốt cho ku nhé:biggrin:
@vợ Vẹt:hơ hơ,quá dễ nuôi:))

Mua một cái về đi cưa gái :))

Mọi người ui :D Topic tử tế sao thành ra thế này :p

Thôi 27 , 28 Tết oài :x Mọi ngừi chuẩn bị đc cái j chưa :mrgreen:
Ở đây Tết có bánh chưng ăn nà may nắm oài :p

:(
nghe nói có bánh chưng nhân xôi gấc
:d
phải ăn thử xem sao?

Hic, sao bây giờ mới nhìn thấy topic này, tủi thân quá :(.

Chả biết nói gì, thôi thì cảm ơn tất cả mọi người đã dành tình cảm cho em và cho VC. Những gì em muốn nói với VC em đã nói hết trong những lần cãi nhau nảy lửa với anh ĐV, trong những lần bị BDH chất vấn về VC, trong lúc phỏng vấn mod... Yêu tất cả mọi người, cảm ơn tất cả mọi người: anh Dũng, anh Vũ, em Thủy, chị Thảo, em Linh, Toàn, ông Đức, bạn Phong, bạn HMinh, em Mai Trang, em Trần Trang, em Quyên, em Trịnh Hà, em Hoàng Hà, anh Quách, anh Tú, bạn Quân, em Vy, em Mai, em trang Thư, chị Phương, anh Hòa, em Hương, em Việt, em Hiếu... và sếp Chương, là những người đã mang đến cho em mái nhà thứ hai, đầy tình yêu thương.

Nhân dịp này cũng xin gửi đến sếp Chương lời cảm ơn chân thành nhất của em: em và anh quen biết chưa phải là lâu, nhưng những gì anh đã mang đến cho em thật ko phải là ít. Chỉ 3 lần chat đó thôi, mỗi lần 4 tiếng, mà anh đã làm em cảm thấy cuộc sống đẹp hơn thật nhiều lần. Em tìm được ở anh một người bạn, một người cùng cảnh ngộ, một người có ý chí và nghị lực song cũng rất giàu tình yêu thương,một người biết vun đắp cho hạnh phúc của mình song ko hề ích kỉ... Cảm ơn anh :).

Bây giờ anh đang phải trải qua một thử thách khó khăn, có thể sẽ khiến anh cảm thấy suy sụp nhiều, em ko ở bên anh, ko làm được gì cho anh, nhưng em luôn tin rằng anh sẽ vượt qua được nó. Em cố liên lạc với anh nhưng ko được, và điều đó làm em thấy lo lắng hơn. Nhưng em vẫn nghĩ rằng mọi chuyện rồi cũng sẽ qua, rồi anh sẽ trở lại... Anh nói với em rằng hãy chờ đợi, điều kì diệu sẽ đến... Em đã chờ, và em vẫn chưa biết nó là gì, nhưng bây giờ em ko cần nó nữa, em gửi tặng anh tất cả những điều kì diệu mà em có thể có, để anh đủ may mắn và sức mạnh để vượt qua chính mình... Anh ko được buồn như lần trước nữa nhé, anh cũng phải tin như anh vẫn luôn muốn em tin: Điều kì diệu đang đến. Nếu anh có lên đây và đọc được những dòng này, thì anh hãy can đảm lên nhé, bởi vì em luôn ở bên anh và bởi vì

Điều đó rồi cũng qua đi...

Chỉnh sửa lần cuối:

Đã nhận, thanks em Thư, anh sẽ lấy tiền mừng tuổi này mua mấy cái nhà bên US rồi bay sang bên đó đi chơi cùng em:D

Hê, còn 4 ngày nữa là sang năm mới, anh em ở VN làm 1 vụ online conf để phục vụ bà con Việt kiều ở xa tổ quốc cái nhẩy :))

Em đếm số số 0 rồi
1 trăm nghìn tỉ đồng vn!
vc tha hồ mà xây dựng cơ sở vật chất lâu dài vững mạnh trụ sở kiên cố, vốn lưu động dồi dào

Em mới vào VC k lâu nhưng thấy các thành viên trong đây rất tình cảm .đấy là lý do đầu tiên giữ em lại với VC.Em đang làm trong phòng nhân sự và sẽ cố gắng hoàn thành tốt nhiệm vuk của nhân viên phòng nhân sự:D
Gửi sếp : em chẳng biết có chuyện j` với sếp nhưng hình như có quan trọng ạ???? Em chỉ thấy sếp nói thế nên chỉ biết có thế mà k kịp hỏi han j`. Nhưng sếp đã nói là k bỏ VC thì k được bỏ đâu nhé. Em wi' sếp lắm mà!!!
Iu tất cả mọi thành viên trong VC,từ các vị bô lão đến các em cấp II ,cả những ai sắp vào VC nữa:D

Biết nói thế nào nhỉ :) Hôm nay em đc ăn một bữa tiệc Tất niên sớm , một bữa tiệc mà có lẽ em sẽ nhớ suốt đời ! Em được gặp lại một đứa bạn thân mà 5 năm rồi em chưa gặp :) . Em được nói tiếng Việt với những người bạn bằng tuổi :) và rất thân thiện nữa :x
Có lẽ 6 tháng chưa phải là quãng thời gian dài nhưng nó có quá nhiều điều khiến cho em phải thay đổi :( Em vào VC em nói thật chưa có bao giờ em nói năng tử tế :p Em toàn đùa thôi :D vì là VC mà :x
Nhưng hôm nay em buồn mà không đúng hơn là em lo cho một người bạn , một người bạn em mới quen thôi :) Nhưng mà em hối hận nhiều lắm :( Vì toàn làm điều không phải cho bạn ý :( Em toàn chọc bạn ý :D em toàn lừa bạn ý :D Em nói dối bạn ý cả cái lần mà bạn ý hỏi thật em ( hông biết có phải hỏi thật hông nữa :D ) Em chợt nhận ra nhiều điều từ cái Tết đầu tiên mà vẫn phải đi học :) Lo cho nó ghê :p nên mới muốn viết cái j đó dù cho có thể nó ko đọc được :D
Lâu lắm rồi mới có cảm giác được vui thế , lâu lắm mới có nhận đc một nụ cười cảm ơn như thế :) Lâu rồi( từ lúc em thay đổi em thấy một tuần dài như một tháng :p ) em mới đc nói tiếng Việt vui như thế :)
Tất nhiên em hông kể hết đc những j em gặp phải :D nhưng em chỉ muốn nói cảm ơn rất nhiều một nghìn lần , một vạn lần :) mọi người ở VC , đến người bạn mới quen , đến những người bạn cũ lớp 9 của em :)
Mọi người là chỗ dựa tinh thần của em . Nhờ có tất cả mọi người em đã cứng rắn thêm đc rất nhiều . Nếu ko có VC , ko có HAO thì ko biết em sẽ thế nào ? Có lẽ em đang có thêm vài cái nếp nhăn :p vài đêm thức trắng nữa vì những chuyện ko đâu . Những lúc em cảm thấy buồn và chán nản em đều muốn tìm lại cho mình tiếng cười ở đây :) Em nói thật rằng ở trường em ko có bạn nhiều ?Nếu nói đúng nghĩa từ bạn :) thì em ko có :( Có thể với nhiều người thì nó chả là j ? ( có thể thôi nha :p ) Nhưng với em nếu ko có bạn thì em ko sống đc :) Mọi người đều xa lạ , ko phải em ko cởi mở nhưng có phải ai cũng như mình đâu :) AI cũng tốt , cái j cũng đẹp thế thì quá tốt chả còn j để nói :D
Nhưng nó không phải như thế , nó phũ phàng :p và có những điều đến bây giờ em cũng chả dám tin là tại sao nó cứ nhè đúng lúc em bắt đầu bước trên con đường em chọn thì ........:( thì nó ập đến , nó muốn kéo em xuống , Nó trớ trêu ...nó cứ dồn dập cùng một lúc , 8-|
Tại sao em ko mất niềm tin ? Tại sao em luốn tự tin ( có người bảo thái quá :)) ) chính em cũng ......hông rõ luôn 8-} Em chỉ thấy ...đau thôi :| Còn thực ra nếu để đánh gục đc thì ( thì thách cái j đánh gục đc đó :smoking: ) Cám ơn người bạn mới :x nhờ mày mà tao đã bớt đi căng thẳng nhìu lém đó nha mày bít hông ;;) Tao bị nhiễm mấy câu của mày rồi đó mày ơi :)) Thì đó, thì đó 8-} Mày với lại tao quen nhau chưa lâu mừ ko hỉu sao nhiều chuyện để nói thế 8-} Tao cũng thấy ....bó tay 8-} Mà đấy là tao còn chưa nói hết nhìu chuyện lắm :mrgreen: Đợi mày hết ấy ấy :D thì tao ví mày cãi nhau típ nghen b-) Mày dạy tao đc một điều quan trọng :-$ Phải tin ....vào mày 8-} :)) một trường hợp đặc biệt /:) Còn lại niềm tin " vô bờ bến "tao vẫn đang dần dần suy xét :biggrin: xem có phải tin ai thì nên tin :| ko đc mất lòng tin quá :| Nãy giờ nói lộn xộn quá 8-} em chỉ muốn cả nhà bít là em yêu cả nhà nhiều lắm :* nhờ có mọi người mà em cứng rắn hơn rất nhiều :x . Thực ra là trong vòng có mấy tháng mà nhiều chuyện quá :(( Em ko chịu đc :(( Ko có VC chắc đầu óc vỡ tung ra mứt 8-}
Biết nói thế nào típ nhỉ :D Văn thơ hết rồi :p Em chỉ có mấy câu nói thật :)
Nếu có sắp rời xa VN :) Thì hãy quan tâm nhiều gấp 10 lần những người thân trong gia đình , những người bạn ở xung quanh , hãy quan tâm nhiều hơn đến Hà Nội , đến những cái thân thuộc với các em :)
Bởi vì thực sự có xa nó mới hiểu nó quí giá đến mức nào :) Em cũng chả muốn truyền tư tưởng tiêu cực đâu /:) Nhưng mà ở đời có nhiều người xấu quá 8-| phải đặt lòng tin ở đúng chỗ :) Nếu ko thì thật là ....... /:)

Em sẽ đón một cái tết đầu tiên ở ngoài đường :) Có lẽ là gần tàu điện :) Những giờ phút cuối cùng của năm con Khỉ chắc sẽ ko đc ở cạnh người thân :) (EM nói bỏ học thế thôi :D chứ thực ra ốm em mới nghỉ chứ nào dám bùng /:) ) nhưng mà em tin là em còn may mắn hơn nhiều bạn , nhiều anh chị đi du học :) EM hạnh phúc vì vẫn có gia đình ở bên :) Và em thật sự lo cho một hai năm nữa :) Nếu ko có ba mẹ và anh trai ở cạnh thì sẽ thế nào ? Mong là em sẽ cứng cỏi hơn nhiều trong năm mới :>

Mong cho những ai ko ở VN đc đón một cái tết ấm áp :) , mong cho những ai ở Vn đc đón những giờ phút vui vẻ nhất bên người thân :)
Cầu chúc cho tất cả mọi người [-o< có một năm mới đầy ấm áp và niềm vui ! Em yêu quí VC :* , một người bạn quan trọng và có một vị trí đặc biệt đối với em :*

Đừng bao giờ đánh mất niềm tin vì mất niềm tin là bạn mất tất cả :D Nếu ko nhờ niềm tin mãnh liệt có lẽ em ko có ngày hôm nay :p em đã ko vào đc AmS , em đã ko sang đây học ( thật sự hơi liều liều chưa bít tiếng lại phải học và làm bài KT như bọn học bình thường 8-} bao nhiêu áp lực 8-} khủng hoảng và thấy mình liều gia :| biết trước mà vẫn muốn làm , sang các nước nói tiếng Anh thì có lẽ dễ thở hơn chút :-$ ) , đã ko thay đổi
nhiều thứ !

Không học đc nhiều điều mà ở nhà ko bao giờ em biết 8-|

Mày ơi mày :D thực ra tao viết bài này để tặng mày đó :D mong là sẽ có lúc mày đọc đc :) Và mày hiểu là hôm nọ tao nói dối mày thôi :p Mày thật sự là có một vị trí nào đó ( tao cũng ko biết là quan trọng đến đâu :D ) đối với tao
:)

Chỉnh sửa lần cuối:

Híc, nghe chị Trang nói mà em thấy buồn quá, sau này em cũng sẽ như thế :| Không biết sống tự lập nó sẽ buồn bã, cô đơn lạnh lẽo như thế nào :|

Ko biết thì sang đây rồi biết nhóc ạ :)) (cười hay khóc nhỉ? :)))

nếu nhớ đến mọi người thì sẽ k0 cô dơn
:)
vì mọi người cũng sẽ nhớ đến mình

cám ơn mọi người :) thực ra bài này viết để tặng riêng cho VC ( nhất là một người bạn nữa :) mong cho nó gặp đc nhiều may mắn hơn trong năm mới :) , nó gặp nhiều xui xẻo hơn mìn :p Mong cho năm mới nó vượt qua đc thử thách lần này và có nhiều nhiều nhiều may mắn hơn nữa :) hối hận quá :D bạn bè mà toàn thách đố nhau :D )
Năm mới sắp đến rồi :x mày cho tao xin lỗi tất cả nhé :x Trong năm qua tao có lỗi nhất với mày đó :smoking: đúng là oan nghiệt :smoking: Mày vào đây đọc nhanh lên :smoking: Phí công tao viết quá :D :p )

Buồn thì ko phải là buồn lắm đâu :p đó chỉ là một thử thách thôi b-) rồi sẽ vượt qua đc mà ;;)
Ko có j quật ngã đc mình mà đúng ko ;;) Nhất là mọi người VC :* nhìn mọi vật cả dưới góc độ hài hước :)) thì hơn đc rất nhiều người đó nha :>

Trời, mấy bà chị viết hay quá :D
Thanks VC cho em chỗ học-hỏi-kinh-nghiệm và câu bài veo véo, chưa kể có 2 điểm chất lượng chị Thư chấm cho cũng liên quan đến VC :D

Back
Bên trên