Có ai thi đợt thi tiếng tháng 2 sắp tới không?

Vũ Đình Hoàng
(Moonlife)

Tình hình là cuối tháng 2 này những ai muốn sang Pháp học ĐH thì phải thi tiếng rồi nhỉ? Bên này cũng vậy, mình cũng có 1 anh bạn đang chuẩn bị thi. Mấy bạn ở VN có biết ai ở nhà đang chuẩn bị thi không nhỉ? Cho mình xin cái đề cái? :D
Cám ơn trước!

Có em, muh đề thì làm sao có được...
Nếu em ko nhầm, bài thi gồm 2 phần. 1 cái là QCM chấm điểm trên 699 :D, 1 cái là EE, trên 20.
Có 2 đề thi khác nhau, đại khái, 1 đề xã hội, 1 đề tự nhiên.
Tút nhất là bảo bạn anh học chăm vào... vì .... ai cũng sợ kì thi này cả... Thi ko đc thì tốn tiền :(

Chính vì thế nên anh mới muốn hỏi xem bọn em ở nhà có ai cũng chuẩn bị thi không? Thi xong passer cho anh cái đề?
thanks truoc

Vũ Đình Hoàng đã viết:
Chính vì thế nên anh mới muốn hỏi xem bọn em ở nhà có ai cũng chuẩn bị thi không? Thi xong passer cho anh cái đề?
thanks truoc

Hòang hấp ơi tớ đây he he, ấy xin số điện thoại của em này hoặc của bất kì đứa nào thi tháng 2 này đê, vì bài thi này làm cùng ngày nhưng vn mình sớm hơn pháp 6 tiếng nên thi xong ở vn thì mình gọi điện về là có thể biết đề. ấy nhớ xin được ai có số di động thì càng tốt he he. tớ chả dám xin vì tớ là ng vô danh ở đây, quen mỗi ấy ha ha :)) >:) . nhớ nhá. 20 thi rồi phải. em Hồng làm ơn giúp anh Hòang nhá :x =;

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh cũng chả rõ ngày nào? Nhưng mà em có biết bạn bè có ai thi tiếng đợt này không? Đọc bài của chị Hoàng chắc em cũng hiểu được phần nào? Hy vọng em giúp anh mà tuồn đề sang bên này giúp đỡ anh em dốt tiếng Pháp
PS: Em học chuyên Pháp rồi thì cần gì thi? Ah mà cho anh số điện thoại cái?

:)) Nói cho vui vậy thôi, chứ anh có bao h nhìn thấy ng` đi thi Pháp mà cầm đc đề về chưa?
Thứ nhất, bài thi phải làm trực tiếp vào đề thi (ko như môn Toán của anh, tờ đề, muốn viết, muốn vẽ thế nào cũng đc, thậm chí cả tên ng` iu :smoking:
Thứ 2, trong trường hợp muốn ghi tâm khắc cốt cái đề về để... làm gì đấy... thì cũng làm gì có thời gian /:)

em ơi chị chỉ cần xin em cái đề viết là gì thôi, chả nhẽ viết về cái gì em lại ko nhớ đúng ko ? chứ còn ai dám phiền em cầm cả đề về rồi xì ken xì kiếc gửi i meo i miếc he he. thế iem có số di động ko ạ

Chị thi sciences - eco - tech hay là sciences humaines? /:) Em là em thi cái đầu tiên...
Có gì em pm cho chị sau ;)

Lam gi co ma'y loai the co a? Theo anh hieu thi chi co 1 dot thi duy nhat thoi chu? Thoi cai dot dau cung duoc. Lam bai xong nho mail cho anh pha't: [email protected]

hú hú, chị hỏi cho bạn chị thôi, nó đăng kí thi âm nhạc thì chả hiểu xếp vào thể loại gì em nhể :-/ :-/ :-/
PS : Hòang hấp ơi đi xì ki thế nào he he he

Chỉnh sửa lần cuối:
Ak, thi âm nhạc á /:) Em pó tay :D
Muh em thi 24/02, từ 9h đến 12h AM. Hết. Thi xong thì cũng phải 3h45 PM em mới mail cho anh Hoàng đc vì sau khi thi em còn phải học đội tuyển. Hic, như chạy xô :((

Le Viet Hoang đã viết:
hú hú, chị hỏi cho bạn chị thôi, nó đăng kí thi âm nhạc thì chả hiểu xếp vào thể loại gì em nhể :-/ :-/ :-/
PS : Hòang hấp ơi đi xì ki thế nào he he he
Hình như chỉ có 1 đợt thi cho tất cả các loại thôi chứ? Khác nhau 1 cái là khi gửi bài đi chấm thì ai đăng ký trường nào thì trường đấy chấm thôi. Ví dụ như thằng Nhật (nhân vật chính) định vào học nhạc thì chắc gửi bài đến trường nhạc gì gì đấy chấm. Tất nhiên là các trường kỹ thuật chấm "dễ" hơn các trường Kinh tế hay Luật rồi? Còn nhạc thì chịu!
PS: Hôm nọ đi ski như hâm, cái cổ chân mình nó to quá không đi vừa nổi đôi giày nào cả thành ra không trượt được (mà có biết trượt đâu? 0:) . Cả hôm đấy vừa đói vừa rét ở ngoài trời, ôi, ác mộng.....

Hồng ngố, bỏ học đội tuyển hôm đi chết ai? Hehe, cám ơn em trước, lúc nào sang đây anh hứa sẽ dùm bọc đàng hoàng, ok?

- em ko ngốc
- Em ko bỏ học đội tuyển.
- Em ko cần anh đùm bọc đàng hoàng => nghe nghi ngờ lắm :p
- 2 cái trên ko đc => đành bỏ bữa trưa :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi thảm thế? thà nhịn ăn không bỏ học đội tuyển? Đúng là tinh thần đáng khâm phục!!! Đã từ 3 năm nay rồi, anh cố gắng để làm được như em mà chưa bao giờ được đấy. Anh chỉ có nhịn ăn đi chát chít thì có thôi, mà có khi mải chat quá quên cả giờ học là chuyện bình thường. hehehe
Chuyện gì rồi cũng sẽ có cách giải quyết, yên tâm đi! Chắc không phải nhịn ăn, cũng không phải nhịn học đội tuyển đâu ("đội tuyển" nghe oai như cóc ý nhỉ?:p)
PS:He, nếu không muốn anh đùm bọc thì thôi vậy! Ah hay là em đùm bọc anh nhé? Chả là anh dốt tiếng Pháp quá, có được 1 cao thủ đùm bọc thì cũng tốt!
PS

thôi thì hôm ấy em cố gắng mail sớm cho anh Hòang nhá xong có gì tớ bảo Nhật phone cho ấy sớm để biết tình hình khè khè
mà hôm xì ki có chụp nhiều ảnh ko, hôm nào cho bà con xem một phát nhá
@ em Hồng : đội tuyển dạo này ai dạy thế hở em, vẫn thầy Phú với cô Hiệp Thương à :)

Uhm... đội tuyển vẫn thầy Phú, cô Dương, cô Hiền, cô Nga ... :D năm nay ko mời cô Thương... mà có mời thì cũng chẳng mún học 8-}, cô dạy ghê bỏ xừ... như xiem phim kinh dị :((

he he hồi chị học toàn học thầy Phú với cô Thương. mà cô Thương cũng hay đấy chứ, chỉ tội dạy quá nhanh thôi he he 8-} , còn thầy Phú thì trái ngược hoàn toàn, xẩm xờ kinh khủng :)) dạo này thầy có nói nhanh lên tí nào ko hả em :-/ :))

:-? em cũng ko để ý nữa... muh toàn ngủ :D

Chị học giỏi thế thì cần lấy đề EE làm gì?

Thôi được rồi thế này nhé, bạn Hoàng đưa mail của ấy(và của Nhật) cho em Hồng, để lúc nào em nó thi xong mail thẳng vào mail của ấy(và của Nhật) luôn. Như thế tiện hơn chứ?
Chị ý học giỏi thế nhưng mà vẫn cần lấy đề để giúp đỡ 1 anh tên là Nhật, cũng chuẩn bị thi tiếng, lận đận quá em thông cảm nhé! Hồng ơi em giúp bọn anh cái nhé! Mà sắp thi rồi còn gì? Bonne chance!

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên