có ai nghe nhạc new age chưa ạ

Câu bình luận của Thái Anh rất hay. Nhạc của Amethystium nghe bí ẩn. Đằng sau nó ẩn hiện những màu sắc lạ lẫm của một thế giới không ai biết đến. Nhưng tớ có thể nói rằng, những màu sắc đó hướng tối nhiều hơn là hướng sáng. Nếu nói đúng theo cảm nhận, tớ cho rằng đó là những màu sắc của bão cát trong đêm.

Enya mang vẻ đẹp thanh khiết của xứ sở Celtic. Những lời hát, những nốt nhạc hiện lên trong trẻo và tinh khôi, như những giọt nước nhỏ xuống đài phun nước trong một sớm chớm lạnh. Những hơi sương còn đọng lại trên ô cửa kính và ngoài kia, thấp thoáng váy áo đang lướt dạo.

Kitaro không cổ quái, nhưng âm nhạc có vẻ gì đó hoang sơ. Màu sắc của nhiều bài cũng khá sáng, nhưng nhiều bài có vẻ tối hơn. Nhìn chung, đó là những nét nhạc cổ kính, mang màu sắc dân gian. Có trong đó những âm thanh pha trộn nhiều nét văn hóa.

Còn Yanni, đồng ý.

Vâng em cũng đồng ý với anh Thái Anh, mà anh Long bình luận nghe cũng rất, nói sao nhỉ, kiẻu rất là imaginative í :-?
Những lời hát, những nốt nhạc hiện lên trong trẻo và tinh khôi, như những giọt nước nhỏ xuống đài phun nước trong một sớm chớm lạnh. Những hơi sương còn đọng lại trên ô cửa kính và ngoài kia, thấp thoáng váy áo đang lướt dạo.
hay hay8-> Nhạc của Kiruma hay Yiruma nhỉ, nó phiên âm rất là ngớ ngẩn, ông người Hàn Quốc í ạ, có bài Kiss the rain (thơm mưa ;)) ) và River flows in you, và cả Spring time, rất nhẹ nhàng và sảng khoái, trí tưởng tượng bay rất xa. Có những lúc nghe nhạc trong phòng một mình, bật loa to to lên chút, bên ngoài trời mưa, ko khí lành lạnh dễ chịu, cảm giác mình lạc vào một thế giới khác, cái sự relaxing ấy hay ko tả nổi :X:X:X

Khi nghe nhạc này, thinh thoảng tượng tượng ra một cánh đồng hoa toàn màu vàng, trải bất tận, gió thổi qua trên cánh đồng rộng bát ngát, luồn qua tóc và mơn chớm lên mặt, cảm giác dễ chịu vô cùng, và cảm thấy mọi chuyện buồn như vơi đi hết, mọi mệt mỏi đều tan biến, vì đã đi quá xa khỏi thực tại :D để sau đó khi trở về, cảm thấy thật sung sức để có thể tiếp tục những gì mình đã đang và sẽ tiếp tục làm. Ôi chao, 8->, new age, đưa trí tưởng tượng bay xa
ngày trước nghe new age, chẳng thấy có mấy ai giống mình, giờ lập ra topic này, thấy vui vui vì cũng có người nghe nhạc này, ít ra mình ko fải kẻ cô đơn lẻ bóng, hay là kẻ bước đi một mình trên một con đường :-?

Khi nghe nhạc này, thinh thoảng tượng tượng ra một cánh đồng hoa toàn màu vàng, trải bất tận, gió thổi qua trên cánh đồng rộng bát ngát, luồn qua tóc và mơn chớm lên mặt, cảm giác dễ chịu vô cùng, và cảm thấy mọi chuyện buồn như vơi đi hết, mọi mệt mỏi đều tan biến, vì đã đi quá xa khỏi thực tại :D để sau đó khi trở về, cảm thấy thật sung sức để có thể tiếp tục những gì mình đã đang và sẽ tiếp tục làm. Ôi chao, 8->, new age, đưa trí tưởng tượng bay xa
ngày trước nghe new age, chẳng thấy có mấy ai giống mình, giờ lập ra topic này, thấy vui vui vì cũng có người nghe nhạc này, ít ra mình ko fải kẻ cô đơn lẻ bóng, hay là kẻ bước đi một mình trên một con đường :-? Mà rất nhiều anh chị giỏi về thể loại này nữa chứ :D

Đưa trí tưởng tượng bay xa nghe giống quảng cáo Fristy thế...hihi...thực ra ai cũng có thể thích NewAge, nếu mà nghe vào đúng thời điểm...và chỉ 1 lần thôi sẽ ngấm luôn...NewAge là thế...Quyến rũ vô cùng...

Nếu là New Age thì mình thấy có Secret Garden,Loreena Mckenitt và Enigma. Loreena là thần tượng của mình.Nhưng ở vn ít người biết đến bà.Mọi người nghe thử xem...

Nhớ hồi xưa có xem 1 show diễn của một hội Celtic. Loreena trong bộ váy dài đã hát một bài hát rất hay. Một cảnh trong toàn bộ vở kịch đặc sắc.

Hóa ra anh long cũng biết loreena :X.Loreena nhiều bài hay lắm,vd như All Soul Night,The dark night and the soul,Dante's Prayer,Greensleaves,Tango to Evora...

Ừ, hồi xưa, khi anh còn hay nghe Yahoo! Radio, anh vẫn thường nghe Loorena. Hồi đấy thì chỉ biết bà thôi, chứ không nhớ tên các bài hát. Nhưng những lần nghe xong đều có ấn tượng khá lạ. Anh nhớ có một bài gì đó có Cradle thì phải?

Loreena chơi piano,harp,accordion,keyboard và sáng tác ca khúc.Quả là rất tài ba,mặc dù không nổi tiếng như enya nhưng e thích loreena hơn.Trong blog e có hẳn một bài e viết về loreena...Đúng rồi anh ạ,có bài moon craddle,chơi harp là nền.nhưng đó không nằm trong số những bài e thích nhất.

bản thân mình thích electronic hơn, nên nghe nhiều Enigma, Almethystium...sự lôi cuốn vốn có của electronic khiến cho nhạc của E và A mang nhiều tâm trạng, đa dạng, và tất cả đều xuất phát từ nhịp đập rất rõ của con tim mình...

Tớ bắt đền bạn Thái Anh. Bây giờ ngày nào tớ cũng bật Shadow to Light và Gates of Morpheus lên nghe. Làm thế nào bây giờ?

có j hại đâu mà bắt đền chứ...hihi...ko cảm ơn thì thôi...:)...

kiếm New ager nào mới mới giới thiệu cho tui nghe mở mang...:D...dạo này nghe Enigma Remix nhiều quá...keke...về các cụ phụ huynh cứ nghĩ là nghe nhạc bay mới buồn chứ...kaka

Chỉnh sửa lần cuối:
Cách đây lâu lâu di DJ Night, có bài The Sound of Silience của Enigma được thằng DJ Hahn của Đức đem ra xài, nghe vật vã! có vẻ như E + Electronica = ~100%

----------

cho đá tí World Music nhé, cũng chỉ là để ới bạn Long là bao h up hộ tớ Đường xa vạn dặm cái!!!thnx alot!

Hi hi,thông cảm, tuần vừa rồi tớ mới hoàn thành xong kì thi khắc nghiệt của trường Y. Bây giờ mới có thời gian rỗi. Tớ sẽ up sớm :)

Tranh thủ một tí: World music của Việt Nam dạo này cũng được đấy chứ :D

Con cò

Download here!

Sáng tác: Lưu Hà An
Thể hiện: Tùng Dương

Con cò ...
Hay đi ăn đêm, hay đi ăn đêm, sao đi ... a ... một mình?
Một mình lầm lũi canh ba thức giấc trong đêm khuya vắng một mình lầm lũi thân cò
Được một con tôm đôi ba con tép đêm nay không thấy có con cá nào

Cò ơi cò hỡi thôi đi về đi đêm qua cũng thế đêm nay cũng thế cò ơi
Lặn lội cả đêm thương cho đàn con đêm khuya vẫn thức đợi mẹ về mới yên lòng
Ới a cò ơi, thôi về cò ơi

Kìa có cơn giông ập đến rồi
Sấm đầu mùa giục ba hồi
Đón cơn mưa đầu tiên về
Để ngày mai ...

Tìm đàn cò trắng ngẩng đầu vượt gió,
Sải rộng cánh bay, bay về phía chân trời
Bầu trời rộng lớn, lòng người rộng lắm
Đàn cò vút lên, bay về phía mặt trời
Cò ơi,

Thương những đêm lấm bùn lem
Để sáng nay khi mặt trời thức giấc
Lại khát khao bay lên ... lại bay lên ...
Cò ơi ... Cò ơi ...

... Miễn bàn luận. Bài hát của năm ^^

Gửi Thái Anh nhé, chất lượng không được cao vì tớ phải up lên box.net, mà box.net thì giới hạn file là 10MB. Vì thế, riêng file Đường xa vạn dặm bị nén xuống còn có 128 kbps. Nếu Thái Anh muốn bản chất lượng cao thì hỏi Nguyễn Quốc Thắng, tớ copy bản 320 kbps từ nó.

Đây là link download: http://www.box.net/shared/cl0h0os8wk

Link này dẫn đến cả folder Đường xa vạn dặm, Thái Anh download từng bài nhé ;)

thnx bạn nhiều, để nghe lấy cái hồn trc đã, còn chất nghe sau!

>:-D< Nghe rất nhẹ nhàng....thư giãn >:-D<
Có lúc hơi buồn nữa :p
Nhưng sâu lắng thật đấy >:-D<

Back
Bên trên