Có ai mấu du lịch ra các tỉnh quanh Hà Nội bằng xe máy không

Các bác máu nhỉ... vẫn quyết tâm đi bằng xe máy đấy à... :)) :)) :))

Nguyễn Thảo đã viết:

Chị gái U17 vẫn tiểu thư như nhà sư nhỉ, cho em hỏi cái avatar là ảnh chị gái đấy à?

Quách Tung Dương đã viết:
Nguyễn Thảo đã viết:

Chị gái U17 vẫn tiểu thư như nhà sư nhỉ, cho em hỏi cái avatar là ảnh chị gái đấy à?

Em hỏi chị Giao, Em Hương và Dũng để confirm cái pix đó là chị Upper 17 chứ còn đứa nào nữa... :))

Nguyễn Thảo đã viết:

Quyết tâm là thế nhưng mà phải lôi kéo đông hơn chút nữa mới được
Hiện tại thì mới là quyết tâm mà chưa biến thành hiện thực.

Nguyễn Thảo đã viết:
Để chị giúp một tay nhé :))
Hoan nghênh nhiệt liệt đấy. Có điều chị sẽ làm gì nhỉ? Em đang muốn biết đấy.
Chị làm gì mà điểm chất lượng cao thế. Bất công quá

Nghiêm Mạnh Hùng đã viết:
Nguyễn Thảo đã viết:
Để chị giúp một tay nhé :))
Hoan nghênh nhiệt liệt đấy. Có điều chị sẽ làm gì nhỉ? Em đang muốn biết đấy.
Chị làm gì mà điểm chất lượng cao thế. Bất công quá

Điểm chất lượng không do tự mình chấm được, Em muốn điểm cao thì thay bằng việc kêu bất công, em chịu khó post những bài có chất lượng, và được các thành viên hoanh nghênh... thì điểm chất lượng như của chị cũng có là gì đâu... :))

Không biết bao giờ mình mới bò lên được con số 20, điểm của em Thảo cao quá thì chia cho anh em một ít đi

Hic, cuối cùng là thế nào nhỉ? Lạc đề lạc đề hết rồi

Trần Hương Giang đã viết:
Hic, cuối cùng là thế nào nhỉ? Lạc đề lạc đề hết rồi

Oai trời đúng là bị mọi người phá đám hơi nhiều. Nhưng mà chẳng sao mặc họ nhỉ? Đang nghĩ xem có chỗ nào hay mà gần HN để thử nghiệm một lần xem sao? Em sẵn sàng đi chưa? Có lẽ cũng phải bớt lạnh nữa

Việt Nam lạnh lắm ạ?Em thấy nếu đi xe máy ra ngoai HN thì mọi người hay lên mạn Sơn Tây hay Ninh bình gì gì đó chơi đấy ạ.
To chị Thảo:Điểm chất lượng có thể lên tới bao nhiêu hả chị?Em tưởng 10 là cao nhất chựa

Em ủng hộ ! NHiệt tình ! :D NHưng mà em lại ko biết đi xe máy ! :D :p Có ai xung phong đèo em ko ??? :D

Nguyễn Thảo đã viết:
18 tuổi chưa được thi bằng lái xe ô tô đâu em ạ, nhưng em cứ lái chầm chậm... thì chả ai biết em U20 đâu... chứ còn phóng tít mù thì kể cả U60... công an cũng tóm, mà đã tóm rồi... kiểu gì cũng phải mở ví... lãng phí lắm... (kinh nghiệm bản thân:)) )

18 tuổi thi được rồi :D hôm nay em vừa đi học lái xong, sướng quá

hehe
ế ẩm nửa năm giời ko rủ được ai à :D
xe máy thì đơn giản, hứng lên là đi thôi quái gì phải rủ hội
tớ trước đi suốt, tầm ba vì, khoang xanh, đại lải... thì lượn hết rồi
1 ngày phi xuống đồ sơn phi về cũng đơn giản, giờ đường đẹp, đi ngon.
nồi cơm điện thì cũng chả cần, mấy hôm đầu thì nó bắt nhiều, chứ giờ nó đi nó rình bắt ô tô ăn nhiều hơn, chứ bắt mấy cái xe máy viết hóa đơn phạt 20k nó mất công tốn giấy :D

mà bác thử ví dụ xem cái "ngoại tỉnh" của bác là cái gì?
tầm tam đảo, ba vì, khoang xanh suối tiên, suối ngọc, đại lải, đền gióng thì chắc mọi người cũng đi nhẵn hết rồi :D
câu cuối: xe đồng chí là xe gì? rim ghẻ viva quèn ko chơi được với cào cào đâu nhé :D

Hoàng Mạnh Khải đã viết:
hehe
ế ẩm nửa năm giời ko rủ được ai à :D
xe máy thì đơn giản, hứng lên là đi thôi quái gì phải rủ hội
tớ trước đi suốt, tầm ba vì, khoang xanh, đại lải... thì lượn hết rồi
1 ngày phi xuống đồ sơn phi về cũng đơn giản, giờ đường đẹp, đi ngon.
nồi cơm điện thì cũng chả cần, mấy hôm đầu thì nó bắt nhiều, chứ giờ nó đi nó rình bắt ô tô ăn nhiều hơn, chứ bắt mấy cái xe máy viết hóa đơn phạt 20k nó mất công tốn giấy :D

mà bác thử ví dụ xem cái "ngoại tỉnh" của bác là cái gì?
tầm tam đảo, ba vì, khoang xanh suối tiên, suối ngọc, đại lải, đền gióng thì chắc mọi người cũng đi nhẵn hết rồi :D
câu cuối: xe đồng chí là xe gì? rim ghẻ viva quèn ko chơi được với cào cào đâu nhé :D

Em chỉ có xe rim ghẻ thôi bác ah.
Ngoại tỉnh thì đâu mà chả là ngoại tỉnh, em nghĩ là không nhất thiết phải đến một nơi nào đó nổi tiếng . Đến bất cứ nơi nào chẳng có cái hay của nó, chẳng hạn như em chưa bao giờ lên Hưng Yên cả.

Mình định cuối tháng (đi một ngày hoặc đi T7 về CN) xuống Hải Phòng chơi bằng xe máy. Lâu quá rồi không xuống HP. Ở HP buổi sáng đi ăn bánh đa cua, uống cafe ở vỉa hè không khí rất thích. Ngày trước, mình xuống HP chơi nhiều nhưng ít khi ra Đồ Sơn. Đồng chí nào rảnh thì tham gia cho vui. Buổi tối đi ăn đêm ở HP cũng hay phết, thành phố nhỏ nên rất dễ chịu. Nếu ngại đi xem máy thì đi xe Hoàng Long, không biết bây giờ tăng giá chưa nhưng ngày trước thì là 25000 một lượt.

Nice day

Phạm Đức Hoài đã viết:
học lái xe rồi thuê ô tô tự lái mà đi cho sướng, giờ thuê xe cũng không đắt lắm đâu

Ai bảo chú thế? Không đơn giản tý nào, chú đọc ở đây nè:
http://www.vnn.vn/xahoi/doisong/2005/02/378050/

Anh không rõ chuyện bảo hiểm ở nhà bây giờ ra sao, lái xe quen ở nước ngoài về lái ở nhà dễ va quệt lắm, trường hợp đụng xe không nặng cũng có khi mất toi tiền đặt cọc $1K. Nói chung, thuê xe vẫn là luxury với các bạn học sinh hay sinh viên.

Có chú nào ở đây máu thì khi nào chúng ta tổ chức 1 chuyến đi xuyên Việt, từ Ải Nam Quan đến Mũi Cà Mau, đi xe 2 bánh.

Nguyễn Thảo đã viết:
Em hỏi chị Giao, Em Hương và Dũng để confirm cái pix đó là chị Upper 17 chứ còn đứa nào nữa... :))

Atavar của cô Thảo là ảnh chụp khi nào đấy, trước 2000 phải không? :) Cuộc chiến một mất một còn với cô Giao đã ngã ngũ chưa Thảo ? b-)

Back
Bên trên