Có ai chơi Koto ko????....C'mon

Cái đàn làm kém quá cứ đưa chuột qua là kêu rồi, sao ko để click hẵng kêu nhỉ? +_+

Cái đàn làm kém quá cứ đưa chuột qua là kêu rồi, sao ko để click hẵng kêu nhỉ? +_+
Họ làm thế có cái lí của họ (mà cái lí của họ có lí :p). Nếu phải click chuột mới kêu thì sẽ bất tiện lắm!

(hint: move the mouse below the strings so that you don't play them twice!)

Nói chung cái này cũng không có gì hấp dẫn lắm :D

khi ta ko hiểu gì về nhạc lí mà đưa dây đàn ngẫu hứng thấy nó vẫn có tính giai điệu...:d...

Vì âm thanh cho mỗi dây đàn đã được chơi chuẩn, có cao độ chính xác, có tiếng vang.. cho nên nó kêu lên là nghe hay rồi, không sợ bị phô. Vì giống như đàn violon rất khó chơi, nhưng nếu đã được ghi âm vào synth rồi thì đánh nốt nào ra nốt đó (trừ trường hợp tay đánh trùng nốt), nghe đều ngon lành ^^

đúng là thứ nhạc cụ tuyệt vời...:D...mình đánh ngẫu hứng ra những bản nhạc rất là hợp tâm trạng nhá...:D....

Ôi tiếng hay quá, nghe rất có âm hưởng kỳ bí nhé :x
Cái này xuất phát từ guzheng của Trung Quốc mà, là đàn tranh ở VN :)

ko, để ý kĩ Koto khác nhiều với đàn tranh, nó thiếu một số âm vực trầm quan trọng so với đàn tranh và guzheng

Em biết mà, cách lên dây của nó thì khác hoàn toàn đàn tranh. Nhưng ý em là 3 loại đàn này (guzheng, đàn tranh và koto) nó liên quan đến nhau. Hình như cùng bắt nguồn từ guzheng hay sao ý. Anh thử mở wiki ra xem.
Chứ còn vì 3 loại này ở 3 nước khác nhau nên âm làm sao giống nhau được :) Em nghe âm của Koto thấy hay, nhưng chắc do nó lạ :"> Do cách lên dây khác nhau anh ạ :Dư

À còn cái âm vực trầm thì nó là cái gì em cũng không biết :">

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên