Có ai đọc truyện chưởng ko vậy?

Re: Có ai đọc chuyện trưởng ko vậy?

chị Mai ơi ,phải viết là "truyện chưởng" chứ nhỉ.Oai,mấy cái ảnh đẹp wa

Em cũng khoái truyện chưởng nữa! Ngoài những bộ "kinh điển" như TLBB, AHXD, TDDH... em cũng đã đọc và khoái 1 bộ ngắn trong 15 bộ của KD là Bạch mã khiếu tây phong. Em thấy bộ này cốt truyện nhẹ nhàng nhưng có nhiều câu nói và triết lý khá hay. Không biết các bác nghĩ sao...

hihih hoi truoc chac tai chi tay chan liu riu danh nham...
đánh tiếng việt cho dễ đọc vậy...
trong mấy bộ chị đọc thì thích nhất là ''Tiếu ngạo giang hồ"
phong cách viết của Kim Dung trong bộ này rất là thanh nhã...
với cả chị cũng thích đọc về kiếm hơn là về chưởng nữa...
chị mới đọc mấy bộ kinh điển với 1 bộ nhỏ là '' tuyết sơn phi hồ'' thôi
chỗ chị cũng có ít truyện lắm nên ko có điều kiện nghiên cứu..
hè năm sau nhất định phải đọc ''ỷ thiên''
đọc theo thứ tự thì hình như phải là : võ lâm ngũ bá, anh hùng xạ điêu, thần điêu đại hiệp, ỷ thiên đồ long...
tiếu ngạo giang hồ chắc là phải mãi sau mới có vì trong truyện có môn phái Nga Mi do Quách Tường thành lập....

Bùi Huyền Trang đã viết:
Em cũng khoái truyện chưởng nữa! Ngoài những bộ "kinh điển" như TLBB, AHXD, TDDH... em cũng đã đọc và khoái 1 bộ ngắn trong 15 bộ của KD là Bạch mã khiếu tây phong. Em thấy bộ này cốt truyện nhẹ nhàng nhưng có nhiều câu nói và triết lý khá hay. Không biết các bác nghĩ sao...
Yes, "Bạch mã khiếu tây phong" khá hay. Thế em Trang đọc "Liên thành quyết" chưa ? cũng hay phết :)

hà hà, truyện chưởng thì hầu như ai đã đọc đều khoái hết. Em mới chỉ đọc mấy bộ lớn như: Thiên long bát bộ, Anh hùng xạ điêu, Thần điêu đại hiệp, Ỷ thiên đồ long kí, Tiếu ngạo giang hồ, Hiệp khách hành, Lộc đỉnh kí (lộc đỉnh kí chưa đọc hết thì chán => bỏ)
Truyện khoái nhất là Thiên long bát bộ và Tiếu ngạo giang hồ
Truyện ko khoái (hay chưa kịp khoái) là Lộc đỉnh kí.

Yes, "Bạch mã khiếu tây phong" khá hay. Thế em Trang đọc "Liên thành quyết" chưa ? cũng hay phết
em đọc "Liên thành quyết" rồi. Khoái nhất là đoạn ở trong tù với Đinh Điển và đoạn lừa thằng sư. Tình tiết có vẻ có nhiều đoạn gay cấn hơn "Bạch mã khiếu tây phong" nhưng các câu nói và triết lý lại ko bằng.

đồng ý
Liên Thành Quyết cốt truyện hay và hấp dẫn hơn
"Bạch Mã Khiếu Tây Phong" co triết lý hay, nhưng cốt truyện cứ thế nào. Hình như truyện này KD viết khi ông í bị thất tình thì phải

Tình yêu của truyện đấy công nhận cực hay!

Anh thích cái kiểu tình yêu của Đinh Điển. Trở thành người đàn ông như thế được thì tuyệt ;) Tiếc là không thể B-)

Nhân vật trong truyện của KD đa số là điên vì tình. Có phải Đinh Điển là người suốt ngày trong ngục ngắm hoa ko? Em thấy người yêu Đinh Điển cũng chung tình chả kém
A`, anh Việt giúp em nhớ lại cái, Liên thành quyết cuối cùng là kho báu hay là kiếm phổ ??? Em đọc lâu quá rồi nên quên.

Anh cũng đọc lâu đến gần quên rồi.
Bức tượng vàng.. rồi.. có độc. Hình như thế. Nhưng nhất quyết không phải kiếm phổ :)
Nói thật, từ khi đọc về Đinh Điển, anh mới tự nhủ tại sao mình chẳng biết tí gì về hoa cả, trong khi hoa cũng là cả một thế giới. Tiếc ghê.
À, cái thằng nhân vật chính tên gì nhỉ (sao lại quên béng rồi), số phận hẩm hiu, chẳng hiểu sao đọc về hắn cứ thấy trắc trở thế nào ý, vì KD miêu tả số phận hay quá (gặp xui xẻo đến thảm hại). Nhưng mà cuối cùng thì thằng khổ bao giờ cũng sẽ sướng.
Cách kết thúc truyện quá đặc biệt, gỡ nút theo kiểu anh không thể tưởng tượng ra được.

(Ê sao không ai sang ủng hộ mảng truyện kiếm hiệp cho box CLB Võ thuật thế :D)

Kết thúc Liên thành quyết là một kho báu của bọn xâm chiếm nào đó. Mỗi thứ trong kho báu đều có độc nên những ai tham lam sờ vào đều chết.
Còn gã nhân vật chính tên là Địch Vân với 2 nữ nhân vật chính là Thích Phương và Thủy Sinh.
Đọc truyện em thấy tội nhất là đoạn Thích Phương tưởng Địch Vân đã chết, cô gọi đứa con nhỏ bằng cái tên hồi xưa cô gọi Địch Vân : không tâm thái (rau muống ko có ruột) để chỉ sự ngây ngô của anh chàng. Công nhận đoạn đấy thương tâm quá...

(Ê sao không ai sang ủng hộ mảng truyện kiếm hiệp cho box CLB Võ thuật thế )
Làm gì có mảng đấy! Có thì em đã tham gia (i'm crazy about chưởng)

Trang vào topic mục lục bài viết ý :)
Anh chẳng viết nhiều về kiếm hiệp vì chẳng ai hưởng ứng, tuy nhiên không phải không có :)

Ừ, Địch Vân, tự nhiên quên béng tên, chỉ nhớ "Không tâm thái" thôi.
Ôi cái con nhỏ Thích Phương nầy...
Mà anh thấy Thủy Sinh hay hơn :>

Hê hê, buồn cười quá, quên mất là mình đã post về LTQ trong box Võ thuật, lại cứ ngồi bóp đầu nghĩ không ra cái tên Địch Vân :))

trong các nhân vật nữ thì em thích người yêu của Đinh Điển nhất, mặc dù ko được nói đến nhiều

Bạn Hạnh cũng mấu đọc truyện chưởng nhỉ.:D
Em chỉ đọc mỗi Tiếu Ngạo Giang Hồ thôi, rất thích nhân vật Lệnh HỒ Xung và Nhậm Doanh Doanh nhưng không ưa Nhạc Linh San lắm. Em nhớ phim (làm từ lâu rồi ) dựng từ truyện này có soundtrack là khúc Tiếu Ngạo rất hay.

Nguyen My Hanh đã viết:
trong các nhân vật nữ thì em thích người yêu của Đinh Điển nhất, mặc dù ko được nói đến nhiều
Có lẽ vì chỉ "mớm mớm" nên "gợi thèm" :))

To anh Việt: Em muốn gửi truyện chưởng lên box Võ thuật có được không? Nếu là "tiểu thuyết" tâm lí-tình cảm-hài hước-chưởng thôi có sao ko?

Em có thể gửi mọi thứ liên quan đến võ thuật (including Kiếm hiệp ;)). Chào mừng em :)

Back
Bên trên