Có ai đó rất nhớ bạn

_Bạn đã bao giờ nghĩ rằng cuộc sống này thật bất công với mình,rằng tại sao mọi việc lại diễn ra như vậy chưa?Nhưng sự thật ko phải thế đâu bạn ạ.Cuộc sống luôn công bằng với tất cả mọi người và mọi thứ xảy ra đều có lí do của nó.Chỉ là ko phải lúc nào mọi thứ cũng được như ý muốn của chúng ta và ta có thể nhận ra mặt tốt của sự việc.Nếu bạn được cái này thi sẽ mất cái khác-đó là " luật rừng".
_Bạn thấy mình thật xấu xí,học hành thì chả bằng ai nhưng bạn ko nhận ra rằng bạn có 1 gia đình thật tuỵêt vời ,có những người bạn cũng rất tuyệt vời .Bạn gặp khó khăn thậm chí là thất bại.Bạn thấy rất buồn.Nhưng cũng chính lúc đó bạn biết mình hạnh phúc thế nào khi co rất nhiều người quan tâm và giúp đỡ bạn.Hơn nữa sự thất bại giúp ta cứng cỏi và mạnh mẽ hơn rất nhiều.Bạn chia tay với người ấy.Đau khổ và cả tuyệt vọng nữa.Bạn nghĩ thà ko gặp,ko quen cứ đơn phương như hồi trước còn hơn.Ai bảo thế!Bạn ko thấy rằng đã có lúc bạn thấy rất vui,vui hơn nhiều so với lúc bạn chưa quen người ấy ah?Lần chia tay này sẽ giúp bạn sau này sẽ tìm thấy người thực sự phù hợp với mình và biết trân trọng tình cảm của hai người hơn...Có mưa vì mọi người cần uống nước,cá cần bơi.Có nắng vì người và mèo cần vitamin D,có ánh sáng để đọc truyện.Có điện để còn xem TV,chơi điện tử...Có nghĩa là mọi việc sinh ra đều có cái lý của nó.Cấm cãi.(!!!)
_Nếu như chonhận thì tại sao bạn ko nghĩ mất cũng là cho.Chỉ có điều là cho ko chủ định.Vậy thì bạn cũng sẽ được nhận lại thôi.
_Tôi rất thích câu này:Mọi việc đến tận cùng sẽ ổn,nếu mọi việc chưa ổn thì chưa có nghĩa là đã đến tận cùng đâu.

Back
Bên trên