Câu lạc bộ Vịnh Xuân trường Ams

Mai thi nhưng hôm nay vẫn vào trường được mà vì vào ở cổng sau p ạ. Bít là có CLB VX tập hôm nay thì tuyển nữ đã ko đến tập rùi :( --> lại phải đi về!

Nguyễn Lê Trân đã viết:
cuối cùng là sao hả Y?
hwa CLB VX có tập ko?

có tập chứ, hoành tráng là khác
lúc đầu giờ có lễ tế tôn sư nữa => cuối giờ có lễ... giải quyết dưa hấu, mận + vải :))

hây was thành công nhỉ?
cho tớ hỏi chỉ số ngừơi tập cái?

hwa em wa trường thấy dán thông báo của CLB :D
nhưng mà đnag đi với mẹ với cả đnag bị mắng nên ko dám xin vào >_<
thế buổi tập tiếo theo là thwuis mấy hả anh Dũng?
lớp có đông ko ạ?

Buổi tập tiếp theo là vào thứ 5 chị ạ, 6h-8h. Buổi này hình như chỉ có 1 lớp nên sẽ không đông lắm đâu, chỉ khoảng 20 người thôi.

cho tớ hỏi thầy dạy tên j?
clb có bao nhiu lớp?
1 lớp bao nhiu ng`?
học phí ntn?

Phạm Quỳnh Trang đã viết:
cho tớ hỏi thầy dạy tên j?
Ở câu lạc bộ Vĩnh Xuân Ams có thầy Đoàn Thụy Anh, ngoài ra có một số cao thủ làm trợ giảng.

clb có bao nhiu lớp?
Vĩnh Xuân Quyền Ngô Gia Hoàng Pháp có 4 địa điểm:
+ Cột cờ Hà Nội - Viện Bảo tàng Quân Đội: 18h - 20h mọi ngày trừ CN và thứ 5
+ Nhà văn hóa Thanh niên - số 1 Tăng Bạt Hổ: 19h - 21h thứ 3, 5, 7
+ Trường Ams: 18h - 20h thứ 5 (sân bóng rổ trước); 15h - 17h CN (nhà tập) :)>-
+ Trung tâm PDM - 21 Lạc Trung: đây là chỗ các thầy tập với các thầy và thầy của các thầy [-x

1 lớp bao nhiu ng`?
Một lớp có khoảng 20 - 30 người (những ngày mưa thì thường đến đầy đủ hơn) :))

học phí ntn?
tiền mỗi buổi bằng một gói xôi :x tham khảo thị trường để biết thêm chi tiết b-)

www.vietnamwingchun.com
www.vinhxuan.net

Welcome

Lý Tiểu Long mà biết trường Ams tập Vĩnh Xuân Quyền thì chắc là cụ mừng lắm lắm :((

hay quảng cáo tốt lắm chủ nhật này tại hạ sẽ quá bộ đến xem sao?

Tại hạ cũng sẽ tới ghé thăm thử. Sắp tới chúng ta có lẽ là cạnh tranh rùi đó anh Dũng ah. Bọn em cũng đang xúc tiến việc mở lớp SK tại trường Ám. Có gì mong bên anh giúp đỡ.

mình tập VX cũng được 1 thời gian rồi, phen này chắc phải tới trường xem mọi người tập cho zui

lớp VX cso vẻ được hoan nghênh nhỉ
vậy thì mình cũng phải cố gắng cho lớp SK vậy >_<

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Sắp tới chúng ta có lẽ là cạnh tranh rùi đó anh Dũng ah.
:eek: "cạnh tranh"??? :eek: => võ lâm như chiến trường? :-?

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Bọn em cũng đang xúc tiến việc mở lớp SK tại trường Ám. Có gì mong bên anh giúp đỡ.
Chúc các bạn thành công :x , Vĩnh Xuân mình cũng mong "trăm hoa đua nở" cho dzui ;)

hôm nay chính thức ngồi kiến học lớp vĩnh xuân của trường chúng ta
nhìn chung lớp đấy tập khá tốt nhưng vẫn có 1 nghi vần nho nhỏ cần trao đổi gấp với anh thụy anh: hình như lớp ảu các anh ko chiêu sinh chính thức trong ams thì phải hầu hết các bạn tập ở đây thì đều đã tập ở cột cờ rồi .nếu ko phải thì mong anh giải thích rõ nếu ko phải ?

Phạm Minh Tuấn đã viết:
hôm nay chính thức ngồi kiến học lớp vĩnh xuân của trường chúng ta
nhìn chung lớp đấy tập khá tốt nhưng vẫn có 1 nghi vần nho nhỏ cần trao đổi gấp với anh thụy anh: hình như lớp ảu các anh ko chiêu sinh chính thức trong ams thì phải hầu hết các bạn tập ở đây thì đều đã tập ở cột cờ rồi .nếu ko phải thì mong anh giải thích rõ nếu ko phải ?

Hi Tuấn,

CLB mở địa điểm tập tại trường Ams đương nhiên mong muốn các bạn h/s trường Ams tham gia tập luyện. Song không vì thế mà ko có các bạn học ở các nơi khác tới tập. Tên cũng chỉ là tương đối mà thôi.

em muốn hỏi anh thụy anh về kinh nghiệm mở lớp cửa anh

Lớp tập của CLB Vĩnh Xuân tại trường Ams đã đi vào ổn định.
Sau đây là hướng dẫn về thủ tục nhập học và nội quy của CLB Vĩnh Xuân, áp dụng cho tất cả các lớp tập:

1. THỦ TỤC NHẬP HỌC:
1.1. Người tới đăng ký tham gia sinh hoạt tại CLB được xem tài liệu bao gồm Giới thiệu chung về môn phái: Lịch sử, Nguyên lý vận động, Hệ thống, mẫu đơn đăng ký sinh hoạt và được giải đáp các câu hỏi về môn phái, về CLB (nếu có).

1.2. Thủ tục nhập học bao gồm: điền đầy đủ vào “Đơn đăng ký sinh hoạt tại CLB”; nộp học phí và mua võ phục.

1.3. Học phí: thành viên tập luyện tại CLB đóng học phí 50,000.00/ tháng [sup](*)[/sup]. Tiền học được thu theo quý 3 tháng một lần vào tuần đầu tiên. Học phí được tính cả tháng nếu ngày nhập học trước ngày 8 hàng tháng, tính nửa tháng từ ngày 8 đến ngày 25 hàng tháng, không tính sau ngày 25 hàng tháng. Học phí được nộp theo quý 3 tháng một lần.

1.4. Trang phục: Khi tham gia tập luyện tại CLB các thành viên bắt buộc phải mặc võ phục của CLB. Võ phục phải được giữ gìn lành lặn, sạch sẽ. Võ phục do CLB cung cấp với giá 90,000.00/ bộ; được giao cho thành viên mới tại buổi tập thứ hai.​

2. NỘI QUY:
2.1. Thành viên CLB phải đi tập đầy đủ và đúng giờ. Trong trường hợp tới trễ phải có lý do chính đáng; nghỉ phải xin phép thầy, trợ giáo hoặc lớp trưởng. Nếu nghỉ quá 03 buổi tập liền không xin phép, coi như thành viên đó tự ý bỏ, không còn sinh hoạt nữa. Trong trường hợp đi sinh hoạt lại phải chấp hành các thủ tục như thành viên mới.

2.2. Trong lớp tập, thầy là người chịu trách nhiệm cao nhất trên cả khía cạnh chuyên môn lẫn tổ chức, kế tới trợ giáo, sau là lớp trưởng. Trong trường hợp thầy vắng mặt, mọi công việc điều hành lớp tập được ủy quyền cho trợ giáo.

2.3. Nghi lễ bắt đầu và kết thúc buổi tập: Khi bắt đầu và kết thúc buổi tập, các thành viên phải chào di ảnh của sư tổ (nếu có), chào thầy theo hiệu lệnh của lớp trưởng.

2.4. Trong buổi tập, các thành viên phải tuân thủ bài tập do thầy, trợ giáo đưa ra. Các thành viên được khuyến khích trao đổi với thầy, trợ giáo.

2.5. Các thành viên được chia sẻ mọi thông tin, tư liệu liên quan tới nội dung phần luyện tập của mình.

2.6. Cấm dùng các chất kích thích như rượu, bia, thuốc lá… trong lớp tập.

2.7. Không nói tục chửi bậy.

2.8. Không gây gổ đánh nhau.

2.9. Thương yêu giúp đỡ đồng môn.

2.10. Thực hiện nghiêm túc các quy định của chủ sở tại, nơi lớp tập sinh hoạt.
T/L Ban điều hành câu lạc bộ

[sup](*)[/sup] học phí đối với trẻ em, học sinh, sinh viên: 30,000.00/ tháng

Chỉnh sửa lần cuối:
Bái phục các bác đấy! Chúc công việc của các bác thuận buồm xuôi gió. Bọn cháu đang chán đây! Cáo lỗi cùng mọi người chứ em thấy nản quá rồi! Ngồi nghe các bác "bàn luận" với nhau mà mệt wa trời luôn!

Khúc này mình nhặt được trên web của Ngô Gia Vĩnh Xuân, post lên đây để mọi người cùng xem.
Đây là một bài được đánh giá là hay. Nội dung của nó có thể coi là sự chuẩn bị về tư tưởng cho người tập Vĩnh Xuân:

Hawkins Cheung kể lại những ngày luyện võ với quyền sư Diệp Vấn và Lý Tiểu Long

.....
Những câu chuyện này cho thấy phương pháp truyền thụ của Diệp Vấn. Môn võ chỉ là các chất liệu thô, và một hệ thống các phương thức phối hợp để ứng dụng các chất liệu đó. Các bài tiểu niệm đầu, tầm kiều, tiêu chỉ là một tập hợp các chất liệu và ứng dụng của chúng. Phương thức sử dụng cụ thể phụ thuộc vào từng cá nhân và hoàn cảnh.

Công thức của Vĩnh Xuân

Diệp Vấn cố gắng truyền thụ để mỗi đệ tử phát triển được hệ thống của riêng mình. Hãy xem kĩ thuật Vĩnh Xuân là các chất liệu nấu ăn như trứng, nước, thịt,cá... Lý thuyết sẽ giúp bạn chế biến các thức này để nấu ra món ăn. Trình độ của bạn thể hiện khi gặp một đấu thủ (khách), bạn phải nấu một món ăn (trận đấu). Bạn sẽ phải chọn các chất liệu cần thiết (các kĩ thuật), bạn nấu và phục vụ (thời điểm, kinh nghiệm...). Nếu bạn nấu một món ăn ngon trong thời gian ngắn, bạn đã biết cách nấu ăn đối với loại khách này, nhưng món ăn đó chưa chắc đã phù hợp với vị khách tiếp theo. Điều này tùy thuộc rất nhiều vào kinh nghiệm của bạn. Lại nữa, với cùng một chất liệu, với các cách nấu khác nhau, các lọai khách khác nhau, các món ăn sẽ rất khác biệt dù được gọi bằng cùng một tên. Cách ứng dụng của mỗi người một khác vì tố chất và cách nhận thức khác nhau.

Back
Bên trên