Cách xin học bổng du học Mĩ?

Trương Huỳnh Thảo Anh
(Trương H Thảo Anh)

Các anh chị có thể bày cho chúng em một số kinh nghiệm tìm và xin học bổng tại các trường college và university tại Mĩ được ko ạ?Em cám ơm nhiều!^^

Các anh chị có thể bày cho chúng em một số kinh nghiệm tìm và xin học bổng tại các trường college và university tại Mĩ được ko ạ?Em cám ơm nhiều!^^

Thi SAT và Toefl điểm phải cao vào (SAT 1900 ,Toefl 80). đoa là cách giành học bổng cao tốt nhất đấy~o)

Chỉnh sửa lần cuối:
Chỉ hơi thắc mắc 1 chút thôi, no offending, sao bài viết này từ 3/6/2007 mà giờ lại lôi lên trả lời thế.
Toefl 80 và SAT 1900 ko đảm bảo là cách giành học bổng tốt nhất đâu. Theo anh biết đấy chỉ là tiêu chuẩn tối thiểu để người ta xét đến cái hồ sơ của mình trong hàng ngàn hồ sơ thôi.
Btw, vài lời nói với Giang nè. Anh cũng từng 1 lần "nông nổi" lập 1 phát topic kiểu 'học bổng đâu' và mọi người góp ý rồi, chắc em chưa tham khảo nhỉ. Tuy nhiên, người góp ý dù ít tuổi hay nhiều tuổi hơn mình thì họ cũng đều rất nhẹ nhàng đưa ra ý kiến đấy thôi, mình nên tiếp thu 1 cách, thế nào nhỉ, đúng chuẩn mực đạo đức của người Việt nhất :D. Mấy hôm bận ko vào được, nhưng đọc bài của Giang anh thấy, to be frank, cách reply của em với các anh chị có vẻ không được ôn hòa lắm nhỉ :)
1 người nữa góp ý nhẹ nhàng nè, đừng bận tâm nhe :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Chỉ hơi thắc mắc 1 chút thôi, no offending, sao bài viết này từ 3/6/2007 mà giờ lại lôi lên trả lời thế.
Toefl 80 và SAT 1900 ko đảm bảo là cách giành học bổng tốt nhất đâu. Theo anh biết đấy chỉ là tiêu chuẩn tối thiểu để người ta xét đến cái hồ sơ của mình trong hàng ngàn hồ sơ thôi.
Btw, vài lời nói với Giang nè. Anh cũng từng 1 lần "nông nổi" lập 1 phát topic kiểu 'học bổng đâu' và mọi người góp ý rồi, chắc em chưa tham khảo nhỉ. Tuy nhiên, người góp ý dù ít tuổi hay nhiều tuổi hơn mình thì họ cũng đều rất nhẹ nhàng đưa ra ý kiến đấy thôi, mình nên tiếp thu 1 cách, thế nào nhỉ, đúng chuẩn mực đạo đức của người Việt nhất :D. Mấy hôm bận ko vào được, nhưng đọc bài của Giang anh thấy, to be frank, cách reply của em với các anh chị có vẻ không được ôn hòa lắm nhỉ :)
1 người nữa góp ý nhẹ nhàng nè, đừng bận tâm nhe :|

Cho em thắc mắc chút : sao lại là bài từ 3/6/2007, em ko hiểu, em chỉ mới vào diễn đàn mấy hôm thôi mà. ok luôn, em sẽ tiếp thu ý kiến của mọi người, vì có rất nhiều người phê bình, em sợ lắm rồi.Nếu bài viết của em làm mọi người phạt ý đến vậy thì em 1 lần nữa xin lỗi.(à mà đùng nghĩ em ko ổn hòa với mọi người nữa nhá. Em chưa bao giờ có ý offend ai cả, vì nếu em ko ổn hòa với mọi người ngoài đấy thì làm sao em mong mọi người trả lời thắc mắc của em được.Coi như em rút lại tất cả những gì em nói có vẻ như unfriendly với mọi người ngoài đó nhá.
À mà sao lại bảo là điểm của em, em đã bao giờ thi SAT và Toefl đâu, anh chị hiểu nhầm ý bài viết của em rồi

----------

Toefl làm gì có điểm 8.0 đâu bạn :-/

Mà 2 con số trên là điểm của bạn Giang mà;))

Sao lại bảo 2 con số trên là điểm của tớ, tớ đã bao giờ thi SAT hay Toefl đâu. Cậu hiểu nhầm bài viết của tớ rồi, tớ chỉ nêu ra để hỏi các anh chị ấy thôi

Chỉnh sửa lần cuối:
Em Giang đã biết j mà khuyên được bạn Trương Huỳnh Thảo Anh trên kia? Tại sao lại lấy điểm TOEFL như thế làm điểm sàn để xin học bổng cơ chứ, chị nói thật chị chưa thấy ai dưới 90 đc học bổng nào đâu nhé. Đúng như chị Nguyệt đã nói, điểm thế là thậm tệ đấy em ạ :)
Chị xem cái topic này từ đầu, chủ yếu là muốn xem em survive được ở đây ntn đấy em Giang ạ. Bị các anh chị trên mắng, xin lỗi cũng tốt, nhưng chị thấy tốt nhất em đừng post bài nào nữa thì hơn :|

Em Dung quá là aggressive rồi đấy :) em Giang em í k biết, em có lòng tốt thì góp ý cho em í biết, k thì thôi, cần gì phải đuổi ng ta đi như thế.
@ E Giang : HAO vẫn welcome em, k việc gì phải dừng viết bài hết :)

Back
Bên trên