Các Mr HAO thích nhạc gì?

Nguyễn Bảo Anh Thư đã viết:
Anh Linh cho em hỏi tiếng Hung với tiếng Bun có gì giống nhau ko anh :-/ Em nghĩ chắc ko đâu nhỉ, em có mấy bài tiếng Bun nghe rất hay định post thử xem anh Linh dịch lời được ko ý mà :D Hồi xưa bố em cũng dịch cho em rồi nhưng mà em quên mất :(

Ko giống em ạ. Bun thì giống Nga thôi :))

Tiếng Hung nói chung ko giống ai, hồi xưa được cho là thuộc dòng Finn-ugor (Hung - Phần), nhưng bây giờ các cụ viện sĩ cãi nhau suốt vẫn chưa rõ nguồn gốc...

Dầu sao đi nữa, Hung có nguồn gốc châu Á, các cô gái nhỏ nhắn, xinh, vừa với con trai Việt Nam...

L.

Hoàng Lê Vĩnh Hưng đã viết:
http://www.megaupload.com/?d=OKU9YJRB

Hallelujah(nhạc trong Shrek)
Rufus Wainwright(Cover lại của Cohen nhưng bản đệm piano này nghe hay hơn hẳn)

I heard there was a secret chord
That David played and it pleased the Lord
But you don't really care for music, do you?
It goes like this, the fourth, the fifth, the minor fall, the major lift,
the baffled king composing Hallelujah

Hallelujah
Hallelujah
Hallelujah
Hallelu----jah

Your faith was strong but you needed proof,
you saw her bathing on the roof,
her beauty in the moonlight overthrew you
She tied you to a kitchen chair, she broke your throne, she cut your hair,
and from your lips she drew the Hallelujah

Hallelujah
Hallelujah
Hallelujah
Hallelu----jah

Maybe I have been here before,
I know this room; I have walked this floor,
I used to live alone before I knew you
I've seen your flag on the marble arch,
love is not a victory march,
it's a cold and its a broken Hallelujah

Hallelujah
Hallelujah
Hallelujah
Hallelu----jah

There was a time you let me know
whats really going on below,
but now you never show it to me, do you? (and)
Remember when I moved in you;
the holy dark was moving too,
and every breath we drew was Hallelujah

Hallelujah
Hallelujah
Hallelujah
Hallelu----jah

Maybe there's a God above,
and all I ever learned from love
was how to shoot at someone who outdrew you
And its not a cry you can hear at night, its not somebody who's seen the light,
its a cold and its a broken Hallelujah

Hallelujah
Hallelujah
Hallelujah
Hallelu--jah

Hallelujah
Hallelujah
Hallelujah
Hallelu---u---jah
Cảm ơn, em (!) rất thích Rufus Wainwrignt!!!

Nên là anh Hà làm luôn bài đó đúng ko :)) b-) Anh Hà làm sao thu được nhiều thứ thế, chỉ em với =P~

Anh Hưng có nhiều nhạc Nightwish ko cho em xin ít :D Mới nghe thử mấy bài thấy cũng phê phê ^^

Anh Linh cho em hỏi tiếng Hung với tiếng Bun có gì giống nhau ko anh :-/ Em nghĩ chắc ko đâu nhỉ, em có mấy bài tiếng Bun nghe rất hay định post thử xem anh Linh dịch lời được ko ý mà :D Hồi xưa bố em cũng dịch cho em rồi nhưng mà em quên mất :(

Nói cứ như chưa nghe bao giờ :-s /:) chán

Ơ kìa cái con gà ko đứng đắn này, về nhà ngay :)) Ko lèm bèm ở đây ko lại bị cọp cắn cho thì đừng kêu đau /:) :smoking: lêu lêu :p (mà làm gì khó tính thế :p)

@ chú Duy, anh Linh: dạ thế ah ^^ Cháu/em từ đầu cũng nghĩ là nó ko giống nhau rồi, chỉ hơi băn khoăn chút thôi tại thấy hai nước cũng gần nhau :p Còn tiếng Bun thì thấy mẹ cháu/em bảo là giống tiếng Nga rất nhiều, chỉ khác là bảng chữ cái có thêm một chữ kiểu như chữ "Ư", ko biết đúng ko :-/

Thế còn tiếng Rumani thì sao ah :)) Có cái bài Dragosta din tei tiếng Rumani cháu/em rất thích hehe

Mình vào nói sở thích âm nhạc cái được ko nhỉ ; )) thích nhạc Frank Sinatra, Louis Amstrong, Sammy Davis, Dean Martin (nhất là bài Takes two to tango ; )) )
Mr nào thích kiểu của em add nick em vào đàm đạo tí nhỉ ;))

Có cái bài Dragosta din tei tiếng Rumani cháu/em rất thích hehe
Ma-ia-hii
Ma-ia-huu
Ma-ia-hoo
Ma-ia-haha

Bài này dân HN hay nghe, thằng bạn mình có quả ring tone "nu má nu ma yề" nghe hơi bị buồn cười. Chỉ tội bài này 1 em Italy em ý đạo nhạc rồi đăng kí bản quyền của em ý:) (bọn Ý đểu nhỉ)

Mình vào nói sở thích âm nhạc cái được ko nhỉ ; )) thích nhạc Frank Sinatra, Louis Amstrong, Sammy Davis, Dean Martin (nhất là bài Takes two to tango ; )) )
Em Hạnh thích mấy cụ già đấy thì sang nhà anh chơi, anh có nhiều đĩa than mua ở thrift store lắm:p

Đọc lại thì dòng trên như có vẻ chế nhạo. Chú thích: mình thích nghe đĩa than thật:)

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) Bài này nổi tiếng thế mà cũng còn đạo nữa ah :-S Bó tay. Bọn O Zone này đúng kiểu one-hit band, được mỗi bài này ngoài ra chẳng ai biết đến nữa cả :D :D Nhưng mà một bài mà được như thế này cũng là mãn nguyện lắm rồi hehe :D Worldwide famous song, em cũng đang định kiếm quả ring tone bài này :))

theo Wikipedia:
Although O-Zone's version was the most popular across Europe, several other versions of the song have been made, most notably by the small Italian dance act Haiducii, who released the song in Europe at around about the same time. Both have accused the other of taking it without permission.

Rõ ràng bài này là anh do Dan Balan viết là đã được lưu hành trong năm 2003 nhưng được ghi đĩa và xuất bản với em Haiducii bốc lửa (em này gốc Rumani) trên thị trường toàn châu Âu năm 2004.

Nghe bản của Ozone thì nhắng hơn nhưng bản của em Haiducii thì phê:p (các anh Ozone trông như gay cả lũ còn em Haiducii thì quá hot). Bài này được dịch ra nhiều thứ tiếng, có cả bản tiếng Anh của Dan Balan(hiện nay đã di cư sang Mẽo) nhưng lời lẽ gượng ép, chả có thi vị gì mấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hm, em thấy cái em Haiducii này chỉ được cái body nhìn hot chứ còn mặt trông bình thường, thậm chí ko đẹp (nhìn nó cứ rẻ tiền thế nào ý, trông ko có nét gì sang trọng, quý phái cả) Em ko có bản Dragosta din tei của em này :D Để có gì tí nữa vào limewire down xem sao :mrgreen:

Chỉnh sửa lần cuối:
E thích nhạc Metal (hầu hết các dòng từ thrash, speed đến death, prog, power, sym...). Các band chính nghe là COB, Metallica, Dark Tranquil, Cradle of filth, Dragon force... Còn các guitar heroes thì là Angelo, Chris Impelliterri, Paul Gilbert, Shawn lane, Malmsteen...
Ngoài ra thì các thể loại khác e đều tiêu hóa được, từ cổ điển đến sến, từ pop đến hip hop (cũng như các a nói bên kia, tùy lúc, ví dụ như đi party thì nghe, không khoái nhưng không đến nỗi lăn ra chết :D).
À quên ở VN e thần tượng nhất ca sĩ với tài viết 1 lời hát 3 lần, và hát 3 lần cho một bài, tên ca sĩ đó dịch sang TA là Still Strong, đố mọi người biết là ai @-) ;;)

Hm, em thấy cái em Haiducii này chỉ được cái body nhìn hot chứ còn mặt trông bình thường, thậm chí ko đẹp (nhìn nó cứ rẻ tiền thế nào ý, trông ko có nét gì sang trọng, quý phái cả) Em ko có bản Dragosta din tei của em này :D Để có gì tí nữa vào limewire down xem sao :mrgreen:
Dragonsta din tei này chị :D : http://music2.tuvanonline.com/index.php?act=view&code=song&ssid=37&id=7681
Nghe giọng hát tưởng đây là nam mà :|
@ anh Toàn : Still Strong có phải Đan Trường ko ạ :D :)) :)) :))

Duy Mạnh =)) Kiếp đỏ đen với cả Kiếp bán độ gì hả :)):))

A đúng rồi :D :)) :)) Cái bài đấy có 2 lần mà, hồi xa xưa lắm hình như cái bài " Kiếp ve sầu " (?) đc remix 4 lần cơ :)) :))

Lưu luyến với Mr HAO lắm, nhưng xem ra bây giờ còn mỗi cái topic này là yên bình để lẻn vào ngắm chị em :)

Chẳng ai thích nghe nhạc Việt nhỉ. Nhạc Việt cũng có những giá trị riêng của nó đấy chứ. Ngày xưa một thời gian mình đắm đuối trong nhạc Phú Quang, còn bây giờ mỗi ngày mà không thăm bác Thanh Tùng vài phút là thấy ngứa ngáy trong người lắm!

Lê Đức Phương đã viết:
Lưu luyến với Mr HAO lắm, nhưng xem ra bây giờ còn mỗi cái topic này là yên bình để lẻn vào ngắm chị em :)

Chẳng ai thích nghe nhạc Việt nhỉ. Nhạc Việt cũng có những giá trị riêng của nó đấy chứ. Ngày xưa một thời gian mình đắm đuối trong nhạc Phú Quang, còn bây giờ mỗi ngày mà không thăm bác Thanh Tùng vài phút là thấy ngứa ngáy trong người lắm!
Khi cần tâm trạng và lấy cảm xúc thì hay nghe nhạc Phú Quang. Nhưng tâm hồn đang bình yên và thanh thản thì chỉ nên nghe nhạc của Thanh Tùng thôi. Bạn hiền há :>

Cuộc đời là lùng, cuộc đời ước mơ những điều viển vông
Lòng người lạ lùng, lòng hay mong nhớ những điều hư không... :x

:x

Khi thấy buồn em cứ đến chơi, chim vẫn hót sau vườn đấy thôi...8-| :-$

Chỉ có trong tôi ngày đã sang đêm lâu rồi...b-)

Bài hát cho em giờ đã hát cho mọi người... để rồi lãng quên...0:)

Bla bla

Công nhận, em cũng thích nhạc Thanh Tùng. Giai điệu rất hay và sang. Còn Phú Quang thì... nghe hơi sợ :| nghe ảo não quá.

Duy Mạnh =)) Kiếp đỏ đen với cả Kiếp bán độ gì hả
Uầy, chị Phương đúng là cao thủ, không hổ danh có nguồn gốc từ VC :D
Hôm nào chị rỗi qua IIE thăm chị Hương với e ;;)

Đặng Minh Phương đã viết:
Công nhận, em cũng thích nhạc Thanh Tùng. Giai điệu rất hay và sang. Còn Phú Quang thì... nghe hơi sợ :| nghe ảo não quá.

Ổ ôi Phương . Em có sở thích giống anh lạ lùng

Back
Bên trên