Các bạn thực sự đã là con người tình nguyện?

• Bắt đầu Guest
  • Ngày bắt đầu
G

(Guest)

Guest
Các bạn đã bao giờ cảm nhận rằng mình thực sự là con người tình nguyện theo đúng nghĩa của nó chưa? với tôi điều đó thật là một cảm giác thât tuyệt vời..Khi còn ngồi trên ghế nhà trường tôi đã mang trong trái tim mình một ước mong đó là được mặc trên mình màu áo xanh tình nguyện và bước chân vào đại học thì điều đó đã thành sự thật!! tôi không thể diễn tả nổi cảm xúc lúc đó như thế nào nữa..Năm đầu tiên của đời sinh viên, tôi làm công tác tình nguyện tại Hà Nội-tiếp sức mùa thi ấy mà cũng rất là nhiều những kỷ niệm khó quên nào là chỉ đừơng cho các bậc phụ huynh có con em mình đi thi nào là đứng đường để tránh ách tác giao thông rồi đôi khi còn bị mắng vì tội chỉ sai đường nữa chứ.. ..mặc dù vậy nhưng chúng tôi vẫn quyết tâm hoàn thành tốt nhiệm vụ của đội.Rồi có lần một bác nhà báo có nói chuyện với chúng tôi về công tác tình nguyện bác hỏi tôi:"các cháu đi như thế này có được tiền không vậy và có được ưu tiên gì không...." tôi trả lời bác rằng đã là tình nguyện là tình nguyện hết bác ah. Câu chuyện tình nguyện là thế đấy các bạn ah vô vàn những kỷ niệm mà sau này sẽ không bao giờ các bạn có thể quên được ....

Hè nào em cũng đi tình nguyện
Nhưng ba mẹ em lại ko cho, cứ bảo :Viẹc nhà thì nhác việc cô bác thì siêng
Trong khi việc nhà em cũng rất siêng năng
Hè mà muốn đi tình nguyện thì em phải năn nỉ mỏi cả miệng
ai có cách gì giúp em ko?

Back
Bên trên