các bạn 86-89 của tui chạy đâu hết cả rùi ???

Nguyễn Thanh Giang
(thanhgiang)

Member
sau mấy hôm nghiền ngẫm cái forum này, tui phát hiện ra là các bạn đã từng rôm rả lắm (hồi cách đây mấy tháng đến 1 năm). sao bây giờ biến đâu tiệt nhỉ ????:(

to Giao : tớ nói chuyện với ấy đầu tiên vì thấy khoá mình ấy vào đây chăm chỉ nhất. tớ biết ấy từ hồi xưa cơ, vì hình như ấy lại hay chơi với Hoàng Linh, Linh lại hay chơi với Thanh Tú và Tú thì lại hay chơi với tớ, nên tớ cũng biết nhiều chuyện "thâm cung bí sử" của lớp ấy lắm đấy (dĩ nhiên có cả chuyện của ấy:D

to chị Hiền : hồi này chị không vào đây nữa à ? lâu lắm em không có tin tức gì của chị, chị lười đi gặp bạn bè lắm, chứ em và Mai, Tú, Thanh thỉnh thoảng vẫn nói chuyện với nhau. Tú sắp có thêm thằng cu, còn em cũng sắp 2 công chúa rồi ạ (về số lượng thì gấp đôi chị, chất lượng thì không bằng nên chẳng dám khoe ảnh đâu, con gái em nó giống mẹ mới buồn chứ, hi vọng đứa thứ hai này xinh giống bố em sẽ khoe chị ngay).

to các bạn khác : Tuấn Phương, Bảo Lâm, NNDuy, Cảnh Sơn, Hải Thanh các bạn còn vào đây chơi không, nói chuyện cho vui đi chứ. Tớ nghe đồn là hồi năm ngoái (tháng 9 thì phải) Sơn về để cưới vợ cơ mà, tớ tưởng hôm mà lớp mình ngồi ở cafe Phố ấy là Sơn dẫn em bé đi thử áo cưới chứ ??? chẳng lẽ chọn áo cưới mà lâu thế nhỉ ??? Bảo Lâm thì tớ gặp mấy lần rồi, vẫn nụ cười thâm hiểm ... à quên thâm nho ... à quên không thâm gì cả ... nghe nói ấy sắp lấy vợ từ cách đây 3-4 năm gì đó, bây giờ tình hình thế nào

to Phương Hạnh - Nga 1 : hôm nọ tớ nhìn thấy ấy online mà chưa kịp ới thì ấy đã chạy mất rồi. hồi bé tớ học cùng ấy đấy (lớp 1 cô Phương, lớp 2 cô Cầm) ấy còn nhớ không cùng với cả Thanh Bình, Liên Hương nữa. nghe nói LH bây giờ làm ăn giỏi lắm đấy, giàu lắm lắm lắm ...:razz: . Còn Thanh Bình thỉnh thoảng tớ cũng gặp, xít nữa thì được làm thông gia với TB đấy, nhưng có vẻ không thành rồi, bố Thanh Bình mới mất vì ung thư phổi đấy. Còn TB thì cưới hơi lâu rồi và đang mong có con nhưng vẫn chưa có.

các bạn ơi, rảnh rỗi thì vào đây chơi nói chuyện nhé. mong các bạn vui vẻ, tớ mong được gặp các bạn lắm đấy.

Giang

Chỉnh sửa lần cuối:
Chao cac ban !
Ciao em Giang !
Chi da vao day voi em day !

Em sap co daughter nua roi a ? Chuc mung nha. Con chi thi van the, van xau xi mu mit nhu xua- cung may co co con gai xinh xan keo lai:lol:
Bao gio em sinh, nho bao cho chi nhe.A, ma hinh nhu chi em minh van chua di tham Thai Thanh nhi, te qua :)
Em lai trach chi luoi di ban be a, the em thi sao ? cham hon chac ? Thoi, bay gio ai chang ban biu voi cong viec , voi gia dinh, thong cam cho nhau di. Mien van nho ve nhau la duoc roi.

Cac ban dao nay van khoe chu ? Son, Lam, Phuong, Giao, Duy, Hanh ...?Co cau ban nao sap " deo trong vao co " chua, bao cho Gau Me vi dai biet tin de chuc mung nao :mrgreen:

Thinh thoang msg cho chi nhe, Giang.
Tel : 9.323224 ( home ) , 0904123002.
AOL : BANHXETHOIGIAN.

:D

Đem trống, đem khiên, đem kèn, loa, tù và ra chào đón bạn Giang, và chào đón bạn Hiền trở lại. Bạn Hiền sau khi kiếm được chức vô địch rồi thì lặn mất tiêu luôn. Từ ngày bạn Hiền đi, các bạn nam trở nên sao nhãng hẳn, không thèm vào đây tâm sự nữa, làm tớ ngồi đây mốc meo, cứ lẩm bẩm một mình suốt. May mà bây giờ có bạn Giang vào tâm sự cùng, cho nhà cửa khóa mình đỡ vằng vẻ.

Bạn Giang có thông tin gì mới update cho bạn bè biết tin cái. Tớ thì chỉ có mấy cái tin cũ rích thôi.

Bạn Hạnh thì đã có nhóc thứ ba rồi! Chị em mình, xách dép chạy dài không theo kịp bạn Hạnh đâu. Chức vô địch gấu mẹ bây giờ nhường cho bạn Hạnh. :D

Theo thứ tự thì bạn Hạnh nhậm chức gấu mẹ, còn bạn Hải Thanh bé xíu và xinh xắn (ngày xưa thôi) học toán 2 thì nhậm chức gấu bố gương mẫu - 1 vợ, 2 con, loằng ngoằng kéo thêm 1 tiểu đội các fans hâm mộ nữa.

Bạn Duy, thần tượng của biết bao chị em thì bây giờ đã vào tròng rồi. Nghe cậu báo một tin - tớ engaged rồi, mọi người chia buồn đi, làm mình cảm thấy chán nản, muốn từ bỏ chốn này ra đi luôn. :cry: :mrgreen:

To bạn Giang: tớ cũng nhớ bạn Giang lắm lắm :D Hồi tháng 9, tớ về VN, bạn Hòang và bạn Sơn lớp ấy hẹn làm 1 bữa tụ tập, thế mà đến hôm bọn lớp ấy tụ tập thì các bạn ấy quên béng luôn. Thế có tệ không cơ chứ! Bạn với chẳng bè. Hôm sau thì Mai gọi cho tớ, nhưng lúc đó thì tớ lại sắp đi rồi nên chẳng có dịp gặp nữa. Cũng may là còn có bữa nhậu thịt rắn khoảng mấy tuần trước đó gỡ lại ( Say đến tận giờ! :D) Bữa nào Giang gặp Thái Thanh với Mai cho tớ hỏi thăm nhé! À quên, thế Tú về Vn với mẹ hay là lại đón mẹ sang chăm cháu thế? Có gì cho tớ hỏi thăm Tú luôn.

Hòang Linh lớp tớ cũng biết cái trang web này , nhưng mà lười vào lắm vì không dám dùng net của cty, vả lại chồng làm việc ngay bên cạnh, chắc cũng chẳng còn tâm trí đâu mà mò vào đây tâm sự với mấy đứa mình! :D

Bạn Giang rủ mấy bạn nữa vào đây cho vui nhé! Vào quậy tưng bưng lại như cái hồi mình đi học ngày xưa cho đỡ thèm. :mrgreen: À mà quên, tớ nhớ là theo luật ở đây, các bạn ấy bắt gửi ảnh để trình làng đấy! bạn Giang chuẩn bị đi rửa ảnh để post lên cho mọi người ngắm nhé! :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Giao : tôi mới engaged thôi mà , giấy tờ còn chưa xong ( nhiều phiền phức quá ) , biết bao giờ mới cưới, biết bao giờ mới con cái hàng đàn được bằng bà Giang, bà Hiền, bà Giao, ông Thanh :)

Giang : DQ buồn nhỉ. Ở bên này thỉnh thỏang tôi cũng về chỗ bố mẹ bắt VTV4 để có cái cớ khoe "Ngày xưa người ta cùng khóa con đấy".

Xét mấy dữ kiện này :

- Bà Giang sắp có con
- Bà Giang vào forum

nếu sau khi bà Giang có con mà bà biến khỏi forum, thì việc bà Hiền vào forum 1 dạo rồi biến mất tăm, bây giờ lại thấy mặt trong forum đồng nghĩa với việc bà Hiền đã sinh lần thứ 2 và bây giờ đang chờ lần thứ 3 . Mong bà Giang sau khi sinh con đừng biến mất để anh em 0 phải suy đoán vẩn vơ, nhé :)

Hello

Cái chỗ này đột nhiên trở nên rôm rả nhỉ, nhờ Giang. Mình nghiệm ra rằng ở đâu nhiều chị em tụ họp là anh em cứ xúm vào hàng đàn để giúp đỡ, tránh gây cãi lộn, điều hòa âm dương,...

Lâu lâu không thấy thông tin gì cả, thì ra các đồng chí độc thân đã trở nên có vợ (Duy,...), các đồng chí ít con trở nên chi chít (Giang, Hạnh,...) đúng là nhanh thật đấy. Rất dễ gây sốc!

Không dám nhận chức gấu bố vĩ đại của bạn Giao vì tất cả những công lao mình làm được nếu đáng nhận thì chỉ nên gọi là "Gà trống", "Dê xồm",... hay gì đó thôi :) BTW, nếu bạn Hạnh là gấu mẹ rồi thì gấu bố nghe cũng có vẻ hay đấy nhỉ

/Thanh

Độ này lưới mở mail lam, vì qua' lười viết thư nên tin chắc ko ai gửi cho mình. Tự dưng thấy áy náy sao đó nên vào đọc được lời kêu gọi khẩn thiết của bạn G. Thấy bây giờ tình hình cưng vui vẻ ghê nhỉ. Chẳng như độ rồi kêu gọi khản cổ chẳng thấy ai.
Giang hỏi thì xin báo cáo là vợ thì vẫn chưa cưới. Duy bôn nói quá đúng, mấy cái thủ tục giấy tờ nhà mình lủng củng qua', đến mệt! Nếu có thể thì tuần này về quê thăm bạn bè 1 cái. Ko hieu gap duoc những ai nhỉ?
À, báo cho cả làng tin mừng nhé! Đã tìm thấy 1 chút tin của Quang lầu rồi. Phan Lê Quang, có ai quên thi` tớ nhắc. Có người ở Tula bảo nó đang làm quản đốc 1 phân xưởng sản xuất mì ăn liền dưới đó. Đang nhờ ngừơi tìm gặp nó để nhắn nó gọi điện lên hoặc tìm d8ịa chỉ để xuống gặp nhưng vẫn chưa có tin gì thêm. Nó vẫn "lẩn tránh loài người". Giang hay Hiền gọi điện báo cho mẹ Quang hộ nhé! Số phone nhà Quang 04-8311977. Sẽ tìm cách liên lạc để bắt nó về.
Thôi, chào cả làng!

Hihihi !

Hóa ra mình post bài xong cũng có tác dụng ra phết, kéo thêm mấy vị bạn nua vào cho xôm tụ.

To Duy : này, này, ông đừng có tuyên truyền bay ba nhe. Toi chua co ke hoach co them dua nhoc nao dau, met lam. Lay chong som , kho nhieu roi, gio phai choi boi ti chu. Con em Giang thi thich co ca mot tieu doi con co, bay gio moi co dua thu 2 la hoi muon day :mrgreen:

To Canh Son : bao gio cau ve nho goi toi, neu cau con nho. So phone toi da viet o tren kia roi nhe. Toi se goi dien cho me Quang Lau ( toi nho ban ay ngay )xem tinh hinh anh ban trang treo , dep trai, it noi, chu xau....ngay xua gio sao roi....:confused:

To Giang : em keu gao chi vao day, the em lai bien dau the ? Ban Truong cua em gio da co con gai roi nhe, hmmm, chi van chua di tham duoc day.

Thoi, mong moi nguoi tich cuc chao hoi nhau nhe.

to chị Hiền : em vẫn vào đây hàng ngày đấy chứ, mỗi khi thấy có bạn nào lên tiếng là em sướng như điên ấy chứ, nhưng mà em sợ em nói nhiều mọi người chạy hết nên cứ phải "kiềm chế"
bạn Trường của chị chứ của em đâu (em cưa mãi cuối cùng bạn ấy lại đổ về phía chị , hu hu )
em thích cả tiểu đội cò con là từ hồi em còn "dại dột", giờ em "khôn" ra nhiều rồi chị ạ.

to Tố Giao : thế là ấy còn được ăn thịt rắn, chứ tớ chỉ được uống có mỗi hai cốc sữa chua và một cốc chanh muối thôi. Mai bây giờ gầy nhiều rồi, Tú còn ở VN lâu vì bố Tú mới mất (ung thư dạ dày), mẹ Tú không sang Nga đâu. Lớp tớ bây giờ còn mỗi bạn Ngọc là vẫn "tự do như chim trời" thôi (à mà tớ nghe nói Tố bây giờ còn tự do hơn cả chim trời ấy chứ, xin chia vui). Tố có ảnh nào của lớp Hoá 2 (cũ và mới) thì gửi lên đi nhé. ảnh của tớ thì xem trong trang web của lớp tớ có nhiều lắm mà (Huy B có gửi lên rồi đấy), tớ sẽ kiếm thêm vài cái nữa gửi lên cho đông vui.

to Duy : thấy Tố báo tin Duy mà tớ buồn quá, xem ấy viết bài trong này tưởng ấy vẫn trong giai đoạn "lựa chọn", hoá ra đã bị "người ta" chọn mất rồi, các bạn lớp ấy tin tức thế nào kể cho mọi người biết với. Hồi năm ngoái tớ có gặp Diệu Minh, lúc ấy sắp sinh con gái. Còn bạn Vịt tè (hồi xưa tớ "mê" bạn này lắm đấy) thì cũng đã cưới vợ năm ngoái.

to Hải Thanh : theo trí nhớ của tớ thì ấy cười mắt rất tít có đúng không ? hay là tớ nhớ nhầm sang người khác, thôi ấy gửi ảnh lên đi, cả các gấu con nữa, kẻo tớ lại tơ tưởng nhầm người thì tội nghiệp.
tin tức các bạn lớp ấy thế nào, tớ thì biết là Hiệp đã có 2 nhóc : 1 gái + 1 trai, Quang thì chắc vẫn dừng ở 2 vợ 3 con, bạn Hoà với bạn Nguyên (?) thì có một thằng cu khoảng 5 tuổi, chưa biết có thêm chưa, ấy cũng gửi ảnh lớp lên nhé, sao tớ thấy mọi người lười gửi ảnh thế nhỉ.

to Cảnh Sơn : tớ biết ngay là phải đi gõ cửa từng nhà thì mới có reply mà
thế ấy định bao giờ cưới để tớ còn bỏ lợn từ từ. nếu về VN thì nhớ gọi lớp mình gặp nhau nhé, tớ thích gặp mọi người lắm, mà HN mấy hôm nay đang nóng kinh khủng Sơn ạ, không cưới được đâu (39oC).
à, rất mừng thấy có tin của Quang, tớ sẽ báo cho bố mẹ Quang biết, thế còn tình hình vợ con của Quang thế nào ? tớ tưởng Q. có bạn gái người Nga ?

sơ sơ thế nhé, rất mong lần sau (tí nữa) vào đây thấy tràn ngập bài viết và picture của các bạn.

To T. Giang: đã nói xấu bạn lại còn lôi kéo bạn vào đây nữa chứ :) Lâu rồi không thấy mọi người tụ tập gì cả. Mà sao Giang không rủ V. Anh vào FR ý?
To bạn Tố: Hình như có dạo tớ thấy có bạn P.M. Phương lớp Giao vào FR thì phải. Có phải đ/c ấy dạo trước học cùng lớp tớ trong Thanh Xuân không nhỉ?
To Thanh: thế tháng 10 này mày có định về ăn cưới bạn Cương ko? Bọn VMS đấy giàu lắm, chắc nó bao được tiền vé đấy :D
To All: chào cả nhà 1 cái, lâu rồi không vào đây, ko ngờ giờ cũng thấy đông đúc phết :)

Mà có 1 cái thắc mắc, bạn Giang dạo đấy sao nhớ nhiều người thế - "theo trí nhớ của tớ thì ấy cười mắt rất tít có đúng không ? hay là tớ nhớ nhầm sang người khác"
không hiểu có bao nhiêu người đc Giang nhớ nhỉ? :razz:

:(( Thế là lại một bạn nữa lên đường :cry: Thảo nào lâu nay chẳng thấy bạn Cương lấp ló vào mạng nữa. Chẳng biết bữa tới về có còn được mấy bạn rủ đi nhậu nữa không. Hay là lại vướng bận vợ con, ngồi nhậu thì cứ nhấp nhổm đòi về như Hòang Mốc bữa trước.

Còn bạn Sơn Cảnh nữa chứ! Lần nào về VN cũng thấy dọa là về lấy vợ. Chẳng hiểu lấy bao nhiêu cô rồi. Mỗi lần nghe tin Sơn sắp về VN là lại thót hết cả tim. Thôi bạn có lấy vợ thì lấy nhanh lên, để tớ khỏi hy vọng vẩn vơ nữa. :D

Các bác chĩ được cái engaged là nhanh chứ engaged xong rồi thì bác nào cũng chần chừ, nuối tiếc thời tự do chứ có phải tại giấy tờ thủ tục gì loằng ngòang đâu! Cứ kiếm cớ đổ tại hoàn cảnh vậy! :)

To Lâm: Chính xác đó là bạn Phương bí ủng của lớp tớ đấy! Để hôm nay tớ nhắn bạn ấy vào tâm sự với Lâm nhé! :D Bạn ấy giờ đang lang thang bên US, ở Atlanta, học về Public Health. Bữa trước cố vấn cho Thanh lớp ấy 1 bài về PH. Mấy bữa sau thì nghe tin vợ Thanh bỏ về VN ăn tết. :mrgreen:

Chẳng hiểu có phải tại mình ăn tham không mà các bạn ấy rủ đi được 1 lần rồi lặn mất tăm luôn :D Không biết chừng chỉ ăn sữa chua và uống chanh muối như Giang thì được các bạn ấy rủ đi suốt, được dịp ôn lại tình xưa nghĩa cũ Giang nhỉ! :D Tớ chắc cũng học tập bạn Giang, vào đây thổ lộ tình cảm với mấy thần tượng một thời của mình mới được! Đúng là ngày xưa mình nhát ghê, thích mấy bạn liền mà chẳng dám nói, đến giờ nói cũng vẫn còn thấy xấu hổ :") :lol:

Bạn Ngọc lớp Giang bây giờ về VN chưa? Hồi xưa tớ nghe nói là bạn ấy đi Pháp học tiếp, không hiểu tình hình thế nào. Hồi tớ về năm vừa rồi thì đúng là bận quá, chẳng đi chơi được mấy (trừ buổi đi ăn thịt rắn :D), nên cũng chẳng gặp Mai hay Thanh. Đợt đó thì Tú đang ở bên Nga. Hè này về thì chắc chắn phải rủ mấy bạn con gái lớp ấy tụ tập 1 bữa mới được. Chẳng gì chứ mấy bạn con trai lớp ấy chỉ giỏi bắt nạt con gái lớp khác, may ra bọn ấy mới trị nổi. :D

Hi,

Chưa nhét ảnh thử vào đây bao giờ nên ko chắc là có hiện ra ko, nếu hiện ra thì 2 thằng bên trái là gấu con(s) nhà mình, thằng bố chúng nó ko có ở đó vì sợ SARS

Xem tháng 10 này có trốn về được không, chả mấy khi Cương gù lấy vợ

/Thanh

Chỉnh sửa lần cuối:
mạn phép các cụ em hóng téo nhá! :D :p :cool: (tại thấy các cụ cứ vui vui là, chả bù cái khóa em tuyền lớp nào biết lớp đấy...hay tại chửa con cái vợ chồng gì mí cả dễ liên lạc với nhau hơn các cụ ngày xưa nhờ...anyway, kệ, hóng cái đã :D)

Dạ, em sợt gu-gồn cũng có thấy cái link ảnh bự của quí tử nhà bác Hải Thanh, chậc, hâm mộ ghê lắm! Mạn phép bác Thanh nhà em cũng đú bốt đại lên bày tỏ lòng hâm mộ tí ti :mrgreen: :oops:

Kính,
...cK... :mrgreen:

Đính kèm

• ty yeu 2.jpg
    ty yeu 2.jpg
    73.9 KB · Xem: 117
Vui wa !
Thay moi nguoi post bai cung nhiet tinh lam, biet the nay minh can dam "noi trong khua chieng " tu may thang truoc thi hay biet may.
To em Lam : em tai ngo FR nay ma chua chao hoi gi chi day nhe ! Co gf chua ? Khi nao tat qua Bank nha chi, chi co may co nhan vien hay lam , lai tre dep nua ( toan sinh 79 tro ve sau ), mac suc em chon lua ! Khong can phai chay " nhong nhong "ngoai duong nhu ngay xua nua cho xi ho , em a :D .
To em Giang : Cong nhan em gio " khon " hon ngay xua nhieu that, ngay xua cang dai cang yeu nhieu, the moi hay chu :cool:
Gom, kho than em, sao hoi xua ko bao chi, chi day ban Truong nga sang phia em luon, do phai ton tien thay luoi cua :lol: .Ban ay co ve cung con gai lam, dat ten la Ngoc Mai- nghe keu de so !
To All: chuc vui ve forever !

Chào mọi người,
hôm nay lang thang trên mạng thấy mọi người bàn tán sôi nổi quá nên cũng tham gia vài câu cho vui.

to Giang : chúc mừng Giang sắp có (hay đã có rồi không biết) cô công chúa thứ 2 nhé. Gái 2 con trông mòn ... 2 con mắt, hehe@-)

to Thanh : Thanh ơi, trông 2 thằng gầu con nhà mày giống bố như đúc, nhất là cái mũi nhỉ.

Chúc mọi người vui vẻ
Kiên

Hi Kie^n,

Bo.n no' cha? gio^'ng tao ca'i gi` ca?, tru+` 01 đie^?m tho^i. Đe^? Giang ti`m xem đo' la` đie^?m gi` cho no' thu' vi.

Ho?i Giang te.o: Tha(`ng Quang 2 vo+. 3 con nghi~a la` sao ? Bo? co^ Ta^y la^'y the^m 1 co^ kha'c va` đe? tie^'p ah

To Trang: Nho'c nha` anh ba^y gio+` bo^' la'o la('m, ho^m qua vu+`a đa' 1 chu' Re^.p con su+ng ve^u ca? mo^`m, đang đu+o+.c co^ gia'o va` ca? nha` pha.t ro^`i.

/Thanh

Chỉnh sửa lần cuối:
Thanh ơi,

Giang thì có liên quan gì đến chuyện giống nhau đó đâu. Thôi thì có gì cứ mô tả hoặc chụp ảnh cái điểm giống đó cho anh em xem cái :)

Kiên

Hi,

:)

Điểm giống của tao hay của bọn trẻ con để còn biết đường chụp ảnh. Mà mày xem làm quái gì thế? Hay dạo này thích tất cả những cái Giang thích?

:razz:

/Thanh

Kiên ơi, bây giờ Kiên đang ở Đức à ? thế Hương với bé thì ở đâu, có thêm đứa nào chưa ?
Tớ hứa với mọi người là gửi ảnh lên mà tớ lười quá, vẫn chưa scan được, nên cứ lần lữa.
Kiên có ảnh gì hay hay thì gửi lên nhé, tớ thích xem ảnh lắm.
Còn H. Thanh thì không chịu gửi ảnh mình, mà lại gửi ảnh hai thằng con, theo trí nhớ của tớ thì bạn ấy mắt tít, mà hai thằng cu này mắt không tít tí nào, tớ nghi Thanh nhận vơ lắm :))), nếu ấy không chịu gửi ảnh ấy lên đây ....
mà "điểm giống" ấy thì làm sao mà kiểm tra qua ảnh được, phải "người thật việc thật" mới được Thanh ạ.
Quang 2 vợ 3 con đúng là như thế đó, nhưng hình như vợ 1 con 1 chỉ coi là chuyện trẻ con thôi hay sao ấy, (coi như không tính, coi như thử), lần thứ hai mới "chính thức"...
tớ phải làm việc tiếp đây, hẹn gặp lại nhé.
chúc mọi người vui khoẻ.
Giang

Chuyện mắt 2 đứa con của lão Thanh 0 tít có gì lạ chứ, mắt nó tít chứ mắt tôi đâu có tít ;)

Kiên : ở đâu thế ?

Fraunhofer Institut für Informations and Datenverarbeitung IITB - Karlsruhe?

Back
Bên trên