Các anh chi khóa trên vào đây giúp em

Vũ Hoàng Dũng
(vudung)

Sau 1 tháng học ở trường AMS em thấy đây là 2 môi trường tốt. Nhưng vì trên lớp cô giảng hay quá em không ghi kịp bài. Các anh chị có cách nào để vừa nghe vừa viết dc không. Dù sao hiểu và nghe cô giảng trên lớp vè nhà học thuộc sẽ nhanh hơn nhìu. Các anh, chị và các bạn giúp em nhá=:)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Re: Các anh chi khóa trên vào đây giúp em (VuHoangDung-6A-Hanoi-AMS)

Sau 1 tháng học ở trường AMS em thấy đây là 2 môi trường tốt. Nhưng vì trên lớp cô giảng hay quá em không ghi kịp bài. Các anh chị có cách nào để vừa nghe vừa viết dc không. Dù sao hiểu và nghe cô giảng trên lớp vè nhà học thuộc sẽ nhanh hơn nhìu. Các anh, chị và các bạn giúp em nhá=:)

sao lại là 2 môi trường tốt
em nghe rồi hiểu và tự ghi những ý chính
hoặc là nếu ko chép kịp có thể mượn vở bạn khác chép :D
hoặc là cô đọc gì chép đấy rồi về nhà đọc lại
nhưng mà mới lớp 6 thì khối lượng chưa nhiều lắm

Theo anh thì cố gắng ngồi tập trung theo lời cô giáo thì mình sẽ tự nhớ ý chính thôi :D

Ghi thì chỉ nên ghi những thứ quan trọng nhưng mà khó nhớ :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Em ko nên ghi hết những gì cô nói mà chỉ ghi ý chính thôi,nghe thấy cái gì cần ghi thì ghi,chứ cô nói cái gì cũng ghi thì anh cũng chưa đủ trình đâu :)):))
Em cũng nên luyện viết nhanh đi,ko cần quá chú trọng vào việc chữ đẹp nhiều,viết sao cho dễ đọc là đc rồi,luyện đến khi nào ghi đc 3 trang giấy trong 30 phút là ok.

Này nhé!Tớ học cùng lớp với cậu mà còn ghi kịp bài.Tốt nhất là cậu làm như tớ đây nè:Vung bút cố viết,không viết kịp,mượn vở chép.Nếu bị bỏ quá xa,để cách ra mà viết tiếp,cuối giờ mượn vở chép.Thế thôi!=)) =))

Lên cấp 2 rồi , sẽ khác cấp 1 nhiều lắm. Phong cách giảng của cấp 2 cũng khác...tốc độ thầy cô giảng bài cũng nhanh hơn. Chỉ có 2 cách hiện giờ có thể giúp e khắc phục :
thứ 1: viết nhanh tay, đừng nắn nót, thậm chí còn phải viết tắt trong rất nhiều trường hợp
thứ 2: nếu e ko làm được như ý đầu, nên đọc bài trc ở nhà...đến lớp nghe và ghi lại cái j là ý chính nhất thôi ^^ .

hình như cấp 1 ko được viết bút bi thì phải
viết bút mực chậm hơn bút bi nhiều
lên cấp 2 anh chuyển sang bút bi viết cho nhanh

-mua cái máy ghi âm, ghi ý chính và nghe lại bài giảng sau :|
-thuê 1 thằng chép bài
-cướp vở em xinh ngoan hiền học giỏi nhất lớp tiện làm quen

Back
Bên trên