Các anh chị chuyên Hóa cho em hỏi với

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Trần Hoàng Linh
(depzai)

EM biết là post bài ở box này là ko hợp lý nhưng nếu ai học chuyên Hóa ams thì cho em biết là học thầy cô nào để thi vào chuyên thì Tốt ko, năm sau em thi roài, lo quá, mong các anh chị giúp đỡ cho :D

luyện thi chuyên hóa Ams thì mình ko rõ nhưng luyện thi chuyên Hóa tổng hợp thì có thể tìm các lớp thầy Văn và thầy Long < thường thì có sẵn luôn cả luyện Toán , trước khi thi có thêm luyện văn>
ko có số điện thoại nhưng các lò mình biết
trên trường Tổng hợp ( lương thế vinh)
chỗ Giáp béo : 199 Trường Chinh
nếu em nào có quan hệ + quen biết thì có thể nhờ thêm các thầy Vinh , thầy Nghi .....
< chất lượng đảm bả, toàn các giáo sư / phó giáo sư , tiến sĩ cả >

Chỉnh sửa lần cuối:
Hoá Ams thì anh nghĩ tốt nhất là học cô Nguyễn Thị Thu ở Đội Cấn ấy.
Điện thoại của cô này: 7627667.

chả hiểu tại sao mình thấy thi Hóa Ams khác thi hóa tổng hợp nhiều ghê
bọn bạn lớp mình thi Hóa tổng hợp thì chủ yếu là 9 -10
trong khi thi hóa ams chỉ có 6-7 điểm
cả Toán cũng thế
cho nên mình nghĩ là trước khi thi chuyên nên định hướng sẵn trường để chọn lò luyện thi, đảm bảo hơn

Bạn Hùng nói đúng đấy, hồi đó tớ thi Hoá ở Ams cũng thấy đề vượt xa chương trình nhiều quá, đề quá dài nữa chứ. Trong khi đề Tổng hợp thì bám sát chương trình mà vẫn đảm bảo tiêu chuẩn tuyển sinh. Làm đề TH thấy thik hơn.:-?
Ah mà cậu biết thầy Nghi ah? Hồi đấy cũng học thầy ở chỗ TH Quang Trung ấy.:D Thầy là bạn cũ với bố tớ.:p

chán :)|
ông Nghi già :)|
dạy đội tuyển làm cả lũ ngáp ngủ,được cái trong giờ chém gió giỏi + thi thoảng phát cho tí tài liệu tiếng Anh :))
mà buồn cười =))
mấy thằng đi thi quốc gia :))
ko thằng nào đọc được mấy cái bài phân tích = điện phân nó nói cái gì :))
thực ra thì đề môn Toán và Văn thì Ams bám sát chương trình hơn
nhưng mà môn chuyên thì Tổng hợp sát hơn :))
năm mình thi thì ams cho đề chuyên =)) nói thật là chuối =)) bắt lớp 9 học bảo toàn electron thì ;))

cảm ơn các anh chị ạ, em thì đang học thầy Hùng trường TH, nhưng mà em thích ams hơn vì ams gần nhà, mà anh Lộc ơi, cô Thu đấy dạy tốt hả anh, nhân tiện mọi người có ai biết chỗ nào luyện toán,văn ams vòng cơ bản tốt ko ạ. Em thì đang học văn thầy Thái trường ams rồi còn toán thì em đang hoc TH nhưng mà em muốn học giáo viên trường ams vì có thể là sẽ bám sát đề thi hơn. Anh chị nào có kinh nghiệm thì méc cho em với nhé, em vào được ams rồi sẽ cảm ơn và hậu tạ sau hihihihihihihihi :p, em hứa đấy :D

sặc >"< Hùng nào nhỉ >"<
em học toán thi thì phải xác định trường muốn vào
muốn sát đề Ams < theo hướng gần với chương trình SGK hơn> thì học các thấy Ams còn tổng hợp thì phải học theo kiểu thi TH < một mình một kiểu đề , gần với chương trình sẽ phải học khi ở cấp 3 hơn >

Anh hồi đấy đốt thời gian trong TH nhiều quá rồi (1 ngày rưỡi/ 1 tuần), về Chu luyện thi thấy hâm hâm.:))
Nếu Văn thầy Thái thì ổn rồi.:-j
Toán thì ra Hàng Bông học thầy Khôi ấy, anh hồi đấy đc mách nhiều mà chưa học đc, nghe nói tốt vì thầy trc là hiệu phó Ams mà.:D
Em thi chuyên Hoá thì học cô Thu là ổn đó, còn học ai ở TH cũng đc, đều tốt cả.:D Anh thấy thầy Nghi dạu cũng đc, dạy tuy ko sôi nổi nhưng đc cái đề bài hay, học thầy thi TH cũng dễ ăn.:D

hihi hay quá, anh có địa chỉ hoặc số đt của thầy Khôi ko anh

Đi học thầy Vinh hoặc là thầy Văn ý.
Đừng đi học cô Thu.
Nói thật, học cô Thu chỉ thi đỗ Ams thôi.
Còn nếu ai muốn thi đỗ TH thì nên học thầy Văn.
Thầy văn dạy rất hay nhưng hơi nhanh đấy.

oài thì mục tiêu chính của em là ams mà , cả họ nhà em đều chui vào TH hết rồi, em thích chơi trội 1 phát, hì hì , với cả tự nhiên năm nay thi nghề chống tiêu cực, ko được cộng 1,5 điểm thì toi, sáng nay em vừa thi xong, may mà trúng tủ :D

Chỉnh sửa lần cuối:
thi nghề thì ảnh hưởng gì tới thi Ams với tổng hợp @-)

thầy văn dạy nhanh gì cơ chứ 8-x
chậm như rùa
với lại ông này lười bỏ xừ >"< cả năm chả lên lớp đc phát nào cả 8-x
đc mỗi cái đã dạy thì dạy trâu , học liền 3h ko nghỉ, làm cả lũ đội tuyển chết sặc
riêng học hóa thì học ai cũng ok , tổng hợp là tốt nhất
còn học toán để thi vòng đầu thì buộc phải toán ams bởi ams ra đề toán kiểu gì gì ấy , khó chịu lắm >"<
mình thi toán TH đc 5 < đạt mức ngon :)) > , thi toán SP đc 10 , thi toán Ams thì đc có 6.5 :(( văn ams đc 3 :(( nếu mà vào ams thì vào H2 :((

;)) Tớ thi TH cũng đc 5 Toán đấy, bõ công ôn luyện.#:-s
Nhưng thi SP đc.....5,5.:)) Chết chục, đùa chứ đề SP mà ko làm đc cả 5 bài thì hôm sau đừng đến thi nữa.:-<

Với em Long là dân cùng trường cấp 2 nhá, xác định thi vào đâu thì đi học luôn đi, học cô Thu thì đỗ Ams dễ lắm, còn muón đỗ TH thì đi học thầy Văn ấy, mò vào trong KTX Mễ Trì, ở đấy có mấy lớp dạy hay lắm.:D

Còn thầy Khôi thì anh chưa biết số, có gì anh kiếm cho, còn đâu em cứ thử đến chỗ 86 hay 68 Hàng Bông ấy, có cái chùa cổ, trước bến xe buýt ấy, hỏi là đc.;)

cảm ơn mọi người nhìu nhìu , thì em cũng xác định vào ams mà, thi TH cho mama và papa vui thôi chứ em thích ams hơn vì mí ông anh của em bảo là vào TH coi như là đi tu rồi , sợ lém :p, hé hé mà anh Lộc học Pháp sao giỏi toán và hóa thế :D , mà anh hơn em 2 tuổi nhỉ , vào được ams nhất định sẽ hậu tạ :)
@ anh Kim Hùng : sao thi nghề lại ko ảnh hưởng ạ, thi nghề loại giỏi được cộng 1,5 điểm vào cấp 3 mà anh :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Cứ vào ams đi, sẽ có nhiều thứ hay hơn đi tu nhiều.>:) Cần gì phải hậu tạ chớ.;))
Năm nay thi có vẻ khó hơn năm bọn anh thi, nghề hồi đấy cộng 2 điểm vào ĐIỂM XÉT TN (/40 ấy). Thế nên đỗ TN ngon lành.:p

à em hỏi luôn, hóa 1 thuộc hệ A, hóa 2 thuộc hệ B hả anh, mà có ai biết sách luyện thi nào hay ko ạ, méc em với , em cảm ơn nhìu nhìu :p

Uh! Hoá 1 hệ A, Hoá 2 hệ B.:D
Cố mà đc Hoá 1 nhá.
Sách luyện thi cho cấp 2 thì đúng là hơi nghèo nàn. Vô cơ thì về tụng sạch sách cấp 2 đi. Còn hữu cơ thì chắc phải hỏi cô Thu, Ams cho đề xa lắm, học ko biết đâu mà lần đâu.:-<

TH mà đi tu thì hơi phí em à ;))
ko biết mễ trì nổi tiếng 1 m 1 hàng net à :))
điềm thi nghề chỉ cần khi em trượt hết TH với ams thôi:))
mà phải nói là AMs chỉ có chính sách cộng điểm nếu em đc giải TP trở lên thôi :))
TH và SP ko có cộgn điểm
Hữu cơ chính ra chỉ cần giỏi về các phép tính trung bình + bảo toàn KL
vô cơ thì bảo toàn KL + bảo toàn e
nắm chắc mấy cái đó thì 8/10
thêm tí lý thuyết lởm
10 dễ ko :))
điểm hóa ams mình cao ngất ngưởng 9.5 :> kém mỗi thằng lớp trưởng mình 9.75 :((

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên