Bellerbys. có ai biết ko ạ?

Nguyễn Ngọc Anh
(leotieu)

Thực sự thì em định năm sau sẽ sang học. Chọn trường quả thật là rất khó. Nhưng nghe rất nhiều người nói về trường này cũng khá ổn. Vậy có ai ở đây học trường này or biết những thông tin gì về trường ko ạ? Mọi người có thể nói cho em ko ạ?
tks!

anh đang học ở đó ned, nhưng mà anh đang học ở Cambridge, còn các thành phố khác thì anh không biết, em định học GCSE à, cũng hay đó

Mình thì nghe thấy nhiều bạn khác ở Bellerby nói trường Bellerby ở London không tốt lắm đâu. Cơ sở lớn nhất hình như là ở Hove -Brighton. Còn nếu bạn không thích đông người Việt Nam thì không nên học trường này. ^^

trường này tốt, đắt, nhìu Vnese và Chinese,quên, có skularship nữa

thế ạ? Nhiều Vnese cũng tốt, ko sao cả. Còn đắt thì cũng hơi vấn đề.
Em cũng ko rõ chất lượng ở mỗi cơ sở thế nào nhưng em nghĩ ở LOndon cũng khá được.

Ở London làm gì hả em, nếu có sang, thì sang Cambridge ý, bọn anh sẽ đón tiếp nồng nhiệt

ui, em gi oi, sao lai co avatar giong cua chi the nay? hic hic, minh tuong cua minh la duy nhat chu, thui ko sao, dang nao cung dang dinh thay avatar, nhung ma...hic.
Em oi, sang belerby thi sang Cam, anh Hung anh y se huong dan cho nhiet tinh , chi chac chan day.

Uh anh hưng hướng dẫn nhiệt tình cộng 'chăn' nhiệt tình hưng nhỉ :D... Dân Camb lạ giề...phải không bro :D

đâu, đâu, anh cứ nói thế.
Các em đừng nghe anh Hiếu nói nhé, nếu thật sự có gì giúp được thì anh se giúp thôi ( cho ăn BurgẻrKIng free chẳng hạn =)) )

Chị đang học ở trường chẳng có ng Vn nào , 1 mình mình ng Việt thôi em ạ, em có thích học trường này ko, tiền học cũng ngang ngang với Bellerbys đấy, ở Oxford, ko nhiều ng châu Á, thế thì tốt hơn

Nhưng mà ở Oxford thì đắt hơn Camb em ạ, ở đây, chẳng nói tiếng Việt lúc nào cả, cho nên tiếng Anh lên hơi bị nhanh heheh:)), hay là em sang đấy, chị em mình nói chuyện;)

Điểm tổng kết của em mà trên 8,5 thì đc giảm 1 tí học phí hehe

chị Hiền đang học ở trường nào thế?
mấy tuần trước em cũng đến oxford,ở đấy đẹp nhưng mà buồn quá,thời tiết thì ảm đạm
to Hưng:avatar của ấy có phải cái chị đóng thiên long bát bộ ko?

Anh thì lại tưởng bồ chú Hưng cơ đấy... chắc điệu này mình hố to rồi :D

EM không biết, em thấy có cái ảnh hay hay , cô ấy xinh xinh thì lấy làm avatar thôi, chư đâu có biết là người nổi tiếng thế này :D

hum nọ đi interview Bell, bà i' hỏi bố mẹ em làm j`? I dun no!!! Bố mẹ e là`m ở đâu? I dun noT_T chắc fail roai`, chẹp, no prob, just get experiences T_T

Phuong Nga đã viết:
chị Hiền đang học ở trường nào thế?
mấy tuần trước em cũng đến oxford,ở đấy đẹp nhưng mà buồn quá,thời tiết thì ảm đạm
to Hưng:avatar của ấy có phải cái chị đóng thiên long bát bộ ko?

Ở đây buồn lắm em ạ, từ hồi sang đây, chị chưa gặp ng VN nào, thời tiết dạo này đẹp lắm, có nắng, thỉnh thoảng mưa nhỏ, chắc hôm em đến thì trời mưa chứ gì? Oxford thì đẹp rồi, yên tĩnh, ko nhộn nhịp như London, chị thích thế hơn, em ở Tp nào?

Có Amser nào ở Oxford ko ạ, chán quá, ở đây ko có ai chơi cùng

Oxford cũng đâu ít người Vn ạ:-s:D... Thế cái trường erg Brosworth IC ( hình như viết thế này ), mọi người có ai biết không ạ?
btw, belerbyz có representative ở HCM thì phải...

em Hien oi
em hoc truong nao the? chi dang tim trg cho em trai chi sang hoc GCSE, em tra loi gium chi may cau hoi nay duoc ko?
1) truong em co phai la boarding school ko? otherwise thi em an o the nao?
2) truong em co international ko?
3) em co hai long voi dieu kien hoc tap o trg em ko?
cam on em nhieu nhe
Lan

em thấy oxford cũng có nhiều người VN đấy chứ
em ở Reading,ở ngay cạnh oxford chị ạ
to chị Lan:em chị bé thì chắc là nên học boarding.Thằng em em ở đây cũng học boarding

Chị có biết tập đoàn giáo dục Aspect ko? em đang học Tiếng Anh ở đây, có 1 mình em người VN thôi, nhưng em nghĩ thế cũng tốt, tiếng Anh sẽ lên nhanh, điều kiện học tập tốt, mỗi tội Cantin bán đắt dã man, ăn 1 bữa mất 4£, ặc ặc

Ở đây có thể ở Homestay, homeshare , hoặc thuê nhà, nhưng thuê nhà thì đắt lắm, bởi vì nhà của trường em rộng , tiện nghi, có thể thuê biệt thự, giá cắt cổ, cho nên ở Homestay là phù hợp nhất

Aspect có 4 địa điểm : Lon, Ox, Cam, Bounemouth

ở Bou rẻ nhất

Back
Bên trên