bartender co danh cho con gai khong?

Nguyen Dang Nha Phuong
(bpa87)

minh rat thich hoc bartender nhung nhieu nguoi noi con gai thi khong nen hoc .Voi lai bo me minh cung khong cho minh hoc bartender nua.theo cac ban thi con gai co nen hoc bartender khong????????

học bartender là gì, mình ko hiểu

"người phục vụ ở quầy rược" là nghĩa mà mình tra được *confused*

con gái làm bartender thì đâu có gì đâu em, chị cũng thấy việc đấy hay mà tip cũng ok. có điều phải 21t mới được làm bartender cơ (mà theo chị thì thôi học làm gì cho phí tiền lúc nào đi xin việc làm trong nhà hàng chịu khó buôn với bọn bartender rồi tán nó cho mình vào làm thử, mấy lần chắc cũng được ý mà :D)

học bartender rồi sau này biết cách pha đủ thứ thì cũng hay phết nhờ. học thì em thấy cũng có rì là ko tử tế đâu :) nhưng mà ở VN thì học cái này hơi khó chấp nhận, ng` ta nhận xét là ko đứng đắn :( "học cái này thì sau này làm cái rì? phục vụ quán bar chắc? sao ko tìm việc khác tử tế hơn mà làm? " -> đấy, thế nào ng` ta cũng nói thế.

Nói vậy thui chứ nghề này mà làm bar khách sạn xịn thì giàu to...mỗi tội mỏi lém :))

minh biet la nghe nay cuc kho nhung minh lai thich nghe nay,nhung chi thich lam thêm thôi . nghe chinh thuc de minh lam suot doi thi em khong nghi the.chi Le.V.H.An oi,em khong biet ro ve quy dinh khi lam bartender ,nhung sao phai du 21 tuoi moi cho lam.mien sao minh da biet thi lam thoi chu.dau can thiet phai du 21 tuoi .em thich hoc bartender roi sau nay tu pha cho minh uong .minh khong thich lam trong quan ruou .lo co chuyen gi thi met lam,lam trong quay bar thi chi danh cho con trai thi tot hon phai khong?

Nếu làm bartender part time kiếm tiền tiêu thì chả có gì sai cả Tùy xem cái nơi mình bartend là như thế nào? Mà bà chị học bartend là sao? 8-}

Hehe, ko 21 tuoi de em vao day uong ruou a :)
trong quay bar to to mot ti' toan thay con trai lam thoi, chac la pha ngon hon han ;)
Voi ca lam cai day chac phai co' chieu cao nhat dinh de con voi' duoc may cai coc :D
Day la mot nghe rat hay, neu em thich hoc thi co the tu may mo hoc lay, neu xin di hoc trong bar no' se bat phai lam o day :)

Thiếu gì nghề làm thêm mà em lại chọn bartender, theo kinh nghiệm của... một số người :)) .... thì làm bartender khó rút chân ra lắm, ban đầu là làm part time, sau đó là full time, sau nữa là overnight... nó giống như là đã cưỡi lên lưng hổ, kiểu gì cũng phải phi, phi càng nhanh thì mạng sống của mình còn được kéo dài, chứ nếu mà dừng lại, hổ nó quay lại thịt sống mình ngay. :((

Back
Bên trên