bao giờ?

Co hoi som qua ko nhi? to tuong phai doi den 1/4 thi song chet moi duoc dinh doat chu, tat nhien cho cac bac Regular? Lieu minh co access toi decision cua no via account online duoc ko nhi?

Thật ra bây giờ cũng đã có một số trường có decison online rồi. Ko biết đã có ai được accept or reject chưa? Mà ý anh Long chắc hỏi là mọi người năm trước nhận "án tử hình" khi nào thôi.:)

Nguyen Thanh Ha đã viết:
Co hoi som qua ko nhi? to tuong phai doi den 1/4 thi song chet moi duoc dinh doat chu, tat nhien cho cac bac Regular? Lieu minh co access toi decision cua no via account online duoc ko nhi?

Em Ha`, thong thuong la ko :) co 2 truong chi biet la Yale voi Middlebury. Con lai hau het gui qua email va thu buu dien.
Luck to all !

tớ đã có kết quả của 1 trường EA: "academically admissible, but your financial need is greater
than the amount the College can meet". Chẹp.

Hương EA trường nào đấy?
Hic hic, mà sao bọn đấy keo thế?

Ara... giống Khánh ghế ^_^ - tuy rằng trường tủa Khánh chỉ là regular:

"The admission staff and I have reviewed your application for
admission. We have noted your achievements and carefully reviewed
your academic preparation. Unfortunately, we are unable to offer
you admission at this time. Each year we receive applications from
many fine students wishing to enroll at Knox, and you are certainly
one of them. However, in addition to meeting the academic
requirements for enrollment, applicants who are not citizens of the
United States must have the economic resources necessary to meet
the costs of study at Knox. This is required to be eligible for a
student visa.

Please note that scholarship awards offered by Knox typically cover
about onehalf of tuition, so noncitizens must be able to provide
documentation of resources to cover at least half of tuition plus
all other expenses. Unfortunately, your available funds are
insufficient to meet those expenses. At a minimum, we would expect
you to document the availability of at least $16,000 annually to be
considered for admission. We would be pleased to reconsider your
application if your financial situation changes or you identify
additional sources of funds."

-_-

Bạn Khánh có phải hồi xưa học Bế Văn Đàn cấp 1, lớp A? có nhớ 1 lần ấy đã đánh tớ sưng cả 1 cục trên đầu ko? từ đấy cứ nhìn thấy bạn là tớ chạy mất dép. Thôi, ko chat nữa, ko anh Hưng cầm chổi đuổi ra thì nguy.
@ KT: tớ EA Lewis & Clark College (ko phải Yale của ấy đâu :-D), bác adcom còn khuyên can nên học community college cho nó rẻ, mặc dù có khen 1 câu là one of the most outstanding applicants năm nay (chắc là nói cho mình đỡ cú thôi vì đằng nào họ chả reject). Dù biết trước khó vì chuyện money nhưng vẫn đau đớn.

Em được accept và 10,500 cộng với semi-finalist cho Scholarship Day ở Roanoke. Trường này nhỏ, ko siêu lắm, thế mà lắm tiền phết, bây giờ đang lo ko biết tìm đường đến Salem như thế nào, host ko đưa đi được

Ara ... vậy là ngày xưa Khánh đắc tội, xin Hương thứ lỗi ...
Khoan nói đến việc án tử hình đã ...
Mọi người ở đây ai đã biết chắc là tất cả những trường mình gửi đơn đến đã nhận được tất cả các form nào ?
...
Khánh còn 3 trường chưa confirm: Skidmore, Colgate và Trinity

To hoài anh: thế nào là semi-finalist.
Nộp 10 500 là 1 năm à...........

Tui mới được confirm từ 3 trường, còn lại 6,7 trường chưa thấy gì cả, hình như cũng mới đến nơi.
To UPT: 10500 là học bổng. Semi final là cái Scholarship Competition của trường thôi

Trinity college (DC) rejected 4 days after sending application and mailed a letter with a short message:
" Sorry, our college is a women-only college..."
............................................................
^$%%&$*^#$$##%$#^%$

Might make a mistake when copied down the address. Better hurry for another Trinity!!!!

Bác Lương vui tính vật, sao lại gửi nhầm sang Women college thế. Tôi nghe nói có một trường tên là Women College of.... gì đó mà vẫn có con trai (tuy là ít) chả hiểu thế nào nữa.

Hình như women colleges đôi khi cũng admit con trai nữa (nghe bạn mình ở Smith nói thế), nhưng như vậy thì chắc phải 'extraordinary' lắm mới get in được :D

Ara ... confirm done ! ^_^
Trinity, Skidmore trả lời nhanh ghê ^_^ (hôm trước gửi thư hỏi, hôm sau đã có thư trả lời rùi )
...
Còn Colgate thì ... -_- ậm ừ quá

Bạn Khoa ở Bates thế nào? mấy ngày nay chắc là ... ko muốn ra đường chứ hả? Ở chỗ tớ lạnh dã man... Tuyết dày dã man...
Trường cho biết online nữa là Colby va Davidson

Chào bạn Lan,
Mấy bữa nay thì Maine cũng ấm hơn tí xíu, còn hồi tuần rồi thì lạnh dã man thật. Năm nay tuyết không nhiều lắm nhưng chả hiểu sao lại lạnh kinh và gió lớn. Nghe mấy đứa Mainer nói winter này lạnh nhất trong 84 năm trở lại:D

Ấy ở dưới Easton thì chắc cũng lạnh không kém nhỉ? Tớ chỉ đang mong cho mùa đông qua nhanh nhanh...

hihi đúng là lạnh nhưng mà thua Maine nhiều. Năm nay chỉ mong đứa nào được Laf thì vào thôi. Ở đây 1 mình mình VN buồn thúi ruột :D mọi ng có kết quả nhớ báo nhé :D

Back
Bên trên