Bằng tú tài quốc tế?????

Oa oa oan cho chi wa troi :(( may hom nay mai di choi nen ko vao mang chu giau giem noi gi X-( Co nghe gi dau ma giau co chu
To Binh: Ngay truoc chi hoc Maths, Chem and EnglishB HL. Con SL la Physics, Econ and Vietnamese. Hinh nhu chi duoc predict 36 thi phai, chi not quite sure vi predict o truong chi la confidential. Hien gio chi hoc nam 2 Acc+F o London School of Economics
To Yen: Ve IB em cu hoi Binh y, Binh hoc UWC dinh cao lam day em ah ;) Con hoc bong dai hoc o Anh rat rat kho, theo chi hieu thi ngoai mot so truong cho in it do vai nghin bang, nhung truong cho nhieu thi chi co LSE va Oxbridge. Nhung ma rat la competitive. Hoc bong hoc du bi thi de ot. Marketing ko phai la field cua chi nen chi ko ro lam. Nhung theo chi hieu thi marketing ko phai la mot nganh duoc danh gia cao o UK nen phan lon nhung truong xin xin deu ko offer mon nay. chi sure la Oxbridge va LSE deu ko co mon nay. Con em hoc IB roi chuyen sang Mi thi rat de.

Chị à, Oxbridge cho full lúc nào vậy :-/ Nếu không phải là outstandingly excellent thì đừng hòng mà có hơn 10000GBP/năm ở đấy :( Em xem tất cả các loại học bổng của Oxbridge dành cho ordinary applicant thì đều chỉ lèo téo từ vài trăm đến 4000 bảng/năm là hết nước hết cái hết cả cặn luôn :( Chị biết cái nào tốt chỉ em với ;)

LSE thì không nói [-( Dân làm kinh tế, lắm tiền thấy cố, không phải là dễ dàng đạt được 16k pounds/năm của nó, nhưng cũng không cần mình phải đến mức world-class genius như của Cam :( Ox có vẻ dễ hơn Cam chút, nhưng mà cũng không có nhiều lắm...

Tuy nhiên, cố gắng sau khi graduate, làm một cái Bill-Melinda vào Cam học postgrad, cover everything you need :D <T_T>

Chị Vân ui...nói thế mắc cỡ quá...em có được 44/42 đâu mà đòi "đỉnh cao" cơ chứ :p
Thế ra em với chị học cũng hơi giống nhau nhỉ...HL của em là: Maths, Chem, EngB, Eco (hơi tham, em học đến 4 HL :p)...SL của em là : Bio, Vietnamese và French...Chị ơi, em có thắc mắc thế này ạ...tại sao predict lúc nào cũng cho thấp thế hả chị -> thế thì có phải chết con người ta không chứ -> predict dùng để apply univ. mà...predict gì mà lệch điểm thực đến kinh hồn :((

chi ko biet truong em the nao nhung trong truong hop cua chi, chi bi predict rat thap la vi 1) hehe truong hoc sinh ko gioi cho lam, diem cua nhung khoa truoc chi rat la thap 33 da la cao nhat roi hehe nen cac thay giao prudent chang dam predict cao 2) chi thi rua nen moi duoc nhu the chu trong nam chi hoc hanh cung let det

Frankly speaking thi chi nghi as long as diem predict duoc 38 thi la duoc roi, meet duoc min requirement cua cac top uni the la xong. Xet vao uni nguoi ta con xet cac factor khac nua ma phai ko?

Em gioi that day, hoc nhung 4 mon HL. Kinh phuc kinh phuc

To TA: chi apply uni 2 nam truoc roi nen bay gio thong tin cua chi ko update cho lam. Nhung ma tat ca nhung nguoi hoc Oxbridge chi biet (tam 10 nguoi) thi tat ca deu co hoc bong khac cao. Em thu contact nhung nguoi do ma xem. nam ngoai 2 nguoi ban cua chi vao oxford deu duoc hoc bong taon phan, ca an o va hoc phi day em

Giỏi gì ạ...hichic...đang định suy nghĩ lại...trong 4 cái HL của em, một môn là khoa học, một môn là xã hội -> chả định hướng gì cả....đang định đưa eco xuống làm SL đấy ạ...đang suy nghĩ... :-s...dù gì em cũng không có ý học eco trong tương lai...học cũng chả làm gì...chị ơi..ví dụ em muốn học Biochem -> thế thì đâu cần phải học eco chị nhỉ -> có được credit gì hông...biochem chắc đâu có dính gì đến eco nhỉ ?
À...trước đây em nghe nói undergrad thì ở Anh hầu như không có học bổng full mà...thế hóa ra có hả chị ? Ngay cả grad em cũng chỉ nghe nói một cái của Cam thui...còn lại cũng chẳng biết cái nào....Oxford có học bổng undergrad full à ???? :-/ Cho thông tin đi ạ :D

- chi thay eco la mot fascinating subject. At the end of the day thi no la social science subject, sth em gonna meet everyday the nen neu em carry duoc thi toi gi ko hoc ;)
- hoc bong oxford chi chi biet la nhu the con detail thi ko ro. em vao box www.svuk.org.uk hoi thu xem. Co anh Viet Anh va chi Thuy Anh truong Ams vua vao nam nay duoc hoc bong day. Em cu nhe hai nguoi do ma hoi. Hinh nhu co ca anh Huy nua

hic.....thế hả chị...marketing hẻo lánh thế cơ à...thế mà em nghĩ anh mỹ cũng có vẻ thông dụng....
thế hả chi..lse ko có à..:((
chị ơi...markeiting theo chị học ở mỹ hay anh thì more useful hơn a?? chị học ib xong chị học uni ở đâu thế....vì em cũng định cuối năm nay học ib ở anh...rồi xem hay thì chuyển tiếp đi đâu...mỹ thì khoản học bổng thế nào hả chị..?
hic..gl với sl là cái gì ạ..lại còn phải học thê ngoại ngữ ạ?
theo anh chị có phải mượn sách học trước khi sang ko? để khi sang mình có thời gian học sâu hơn??
hic...cho em thêm kinh nghiệm đi...em còn biết ít lắm...em lo quá đi..hix hix
em cứ tưởng cam với ox toàn cho chính trị thôi...mà cũng chưa nghĩ sức mình có thể...thực sự thì để học có phải khó lắm lắm ko ạ...thế còn để lấy schor thì sao ạ??? thế ngoài lse thì ở anh trường nào đỉnh về eco nói chung ( bao gồm cả mar của em ý)
mà lạ thật em cứ tưởng marketing khá thông dụng cơ...ko ngờ lse ko có..hic..

Marketing ko phai la field cua chi nen ko sure. Em hoi chi Ha Anh truong minhh ne, chi y dang hoc Marketing day
Em ko phai hoc truoc day, sang day hoc lai co ma boring chet. Ngay xua chi hoc het lop 10 la di roi ma cung ko find it so hard nen chac ko sao dau em ah
De xem ranking cac truong em vao www.thetimes.co.uk ma xem. no co ranking cua cac truongn theo nganh day
LSE ko co course in marketing nhung no co day 1 paper in marketing

thế hả chị?
vâng để em xem...nhưng mà course in và 1 paper in là thế nào ạ?
chị có bít trường nào hay ko?

Chị Vân ui...vào cái trang đó rùi thì biết ai là hai anh chị mà chị nói ạ...lỡ rùi...cho biết nick luôn đi ạ :p

À...hình như UWC đang phát đơn đấy ạ...em chị có muốn thì đi lấy đơn đăng ký đi ạ !

Đặng Hà Quốc Bình đã viết:
À...hình như UWC đang phát đơn đấy ạ...em chị có muốn thì đi lấy đơn đăng ký đi ạ !
Ban Binh cho hoi la neu muon nop don vao UWC thi tim o dau day ? hay neu la online thi lay tu website nao nhi? co phai interview khong the?

Bạn Hà 01-04 giống mình -> bạn qua tuổi tuyển chọn rùi hay sao í...sinh năm 85 hoặc 86...đang học lớp 11 mới xin được nhá...UWC đặt ở nước nào cũng có National Commitee để lo việc tuyển chọn hết...hichic....chỉ mỗi nước mình không có....năm ngoái thì nhờ đại sứ quán Canada đứng ra tuyển chọn (DSQ Canada vì năm ngóai cho 3 học bổng - 3 người đi....một đi UWC Canada, một Ý và một là India (mình :( -> nhờ DSQ Canada)...Thường mỗi năm, mỗi UWC chỉ tuyển một người Việt Nam thui ( tính đến giờ có 4 người ở UWC thui í :p) nhưng năm nay không biết thế nào...Mình không rõ lắm nhưng hình như năm nay trường Quốc Tế Hà Nội đứng ra làm Selection Commitee -> bạn có thể đến để hỏi thông tin...địa chỉ thì chắc bạn biết...không thì vào www.uwc.org -> chỗ National Commitee tìm Việt Nam í...Phỏng vấn thì chắc chắn là phải có (năm ngóai lúc phỏng vấn có đến 3 người...trong đó có cả đại diện từ hội đồng UWC chính ở Anh sang phỏng vấn -> yên tâm về tính công bằng !)

Uwc là viết tắt của cái gì ạ? phát đơn như thế tức là phát đơn học bổng hả anh? học Ib hả anh?? hic...thế nào ạ?? em chẳng biết gì:((

@Chị Vân: không hỏi thì tốt hơn >_< Những người chị nói, em mới hỏi profile mỗi anh Huy ở University College của Ox...ặc ặc...bố ấy là world-class genius rồi chị à >_< 2 giải Tin quốc tế...người duy nhất em và rất nhiều người khác biết, học Foundation mà vẫn được vào Ox...cái đấy thì không có full scholarship thì mới lạ à :-&

Không có cái nào...normal hơn chút ạ :( Chị toàn nêu abnorm à :(

trời ạ mọi người nói về ai vậy..huhu..em như đi trong khu rừng tối...chẳng hiểu mấy...ai giải thích thêm cho em đi mà...huhu

Back
Bên trên