Bầu chọn bài hát yêu thích đợt 8 14/04-19/04/2007 (11pm)

Bạn chọn bài hát nào?

• 12h

Số phiếu: 19 6.6%
  • Hát cho màn đêm

Số phiếu: 24 8.3%
  • Những giấc mơ dài

Số phiếu: 22 7.6%
  • Văn tế nghĩ sĩ Cần Giuộc

Số phiếu: 132 45.7%
  • Cơn mưa tình yêu

Số phiếu: 22 7.6%
  • I will try

Số phiếu: 0 0.0%
  • Kathy

Số phiếu: 1 0.3%
  • Wait

Số phiếu: 32 11.1%
  • Mãi yêu

Số phiếu: 1 0.3%
  • Scarlet

Số phiếu: 24 8.3%
  • Niệm khúc cuối

Số phiếu: 10 3.5%
  • Tequila sunrise

Số phiếu: 2 0.7%

• Số lượng người bầu chọn
    289
  • Poll closed .
Nếu là vô học thì chắc chắn lyric bài em hát là nhất :D

Nghe lại thấy bài Hát cho màn đêm em Duy hát hay thật :x:x:x
Nhưng chị vote cho Scarlet rồi :">, tại nghe con bạn hát ngoài đời hay quá ấy mà em :D
Văn tế thì thôi rồi 8-}, em làm chị chuyển sang thích nghe rap rồi, con trai chuyên Anh năm nào cũng thế thì phải, con trai chuyên Anh 03-06 đến bài giáo dục công dân thuyết trình còn đọc rap nữa là :p, nối tiếp truyền thống =D>

Nghe lại thấy bài Hát cho màn đêm em Duy hát hay thật :x:x:x
Nhưng chị vote cho Scarlet rồi :">, tại nghe con bạn hát ngoài đời hay quá ấy mà em :D
Văn tế thì thôi rồi 8-}, em làm chị chuyển sang thích nghe rap rồi, con trai chuyên Anh năm nào cũng thế thì phải, con trai chuyên Anh 03-06 đến bài giáo dục công dân thuyết trình còn đọc rap nữa là :p, nối tiếp truyền thống =D>

ôi ôi , nghe bạn HA nói nhớ cái hum đấy thế =))

Nhưng mà cái hum các bạn sang lớp tớ thì mới chỉ là thằng Bô đọc rap bài Luật hôn nhân gia đình thoai..=)). Chứ sang sớm 1 tuần có phải đc chiêm ngưỡng cái tổ của thằng Bờm làm mới hoành tráng chứ :))

Em không nghĩ bài Văn Tế , NoName hay Spiderman vô học vì cuộc thi tiếng hát HAO không quy định các bài hát chỉ mang tính nghệ thuật thưởng thức :D , nếu không có 3 bài đấy thì cuộc thi Tiếng hát HAO chẳng có gì khác biệt , độc đáo như phong cách vốn có của Forum trường mình :))
To anh Long sex : Bài HCMD em thu từ lớp 11 , kỹ thuật chưa hoàn chỉnh và đúng là rung cơ như anh nhận xét :))
Cảm ơn mọi người đã vote hay nhận xét tốt về 2 bài của em :D

Một cuộc thi không chỉ có những giải Nhất, giải Nhì, giải Tài năng mà luôn luôn có một chỗ cho giải Phong cách mà!!! Vả lại những ca khúc độc đáo như văn tế, người nhện hay no name dù không đạt giải gì rõ ràng vẫn đạt giải trong lòng khán giả!!!
Riêng mình cảm thấy rất vui khi tuần trước có cơ hội thi đấu với một ca khúc quái tính như no name!!! Chúc Văn tế tuần này thắng lớn!
Hơi tiếc cho em Đoàn Duy!!! Hát cho màn đêm của em hay lắm!!! 12h cũng hay, mạnh mẽ hơn bản của anh keke!!

Hát cho màn đêm của Đoàn Duy^^ Công nhận mấy bài hát VÔ HỌC như Spiderman hay Noname... nhiều người bầu chọn ghê^^ Ban tổ chức lần sau chắc phải sửa lại quy tắc tham gia^^...Đụng chạm ai thì thông cảm nhé^^

Không bàn nhiều về cách nhận xét thể hiện một trình độ tiếng Việt rất kém của anh Trung, có lẽ là tác giả không tìm ra từ nào có văn hóa hơn để nhận xét về bài hát.
Em nghĩ ý của anh là bất bình trước việc những bài hát không chính thống, mang nặng tính giải trí lại nhận được nhiều vote trong khi nhiều bài hát hay lại bị bỏ qua.
Thứ nhất em cũng không thích Noname hay là Văn tế được nhiều vote nhưng em trân trọng công sức các tác giả của chúng. Rõ ràng việc đưa 1 tác phẩm văn học như văn tế thành 1 bài rap là 1 sáng tạo độc đáo giúp các bạn học sinh dễ thuộc hơn chẳng phải là quá hay sao. Bài noname thì rất vui khiến ai nghe cũng phải bật cười, chẳng ai có ý tưởng táo bạo như anh Thái khi hát lại một đoạn trong gặp nhau cuối tuần như vậy. Phần thưởng cho những ý tưởng táo bạo ấy là những lá phiếu yêu thích, quá xứng đáng còn gì.
Thứ hai là mọi người vote cho bài mình yêu thích, vote cho bạn bè đấy là quyền của mỗi người, luật chơi đâu có cấm. Nếu như anh Trung thấy bài nào hay mà ít được vote thì anh hãy vận động để bài hát đó được nhiều người biết đến đi, còn hơn là chây ì rồi lên giọng chê bai những bài khác. Tuần này Văn tế có nhất cũng đúng thôi vì các bài hát khác thực sự không gây ấn tượng. Tuần trước "Giữ lại cho ấu thơ" đã vượt qua Noname đấy thôi. Điều đó chứng tỏ những tác phẩm theo phong cách chính thống mà gây được ấn tượng, truyền cảm vẫn có thể vượt qua những bài mang tính giải trí.
Thứ ba là ban tổ chức đã giành phần đánh giá chủ yếu cho ban giám khảo rồi nên những bài có giá trị nghệ thuật cao chắc chắn sẽ giành giải.
Thứ tư, em cho rằng spiderman là một tác phẩm nghệ thuật hoàn toàn nghiêm túc. Có thể cách thể hiện chưa được tốt chăng nhưng đó hoàn toàn không phải thứ nhạc rẻ tiền. Đó là nhạc rock và ca từ của nó em nghĩ là rất có học đấy ạ.
Cuối cùng em cám ơn anh Trung vì nhờ anh em có dịp quảng cáo luôn =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Hát cho màn đêm của Đoàn Duy^^ Công nhận mấy bài hát VÔ HỌC như Spiderman hay Noname... nhiều người bầu chọn ghê^^ Ban tổ chức lần sau chắc phải sửa lại quy tắc tham gia^^...Đụng chạm ai thì thông cảm nhé^^

đọc và nghĩ mãi mà ko biết mấy bài kia VÔ HỌC ở chỗ nào . Có lẽ là anh ko quan với mấy bài như thế. Tuổi Hs- Sv ..nhất quỷ nhì ma..Thế mới là ....Nếu anh ko thix , đừng dùng từ mạnh như thấy :)

off topic tí:

@Kiên vứt: 2 bài mới Kiều và Chuột chết hay đấy, ;), 2 bài này tao thấy hay hơn cả spiderman

gudlak boy!\:d/ \:d/ \:d/

Em Kiên vứt viết quá hay, chị thấy em quá chuẩn :)) một phiếu cho em trong cuộc thi Người đàn ông chuẩn của năm :))
Chỉ vào đây khen em Kiên tí thôi chứ không có ý kiến gì thêm với bạn Trung nữa :))

Vầng! (Sau chữ "Vầng" không biết dùng Icon gì để diễn tả cho tâm trạng cũng như sự buồn đ...au của tớ lúc này=)))
Chữ VÔ HỌC được viết hoa thật biểu cảm,nó to đùng lên so với những chữ khác và đập vào mặt người ta,làm người ta hoa mắt chóng mặt và sau đó là buồn nôn:(( (À tớ nói cả ra cho nó vần thôi ý mà,đụng chạm ai thì thông cảm nhé;)))
Nhân tiện đêm nay không ngủ được do 1 số lý do khó nói :"> ,tớ đã dành thời gian suy ngẫm về nhân tình thế thái,suy tái suy hồi rồi tớ suy về 2 chữ VÔ HỌC của bạn!:D
VÔ!
VÔ ở đây chắc là không:">
HỌC chắc là học hành (hành mang nghĩa hành hạ:">),giáo dục!

VÔ HỌC có nghĩa là không được giáo dục 1 cách tử tế có đúng không nhỉ:D

Vậy thì xin nói luôn về 2 bài mà bạn đánh giá là VÔ HỌC nhé;))

Trc hết là bài có số phiếu cao hơn -NoName 146p(tranh thủ khoe hàng=)))

Đây là 1 bài trong Gala 2006-chương trình chia tay Gặp nhau cuối tuần,1 chương trình đc biết bao người đón nhận và yêu quý trong suốt 5-6 năm giời!
Vậy liệu người ta có xen 1 bài hát VÔ HỌC vào cái chương trình thiêng liêng như thế không;;)
Làm như thế có khác gì bôi tro trát trấu vào mặt chương trình,tát 1 cái thật mạnh vào mặt của những người hâm mộ chương trình suốt từng ấy năm!:D

Tiếp đến là Spiderman,1 hiện tượng trong giới học sinh (và cả sinh viên,du học sinh...)từ ngày nó xuất hiện:D

Không phải ai cũng sáng tạo để sáng tác bài hát dựa vào 1 bộ phim vừa xem ,đưa vào đó cuộc sống cũng như lý tưởng của nhân vật chính!:D
Đấy là chưa thèm nói đến khả năng và sự thông minh đấy nhé-thử đưa cho 1 thằng vô học,hay 1 thằng đầu to ít chữ-cái loại mà để hàng loạt những danh từ chuyên môn kiểu LCD LG1750T ATHLON64 X2 hay Creative SoundBlaster Live 5.1 ..v..v..ở chữ ký ý (À tớ ví dụ thế thôi mà,đụng chạm ai thì thông cảm nhé;;))) xem nó có thể nặn ra đc câu nào không;))

Những sản phẩm như thế mà gọi là VÔ HỌC à,thế thì từ VÔ HỌC đã thay đổi trái ngược ý nghĩa mà nó vốn có rồi!:D

à kinh...ng có học đã lên tiếng rồi đây\:d/ \:d/ \:d/ <:p

STOP!!!!!!:-t :-t :-t
Anh Trung chắc cũng đọc post của mọi người nên cũng im lặng rồi, mọi người bỏ qua đi thôi...đang nghe mấy bài vui tự dưng mất cả hứng. :|:|:|
Văn Tế...:x:x:x

Chỉnh sửa lần cuối:
h mới đọc cái bài anh Trung, anh Tín bảo im lặng thì im lặng thôi :)) có điều chả hiểu sao lại gọi vô học :))
bài Văn tế hay thế còn j :)) giúp hs tiến bộ và hấp thụ đc tinh hoa của văn học truyền thống dân tộc - việc mà trc đây cực khó vì ko thể nào nuốt trôi hay học thuộc cái bài văn tế ấy :)) phải nói đây là 1 tác phẩm có tính giáo dục cực cao ấy chứ ko phải vô học
bài Spider man =)) :x :x cả 1 công trình ấy chứ:x :-j:-j

Chỉnh sửa lần cuối:
Tranh luận cũng là 1 cách làm cho cuộc thi sôi nổi hơn mà:D

Chuyện có tranh luận,hay im lặng nó không quan trọng:D
2 ông cãi nhau,1 ông sau khi chửi đc 1 câu thì chạy tót vào nhà đóng cửa lại,và nghĩ thằng kia chả làm gì được mình:D
Tất nhiên là đóng cửa vào thì người ta sẽ không làm gì được rồi,nhưng cũng không thể ngăn cấm người ta ném rác,phân,súc vật chết..v..v.. vào nhà của ông ta,và người nhận những thứ ấy vẫn là ông ta thôi:D

Người ta đã đúc kết rồi, hận thù có đem lại cái gì đâu anh T_T

@ Bạn Minh : beat Văn tế tớ xin từ page 5 ấy ơi ;))

Đếm ra hơn chục ng quote bài của anh Trung và cm roài ..Lần đầu tiên sau 4 năm ở HAO có 1 bài post đc quote và cm bởi nhiều ng đến thế :D

Tranh luận cũng là 1 cách làm cho cuộc thi sôi nổi hơn mà:D

Chuyện có tranh luận,hay im lặng nó không quan trọng:D
2 ông cãi nhau,1 ông sau khi chửi đc 1 câu thì chạy tót vào nhà đóng cửa lại,và nghĩ thằng kia chả làm gì được mình:D
Tất nhiên là đóng cửa vào thì người ta sẽ không làm gì được rồi,nhưng cũng không thể ngăn cấm người ta ném rác,phân,súc vật chết..v..v.. vào nhà của ông ta,và người nhận những thứ ấy vẫn là ông ta thôi:D

=)) =)) =)) =)) =)) =))

Back
Bên trên