bản tình ca mùa đông

Đỗ Thanh Huyền
(doll)

ôi trời ơi ! anh chị em nhà mình chắc ai cũng xem Bản tình ca mùa đông ? hôm qua do nghe quá nhiều lời ong tiếng ve ;) , iem cũng đánh liều xem thử ! khiếp , cảnh quay ở đâu mà đẹp thế :shock:
mùa đông mà được đi chơi với ...:x... như thế thì thôi rồi còn gì :love3:
nhưng mừ tự dưng chết BỤP một phát , iem không xem nữa đâu ! mọi người xem rùi update cho em cái nha :lol:

Chỉnh sửa lần cuối:
he, giống tớ rồi, xem mấy cái phim Hàn Quốc này đau đầu thật, vừa rắc rối mà lại toàn chết chóc đau yêu, đến mệt . Được cái công nhận cảnh quay đẹp với toàn anh đẹp trai chị xinh gái, yêu nhau lãng mạn thế mà tự nhiên chết bùm một phát kể cũng phí ... THôi nói chung là ...Huyền ơi, bọn mình nên đi thuê đĩa về xem tập cuối :D

hehe, phim HQ vẫn nổi tiếng thế cơ à, ở nhà thấy quảng cáo bao nhiêu, nhưng đến lúc nó chiếu thì đi mất... nhưng chắc kết cục như sh*t hả... hay thế nào, phim HQ toàn thế mà!

Ko mà,kết thúc fim này hay muh,mọi ng` cố xem đi.Thật ra thì cũng có vài đoạn siêu chuối hoặc tức nảy đom đóm mắt,nhưng túm lại là ổn.Xem đi nhé,ko xem tiếc nửa đời (ko tin Phương tiếc cả đời :D)

Phim đấy chán kinh khủng đấy , ai chưa xem thì đừng xem , tốn thời gian học thi ! :D
Cái thằng Bea Jong Jun (viết đúng chưa) trông xấu trai như ma , lại còn cười cười điệu điệu , đểu chẳng ra đểu , ái ko ra ái nhìn ghét cực .
Chỉ may được cô nhân vật chính cao 1m 75 trông mặt đáng yêu ra phết - thế mà lại ghép đôi với cái thằng ... đạo diễn ơi là đạo diễn ...

Phim này ko hay = Sunny and Jeany!

có phải phim này kết thúc giống Trái Tim Mùa Thu không ? 1 đứa ngỏm ! hết thu lại đông , đúng là ... Hàn Quốc
cô đấy 1m75 cơ á ? khiếp ! nhìn đâu " sào" thế đâu !
tớ thấy cái anh đấy cười xinh mà , bạn ĐMPhương sao ác cảm với diễn viên này thế ?

lớp 12 học ko lo học lại phim mới chuyện:nono:
Phan Thu Phuong đã viết:
Xem đi nhé,ko xem tiếc nửa đời (ko tin Phương tiếc cả đời :D)
Điển hình của sự ham chơi,lười học:nono:Hư kinh khủng

Này,rút lại bài trước nhé,fim này chả hay lắm đâu.Nhưng mà kết thúc thì ổn,ko có chết chóc gì xất.Xem cũng được,mà ko xem cũng chả chết.Bê ơi mẹ bảo ,còn fim mùa xuân và mùa hè trg chùm fim 4 mùa của HQ nữa cơ
(Ấy gì ơi,tớ học chăm lắm đấy nhé,đâu có mải đá bóng với xem fim bộ như ai kia.... :rolleyes: )

Chỉnh sửa lần cuối:
Ơ, nhưng phim cũng hay đấy chứ, ít ra là mấy tập đầu. Lãng mạn và nhẹ nhàng theo đúng kiểu phim Hàn Quốc, trong trẻo, đáng yêu, y như cái bản nhạc "Lần đầu tiên" mà Jun-sang đánh ấy. Cảnh đẹp như mơ, mùa thu lá vàng xoay xoay, bay lả tả, trải vàng cả con đường nằm giữa 2 hàng cây, mùa đông tuyết trắng xóa, lóa cả mắt, không gian mênh mông một màu trắng. Nói túm lại là đẹp.
Thế thôi, còn về phần sau với mô típ HQ cũ rích thì miễn bình luận, ai thích xem phim HQ thì vẫn thấy hay, ai không thích thì vẫn xem tiếp (vì tò mò) và ra sức chỉ trích. Nhưng ít ra phim này còn kết thúc có hậu :)

........thêm nữa, một tình yêu trong sáng như thế rất đáng ngưỡng mộ :)

:( :( : cái changd đẹp trai giè đó bị mù mắt mà cũng có hậu à ..phim nay hay mấy tập đầu thui ..mấy tập sau cứ củ chuối kiểu gié đó ....tốt ra hàng thì thuê 2 tập đầu với 2 tập cuối là đủ ..:D :D

Phim qua nhàm chán , cuối cùng thì vẫn là suýt chết xong rồi tỉnh dậy mới hồi phục chí nhớ ............hêt vị

Cảnh mùa đông đẹp ko chịu được...Tuyết rơi... hix như trong mơ ý..

hồn nhiên ...nghĩa là thèm thuồng...nghĩa là khóc được ...hồn nhiên ? dấu hỏi lửng lơ trên đầu....
anh cùng những cái bóng
đi vào giấc ngủ em
nỗi nhớ miên động cựa
bông tuyết đầu mùa
đốt lửa hun nóng cái chạm nhẹ vai đầu
đông , anh bước qua em
dấu tìm cả bốn mùa
xây ngôi nhà phác bằng khói thuốc lá của anh

trời,bên 02-05 cững y vấn đề này?qua xem nhé?chào,lần đầu tiên em vào đây chơi:D

quả thực phim Hàn có nhiều lúc chuối nhưng mười người nghe nhạc hay rồi xem cảnh đẹp nhưng vẫn phủ nhận thì thật tội
chọn lựa và thấy nó vấn là cái nên xem ( it ra nó cũng đẹp ) mà chẳng cần phải lần mò xem nó chuối ở đau
dơn giản khi xem thấy cái thiện và đẹp
tôi ủng hộ (dù không phải là fan của phim Hàn )

mạo muội góp đôi lời.ban đầu em cũng háo hức chờ xem lắm,vì nghe nhạc của nó thì quá đỉnh,cảnh quay thì tuyệt hảo lãng mạn ghê gớm.em cũng mong có một tình yêu như thế.Đùng một cái chết,và em cũng hết thích xem.3 tập đầu yêu nhau còn có vẻ trong sáng thơ ngây,mấy tập sau thì lại là chuyện của người lớn rồi,đáng lẽ phải cấm trẻ em xem mới được

Cuối cùng forum này đóng cửa rồi hả,thôi được trước khi nó đi vào dĩ vãng tặng các bác một bản lời Việt của ca khúc chủ đề

Bản tình ca mùa đông
Còn lại đây bao yêu thương bao nhung nhớ
Còn lại đây bao cô đơn xót xa
Còn mình ta như chơi vơi,quên đi cuộc tình với nỗi buồn
Và mùa đông không mang theo bao hơi ấm
Mùa thu không có lá rơi
Còn mình ta như chơi vơi,nghe con tim ta nát tan

Tình yêu đó sẽ mãi mãi không quay trở lại
Và em như cánh chim vút bay tới nơi cuối trời
chỉ còn mình ta ôm cô đơn,quên đi kỷ niệm
ta còn gì trong quá khứ
tình yêu đó sẽ mãi mãi không quay trở lại
và em như cánh chim vút bay tới nơi chân trời
Chỉ còn mùa đông vây quanh ta hát với ta rằng
Bài tình ca nghe ôi sao xót xa

Đây là lời của Minh Quân hát(có chỗ sai mong các bác thông cảm vì em không nhớ rõ,lắm) còn một bản dịch khác hay hơn cơ,yêu cầu em mới đưa

lời cũng không đến nỗi nào , còn cái lời kia viết nốt đi

Back
Bên trên