Bạn suy nghĩ quái dị đến mức nào ???

Hồ Lê Việt Hưng
(Atonix)

Ban quản lý diễn đàn
1. Một cô gái mới học cách lái xe ô tô đang đi sai chiều trên một con đường một chiều, nhưng cô không vi phạm luật giao thông. Tại sao?

2. Bạn có một quả bóng, làm cách nào để ném nó sao cho nó quay trở lại với bạn, mà không bằng cách ném vào một vật để quả bóng nảy lại, không dính một cái gì vào nó cả, cũng như không có người khác bắt và ném hộ?

3. Hai học sinh đang ngồi ở 2 phía đối nhau ở một cái bàn. Không có bất cứ một cái gì chắn giữa họ cả, cái bàn hoàn toàn bình thường và mặt bàn thấp hơn mắt họ, hỏi tại sao họ không nhìn thấy nhau?

Các bác làm lộ hết cả cơm cháo của em rồi, toàn cao thủ già đời trả lời thế này không cơ chứ :mrgreen: Để các em còn nghĩ 1 tẹo chứ

Bác Điềm trả lời đủ rồi, nhưng mà ý bác Trung câu 3 cúng đúng :D

Thôi thử đố tiếp vậy

1. Bác Điềm mới đi Thụy Sĩ sắm một cái đồng hồ mới toanh, khổ nỗi nó không thèm chạy mới tức chứ lị. Vậy mà bác Điềm vẫn xem được giờ bằng cái đồng hồ đấy, bác giỏi thật !!! Bác xem như thế nào thế :) mọi người thử đoán xem

2. Trong túi bé Trung có 4 cái kẹo: 3 cái màu đỏ và 1 cái màu xanh, bé quyết định chia cho 4 người bạn của mình mỗi người một cái. Hỏi bé Trung chia như thế nào để bé vẫn còn đúng cái kẹo màu xanh trong túi?

Chỉnh sửa lần cuối:
hmm, chú làm anh nhớ lại hồi sang TS, ra sông thấy cả dãy các 'em' đang tắm nắng, topless, làm mình cuống cuồng nhảy xuống, quên cả tháo đồng hồ. Lúc lên bờ thì đúng là toi thật. Bây giờ cũng không còn nhớ lúc đấy là 12 hay 6 giờ nữa. ;)

Tiện thể giải câu hai: yêu nhau cởi áo cho nhau, bé Trung cho bạn áo luôn đi.

Câu 2 thì đúng rồi, nhưng câu 1 em nghĩ bác nhìn mấy em topless nên hơi bị choáng 1 tí :mrgreen: Từ chạy cũng được hiểu đúng nghĩa tiếng Việt là kim đồng hồ nó không chạy ý ạ ;)

Gớm, chú mới sắm cái đồng hồ điện tử không kim hả, ko có kim thì làm gì mà chạy :D
Ơ mà tớ cởi áo cho ai thế nhỉ? Đọc nhiều thấy chú Hưng có mấy cô em xinh lắm, có gì giới thiệu cái nhẩy? :cool:

Chán bác, đồng hồ điện tử vẫn có thể chạy được chứ sao, các số nó chuyển động vậy, nó vẫn hoạt động bình thường mà. :mrgreen:

Thế bác thích em giới thiệu em nào nào ;)

Thử làm như sau xem sao:
- Hỏi giờ
- Chỉnh đồng hồ cho đúng
- Xem giờ
:)) Nếu đồng hố điện tử kô chỉnh được vì hỏng thì lấy giấy ghi giờ ra, dán lên mặt đồng hồ

:mrgreen: Không hỏi giờ, cũng không phải chỉnh đồng hồ gì hết mới tài chứ bác ;)

ôi da`o , theo ý tiểu dân thì chắc bác này đang đứng cạnh một người đeo một cái đồng hồ và nghiệt một cái bác ta bị lác nên cứ tưởng cái đồng hồ người kia là của mình .... :D

dong ho van dung nguyen mot cho bac Diem luc nao cung thay 6 gio. the ma van cho la dong ho minh on(toi nghiep)

lâu lâu không vào, thấy các chú hành hạ cái thân già này quá :)

Chú bảo anh xem giờ thì anh xem, kim chỉ số nào hô số nấy, Đúng hay sai các chú tự lo nhé. :)

Một cái đồng hồ bị "toi" thì vẫn chạy đúng 2 lần/ngày cơ mà.-->bác ý xem đồng hồ đúng vào 2 lần đó.

khó hiểu quá !!! nghe rõ câu trả lời rồi nhưng vẫn còn rất nhiều thắc mắc

Đấy có phải là cái đồng hồ mặt trời không nhỉ

Mãi mới có bác trả lời đúng :mrgreen:

Back
Bên trên