Bóng Đá Việt Nam

anh nói thật cái hồi mà Việt Nam vô địch AFF, rùa bỏ *** :-j

mà đào tạo trẻ bóng đá Việt Nam giờ có ai

quanh đi quẩn lại có đúng thằng Văn Quyết chân cẳng ngon

còn lại xem, đá trụ ko có nổi 1 thằng nào ra hồn, có thằng Trọng Hoàng đá đấm như con cẶc

đc Tấn Tài ngon, mất mẹ thằng Minh Châu đá Hải Phòng trước thì có ai đá được

Trụ đã thế, còn kiến tạo có ông nào, mẹ, lại lôi ra Thanh Hưng cháu ông Thanh Hùng, đá đấm hơn 1 củ nhồn

hàng tiền vệ xương sống của đội tuyển đã như thế rồi thì mọc đoé đâu ra mà liên kết giữa các tuyến, tiki-taka clgt

Hàng tiền đạo có thằng vinh mờ lờ có ra cái củ puồi gì đâu !!! đoé hiểu sao nó vẫn đc đá :-@

hàng hậu vệ đc mệnh danh là lá chắn thép với Minh Đức đá cặp với Gia Từ, má, bàn thua nào cũng đc gọi là "hàng thủ quá bất ngờ"

Mẹ, đá đấm mà đọc ko đc trận đấu thì chịu !!!

Tốt nhất giải thể mẹ đội bóng :-j chờ lứa HAGL lên thôi :-j

Hồi năm 2008 VN đá thủ chắc mà, cũng có tí may mắn nhưng chưa đến nỗi rùa :-j.

Kết luận 1 câu là làm lại từ đầu thôi, đào tạo trẻ kiên nhẫn cố gắng như em hàng xóm Lào ấy, thêm vào đó là mong mấy bác báo chí nhỏ miệng chứ đừng lúc nào cũng gia cát dự là gà nhà sẽ thắng 2 trái, 3 trái blah blah thế này nhục mặt lắm :))

mẹ, đoé hiểu ông nghĩ thế đoé nào mà bảo aff ko rùa :|

đc đúng 1 trận thằng việt thắng đá mềm dẻo ảo lụa ghi bàn thắng lượt đi vào lưới Thái Lan

chấm hết, còn trận lượt về thì bế tắc. May có thần rùa xuất hiện :|

nói mẹ ra giờ Vnam khó mà cân nổi Lào, ông Đoàn Nguyên Đức sang Lào đầu tư bóng đá chuyên nghiệp từ đầu

Đoé phải mấy ông Vnam ngồi làm nửa mùa, nói chung vẫn chờ lứa HAGL

Lứa trẻ hagl nó nhớn nó qua Tây đá luôn cho sướng chứ về VN xong ko thích nghi đc đâu :))

Đào tạo trẻ VN h ghê phết chứ đừng chửi mà tội nghiệp, có hagl, slna, the kong, ...lại cả mấy bạn trẻ Lotte Cầu thủ Tí To trên vtv3 đc hlv Xuân Bắc vs Thành Trung dạy nữa :)) Có cái đội u17 hay u19 gì đó gần đây đã vùi dập các cầu thủ nữ mấy bàn ko gỡ, trong khi tuyển nữ còn chuẩn bị dự wc, đủ thấy cầu thủ trẻ VN h vl cỡ nào rồi :))

đệt mẹ

đến cái v-league còn đoé thể tổ chức

thì đào tạo mà đoé có cọ xát thì đào làm cái lồng gì thế

nhìn trẻ đoé ông nào ra hồn, 4 năm, đội hình ko thay đổi, bị bắt bài là chn bình thường :))

Thế đóe nào mà ông anh cứ chửi VN như chửi cờ hó thế, biết là đội tuyển đang thọt nhưng cứ mở miệng ra là phỉ báng kiểu này thì cố gắng kiểu đóe nào chả bị ăn chửi :))

Nói 1 câu công bằng thì mình thấy là thế này: Cái hồi AFF 2008 (Asian F.ucking Fun Cup 2008) thì vòng bảng cho đến trc trận BK1 vs Sing có hơi ngu 1 tí, nhưng 4 trận còn lại thì đá kinh vl ra đấy chứ ko rùa đâu :-j
Nói đến 3 trận trc, trận đầu thua Thailand là để giữ mánh thôi, kiểu gì bọn Thái hồi đấy cũng chủ nhà, cho các em nó thắng tí cho đỡ muối mặt, đất nước đó lại đang chính trị rối rắm, VN thế thôi chứ thâm lắm =))
Trận thứ 2 vs Malay thì chật vật vãi :( Trận đấy công nhận cũng có tí may ( quả cuối Vũ Phong bắn chym điêu bỏ mẹ ra ) nhưng mà xứng đáng thắng rồi.
Trận thứ 3 đá vs Lào thắng 4-0 là để thể hiện và đề cao tình giao hảo hữu nghị giữa 2 nước, luôn luôn là vậy :)) (đsm bây h liệu có thắng đc thế ko :-?)

4 trận sau thì cống hiến vđ :star: trận lượt đi thì dứt điểm ngu (đặc biệt là Phan Thanh Bình (Duối :)) ) nhưng trận lượt về là phòng ngự phản công hay vl. Singapore có cái em bé gì tóc vàng hoe đá hay nhất đội mà có đá vào đc đâu, Như Thành càn quét + Hồng Sơn đá tảng nhét vào hậu môn + Quang Hải ăn dâm,cả đội Singapore ysl thì ko đâm vào đc thôi, lại quay ra chê Vn quá rùa :))

Còn 2 trận vs Thái sau, trận đầu thì cả hiệp 1 Thái đếch lên đc quả nào ra hồn, ăn 2 nháy là tất yếu, hiệp 2 thì có thể 1 quả offside đê, nhưng VN thủ kỹ vl :)) thắng là đáng mẹ nó rồi. Còn lượt về thì VN ép, trận đấy đừng có bảo là rùa, sau quả mở tỷ số Thái Lan cứ lên phát nào là tiền vệ đánh chặn vs trung vệ nó hạ hết, ko cắm chym vào nổi, hơn nữa hôm đấy VN đá sân nhà có cả tá cơ hội ra, ko ghi nổi 1 bàn chắc Calisto cắn chym tự tử trên sân mất :-j :))

Mấy năm nay thua vì mục tiêu cao quá + áp lực báo chí và người hâm mộ + nhân sự ko có gì đột biến + tinh thần (money) thôi :)) Cái nữa là cho đá "giao cấu hữu" quá nhiều, toàn để các bác liên đoàn thỏa mãn cái sĩ diện hão muôn đời là thắng mấy cái đội ở tận đâu đâu của các bác, và rồi để bọn nó bắt hết bài :( Còn bảo trông chờ gì cái bọn HAGL thì cũng chưa chắc, hôm vừa rồi xem cái chương trình Thể thao 7 ngày trên vtv1 phỏng vấn ông bầu của HAGL trẻ chả bao là đừng đặt niềm tin quá, các cháu nó còn bé, vs lại mấy đội lên Bản Đôn giao hữu toàn đá xe bus 2 tầng rồi ăn dâm thôi, ông này thích là phải đôi công cơ :) Mà đá ở ĐNA bây h đá tấn công làm sao đc, mấy đội yếu yếu toàn đá kiểu Chelsea đấu Barca, cầu thủ mình bé lọt thỏm giữa đàn hậu vệ nhập tịch của bọn nó to như con tịnh, rồi bị break hết thôi ^:)^ Với lại cả VN còn bao nhiêu lò, đâu phải mỗi lò HAGL, trừ TBN nó hốt gần hết bọn Barca lên thì đếch nói làm gì, chứ đa phần các nước khác mỗi CLB toàn độn lên đc 1 2 cháu chứ mấy l-) Bảo đội hình VN 11 thằng HAGL trẻ lên thì các trung tâm đào tạo trẻ khác phá sản mẹ nó hết mất :( lol :))

Nói chung là các bác bàn cãi cái đấy làm gì, đợi đến cái Asiad 2019 là biết bdvn đc đến đâu :eek:3 Từ h đến lúc đấy quẳng mẹ mấy cái SG + AFF cup đi cho đc việc 8-| Mình mà làm bóng đá thì mình cho các cháu đi giao hữu thôi, 1 là hem đặt mục tiêu cao, quả vòng bảng (even vòng sơ loại ) thậm chí là đc dự AFF là may lắm rồi =)) 2 là ko cho ăn ở khách sạn khách sex gì hết, sướng quá chỉ tổ mất khôn, cho ở mẹ nhà dân, ăn rau cháo đạm bạc, để ngân sách làm việc khác, còn lại muốn đá thế nào thì đá :)) 3 là đếch thưởng 1 tỷ 2 tỷ hay ôtô máy bay gì hết :) Trước giải cứ hứa thưởng này nọ rồi bọn nó đá toàn chạy theo đồng xiền :) Phải mình thì mình cho tất cả mỗi em 1 cái ôtô, cứ để thủng lưới 1 bàn bố rút cái vô lăng, thủng 2 bàn bố rút về cái phanh, thủng nữa rút tiếp cái bánh xe =)) Ôtô éo có mấy cái đấy thì cũng thành sắt vụn hết, lúc đấy đảm bảo các cháu chăm chăm về phòng ngự, đứa nào cũng sợ mất tiền, đá ngon ngay =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Mời bác xem #5152 để biết thêm chi tiết :-j

Nói thật chứ nếu k thẳng thắn và thực tế nhìn vào sự thật thì cái tình huống đíu nào cũng có thể nhìn nhận bằng nh` hướng khác nhau, đơn cử là AFF (Asian Funny Film) 2012 :)) dưới góc nhìn cảm thông của chế độ cộng sản thì chính do tình hình chính trị rối ren + tương lai bất ổn của các cầu thủ tại câu lạc bộ đã gây nên tinh thần chiến đấu rệu rã và thiếu sinh khí =)) :-j

Vấn đề lớn nhất của Việt Nam bây h ko phải là chiến thuật hay mục tiêu mà là nhân sự. :)] Cứ nhìn 1 lượt cả đội mà xem. Tuyến trên Việt Thắng dù có ko chấn thương thì động mạch chủ vẫn nằm ở bắp chân :star: bị cầu thủ đội bạn chém nhẹ hay bóp dé "yêu" 1 cái là ngồi chơi xơi nước dăm bữa nửa tháng :)) Công Vinh từ ngày đánh đầu vào lưới Thái Lan thì cũng xuống phong độ, đc tôn làm Cave 9 mà ko có Minh Phương đứng giữa phân phối luân chuyển bóng lên thì cũng vô hại tất, cái giải vừa rồi anh ý đá như 1 thằng bù nhìn, mang tiếng tiền đạo nguy hiểm nhất khu vực mà chả thằng hậu vệ nào nó sợ cả =)) . Anh Đức thể hình cao to có thể coi là mẫu tiền đạo điển hình nhưng đc 1 2 mùa lóe sáng rồi cũng tạch ngóm :( Quang Hải sau khi đc quả vào lưới Sing thì cũng xịt luôn, anh ngồi huyễn hoặc mình với Dzeko hoặc Chicharito, dù bản thân cũng có kỹ thuật điêu luyện và hợp vs lối đá kiểu tiqui taca là đằng khác :)) nhưng căn bản là tiền vệ chả thằng nào giao phối vs anh ý để anh ý thi triển công lực cả =)) Phan Thanh Bình ai cũng nghĩ sau giải u20 mấy năm về trc thì anh là thần đồng (cỡ Rooney), nhưng mãi từ đấy đến h và nhất là sau khi lấy đc con vợ ngon lành cành đào thì anh ý vẫn đếch chịu lớn :-j Lứa trẻ có 2 anh em Văn Thắng Văn Quyết thì người ngợm quá còm nhom, hơn nữa là mặt mũi trông quá tăm tối, đá thì u tối đừng hỏi, hậu vệ bên nó giẫm cái là bẹp dí như con gián, so với Đặng Phương Nam + Huỳnh Đức về khoản thể hình đã kém xa, chưa kể dứt điểm quá phò :)) Người biết sút duy nhất và có kỹ thuật + dẻo dai là Văn Quyến thì h anh ấy đã là 1 phế vật ko hơn ko kém =))

Tuyến giữa thì Minh Phương, Tài Em về hưu cũng như MU thiếu Scholes, (hay nói cách khác là như đàn ông ko chym, ysl bỏ mẹ ), Thành Lương, Vũ Phong có tí tốc độ, nhỏ con, kỹ thuật tốt nhưng tranh chấp tay đôi thì toàn ngửi rắm quân nó =)) Trọng Hoàng tương tự như Phan Thanh Bình, Quốc Anh dù trở lại nhưng trong đầu vẫn nặng tư tưởng bán độ, đá đấm vẫn ko thanh thoát :) Thanh Hưng thì nghĩ mình là cháu bác Thanh Hùng nên đếch cần đá =)) điểm sáng duy nhất là Tấn Tài thì 1 cánh én ko làm nổi mùa xuân :(

Hàng hậu vệ thì chả thằng qué nào ra hồn, so với lứa Như Thành thì kém xa, thậm chí là thua cả Huy Hoàng (lúc đang phê thuốc lắc =)) ). Mấy chú Đình Cu, Nguyên Sa, Phước Vĩnh, Captain Vietnam Minh Đức… tên tuổi thì hay ho hổ báo nhưng toàn ghi bàn hộ đội bạn, về cuối trận nhìn ẻo vãi, toàn đứng làm hàng mời quân nó vào đóng gạch :(. Có đội nó đá 4-6-0 vs 2 tiền đạo ảo cũng đủ làm 4 chú hàng thủ điêu đứng :)) Thể lực đếch biết phân phối hợp lý, vào trận đá như 1 lũ bò tót để đến cuối trận mệt phờ chym ra rồi mới vừa đi bộ vừa thở hồng hộc :)) Thủ môn thì Hồng Sơn về đc rồi, Bửu Ngọc + Tấn Trường dù nhiệt huyết nhưng còn quá trẻ, ít nhất phải chờ thêm vài mùa nữa, xem chừng gọi là Trần Minh Quang lại là cao kiến :))

Quan trọng nhất là VN dứt điểm quá phò, cứ bảo sao 3 trận đc 2 quả mà thủng lưới đến 5 :( Tiền đạo ăn hại thì làm ăn gì nữa, Trong khi có mấy anh nhập tịch thì ko độn chúng nó lên :-@ Huỳnh Cách Ly Ăn Vét ( Huỳnh Kesly Alves) giải quyết hết mọi vấn đề, nền tảng kỹ thuật tốt, biết chạy chỗ, dứt điểm ko quá tệ, thậm chí là có dăm ba phần bạo liệt :)) chưa kể anh đc đào tạo cùng lò vs Sheva =)) lol =)) Thứ hai là Đinh Hoàng Max, 1 cầu thủ da đen cao to đen hôi theo tuýp cổ điển đúng nghĩa =)) thể hình khá, ko phải là dạng biết cản lướt + trâu chó bằng cỡ 1/10 Drogba nhưng lại có tinh thần thi đấu máu lửa + chịu khó chạy từ đầu sân đến cuối sân, thinh thoảng lúc thiếu người có thể lấy công làm thủ, dứt điểm ko chính xác nhưng khá căng (ít nhất là bằng cỡ Phan Văn Santos ), và đặc biệt là dứt điểm đc bằng cả 3 chân. 2 anh này cặp vs nhau thế có đủ hơn mấy lần cái bọn ở trên ko :)) Chưa kể các tuyến khác thì toàn mấy ông nhập tịch đa sắc màu sao ko tung hết lên, Phan Thanh Hùng có nghe thấy cháu nói gì ko :)]

Nói chung là VN mình làm bóng đá ban đầu đã sai lè, cho người ta nhập tịch thì hạn chế thôi, cho nhập vào rồi lại ko cho người ta đá :-ss Nếu sợ ảnh hưởng đến cầu thủ nội thì ban đầu đừng cho nhập. Đá đc như mùa 2008 thì hãy dùng 100% made in VN, còn nhân sự yếu kém thì cứ cho mấy ông Tây nhập tịch đá cũng đc, ít nhất còn đỡ hơn, đằng này cứ cấm cấm đoán đoán. ^:)^ Đến như mấy anh Italia đẹp trai mà mình mến mộ đấy, đội hình toàn những chú như El Shaarawy, Montolivo, Motta toàn dân ngoại quốc chứ Ý gì, chưa kể Ba-lôn- tê –lin còn đen nhẻm như cục than mà cũng tự nhận làm người Ý rồi đc vào tuyển thì có sao đâu, miễn thắng tằng tằng như thông bể phốt là đc =))

Với lại cái nữa là người hâm mộ + hlv + lều báo kỳ vọng nhiều quá, cái đội Indo ở bên cạnh họ thua lòi ra đấy nhưng ai cũng vui vẻ, căn bản vì họ biết thừa nhận bóng đá quốc nội của họ mùa này tệ quá, làm như thế đc là hết cỡ của nó rồi :( Còn VN giải bóng đá trong nước đã lởm, clb thì giải thể gần hết mà còn đòi đú vô địch thế nào đc, qua đc vòng bảng đã là phúc lắm. Lúc vồ đc cái lá thăm vs Thái + Myanmar + Phil thì các bác nhảy cỡn lên, bảo thế này đi ngon lành rồi, vứt sang bảng bên cạnh chắc đi bán muối cuối bảng còn nhục nữa :"> có phải nước nào trên thế giới cũng như Ý gặp scandal là đá ầm ầm đâu, cái này bản thân các bác hâm mộ + làm bóng đá VN phải xem lại, đếch nhìn thẳng vào sự thật thì còn khổ, may này đứng dưới đáy BXH Fifa rồi lại vẫn mơ vô địch WC =)) Còn cầu thủ thì cũng phải có cái ý thức tí, toàn đc nuôi như vip quen rồi nên đá như phò hết, nhìn cái hội chị em phụ nữ có đc đồng tiền thưởng nào đâu mà đá vẫn top khu vực Châu Á, mấy anh nam cầu thủ nhìn sang có thấy mình còn tí liêm sỉ nào hem :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
anh cũng đoé hiểu cái #5154 của chú khác éo gì ý của anh :-??

yếu đều 3 tuyến là đúng cmnr :-??

Mời bác xem #5152 để biết thêm chi tiết :-j

Nói thật chứ nếu k thẳng thắn và thực tế nhìn vào sự thật thì cái tình huống đíu nào cũng có thể nhìn nhận bằng nh` hướng khác nhau, đơn cử là AFF (Asian Funny Film) 2012 :)) dưới góc nhìn cảm thông của chế độ cộng sản thì chính do tình hình chính trị rối ren + tương lai bất ổn của các cầu thủ tại câu lạc bộ đã gây nên tinh thần chiến đấu rệu rã và thiếu sinh khí =)) :-j

thực sự là tao puồi hiểu cho lắm mày nói gì :-??

Ý bạn ý là VN thua vì nhiều yếu tố nhưng trong đó yếu tố nhân sự yếu kém có thể coi là ko quá nặng nề để dẫn đến thất bại :) Mà lỗi chính yếu là do các bác cán bộ làm "tình" bóng đá đã tâng bốc, ca tụng, và đặt kỳ vọng quá cao một cách ko phải lối, góp phần vào đó là sự u tối từ trong Liên đoàn và các ông bầu làm nên cái giải Vagina-League (Lìn - League =)) ) gì đó <:p đúng chưa em 8-}

Còn ý của Hưng là VN thua vì nhân sự quá phò (cụ thể là ko chịu thay đổi và đào tạo trẻ yếu kém ) + các bác cán bộ làm "tình" bóng đá quá đần đụt + hlv sử dụng bài quá lởm để bị bắt + sự may mắn ko còn, đúng chưa :))

Còn ý của mình là VN thất bại vì nhân sự phò phạch (cụ thể là bị đồng tiền làm lu mờ dẫn đến mất cả liêm sỉ ) + các bác bầu làm bóng đá tăm tối (reo tư tưởng đá ăn tiền vào đầu các cháu ) + hlv đếch biết dùng quân + mấy bác làm hoạch định chính sách sai lầm hết cả + 1 phần lớn hơn tất cả là bản thân NHM và đội ngũ "lều" báo đã thêu dệt và kỳ vọng thái quá vào 1 đội bóng rệu rã :))

Tuy nhiên nếu ở 1 góc độ nào đó thì ở tuyển VN ko phải ko có cái để khen, dù là rất nhỏ, điểm sáng là anh Tấn Tài :)) Và nhìn theo 1 hướng tích cực cũng như bao quát ra cả thế giới thì thắng thua cũng là chuyện bình thường, đa phần vạn vật nó đều theo đồ thị hình sin chứ chả đội nào trăm trận trăm thắng mãi đc 8-> Thế nên là anh em đã chấp nhận làm người VN và có tinh thần yêu bđvn (hiện đại) (chứ thời Hồng Sơn, Huỳnh Đức, Đỗ Khải... thì có thua to nhưng ai chả yêu :)) ) thì cũng nên khoan dung và thông ass cho bđvn một tí (thông cảm 1 tí :)) ). Sau thất bại này biết đâu lại rise đc thành tựu và đi theo 1 hướng mới nào đó, hoặc là coi cái Asian F.ucking Fun Cup + Sex Games thành trò giải trí để mài dũa cầu thủ trẻ (đương nhiên là ko đòi hỏi tiến xa được ), còn lại đầu tư cho cái gì oai hơn như Asiad hay Olympic (kiểu Thái Lan :)) ). Hoặc là lại đầu tư cho 2 cái cúp ghẻ đó và lại làm vua ao làng 1 lần nữa :)) tuy nhiên cái gì thì cũng phải có time, phải thiên thời địa lợi nhân hòa thì mới champion đc :D

Gì thì gì nói chung là VN cũng có phần giống như mấy anh PL, SeriA hay LaLiga mà anh em mến mộ từ lâu đc ~o) Mấy đội đó còn có lúc vô địch tằng tằng nhưng cũng có đội cả chục năm vẫn xịt ngóm. Kể cả thua liểng xiểng thì mình có chửi nó thì chửi chứ cũng vẫn xem đều đều. Xem bdvn cũng thế (dù đếch ai xem Vagina League làm gì cho tốn điện :)) ) nhưng đtqg thì nó có thua cũng chửi nhẹ nhàng 1 tí, sau đấy rồi lại vẫn xem tức là còn hy vọng. Còn đã ghét hẳn thì anh em tắt tv đi khỏi xem cho nó đỡ tốn tiền, lại chả đỡ phí công chửi ko :))

Off topic !

Vâng, đại khái thế(ý e là j cũng quên pà nó r:">)

Tóm lại k phải e bênh tuyển VL của mình năm nay, đá chán bổ mệy nhưng e là e ghét nhất mấy cái thể loại khi thất bại có trách cứ đã đành, đằng này lúc chiến thắng cũng bới lông tìm vết chỉ trích đủ kiểu thì hơn hết nên tắt tv đẻ đừng mang bực vào thân:))

Chỉnh sửa lần cuối:
thắng mà đá ngu thì vẫn phải chửi :-j

có sao nói vậy, đoé phải thủ dâm tinh thần :-j

đệt mẹ ghét mấy thằng lớp Tin 0710 vkl !

Bậc đàn anh mà vô văn hóa vl, mở miệng câu nào chửi bậy câu đấy :-j

Off topic!!!

Thực ra thì tùy hạng người ku à :-j loại mày thì chỉ xứng đáng nghe những lời như thế thôi :-j

:)) dáng dấp nhà vô địch vãi, từ năm 2008 tới giờ, mãi mới thấy 1 trận cầu hay như vậy của tuyển Việt Nam ;)

Bác HLV Nhật này dâm vãi đái, mỗi lần dùng 1 chiêu khác nhau. Hôm qua thay Thành Lương ra tránh chấn thương là chuẩn cmnr :)) May cho thằng Mã nếu cuối trận không có quả mưa rào nó cứu thì còn dính thêm vài nhót.

Con trùm cuối muôn đời nay kiểu gì cũng là thằng Thái Lan :) Làm gỏi đê.

Chỉnh sửa lần cuối:
Xem xong lượt về cá nhân iem thấy là Việt Nam có thắng 10-0 ở lượt đi cũng chả yên tâm được, đá yếu bóng vía vkl ^:)^

Mất bao nhiêu tiền đổ xăng với mua cái tivi khác :((

Back
Bên trên