Bình chọn người đại diện cho khóa 9497

Đặng Minh Châu
(sly whizz kid)

Điều hành viên<br><a href="http://www.hn-ams.org/f
Em chào các anh chị.

Em là Đặng Minh Châu - A2 0306. Em là Phụ trách tổ Miss Ams - Thời trang của Lễ kỷ niệm 20 năm thành lập trường.

Trong Lễ kỷ niệm này có phần thời trang , người mẫu thể hiện sẽ là những học sinh ( nữ ) đại diện cho các khóa từ 9396 đến 0508.

Đầu tiên em xin hỏi khóa 9497 có Cuộc thi Miss Ams hoặc Học sinh thanh lịch nào ko ạ ? Nếu có thì ai là người đã được chọn là Miss Ams / Học sinh thanh lịch ?

Nếu không, sẽ phải chọn 1 người làm đại diện cho khóa 9497. Trong trường hợp này, anh/chị sẽ đề cử ai ạ ?

Ưu tiên những chị cao trên 1m62. Và em cũng cần tìm người có thể ở HN trong tháng 11 và 12 để tập luyện và biểu diễn. Đề cử ai, em rất mong nếu có thể anh/chị hãy nêu rõ email/dt để tiện liên lạc.

( Em xin lưu ý, mục đích chính là biểu diễn thời trang --> body rất quan trọng. Theo chủ kiến của em, thì đây được coi như 1 đại diện cho khóa 9497 -> đẹp vẫn chưa hoàn toàn là đủ :D )

Em xin cám ơn các anh chị đã cho ý kiến.
Minh Châu

Hmm 1m62 à, thế thì con gái T2 tạch hết :((

Cái câu trong ngoặc

"Em xin lưu ý, mục đích chính là biểu diễn thời trang --> body rất quan trọng. Theo chủ kiến của em, thì đây được coi như 1 đại diện cho khóa 9497 -> đẹp vẫn chưa hoàn toàn là đủ "

đọc đi đọc lại mà vẫn không hiểu em định nói gì :)

body => rất quan trọng, nhưng body đẹp thôi thì vẫn chưa đủ! Có nghĩa là ngoài tấm thân đẹp ra, còn phải có cái đầu đẹp, và cặp chân dài nữa. Không biết ai đủ chuẩn??

Vậy là bạn Quang Linh kô cập nhật tin tức rồi. Chi có mỗi cái tiêu chuẩn cao 1.62m là chuyện nhỏ. Các bạn gái T2 có 40% đạt chuẩn cơ (thậm chí 40 phẩy mấy ấy chứ :> ) Con số này đâu có nhỏ!!! Sao bạn nỡ mang con gái T2 ra tận đây để nêu tên với mọi người. Tụi tớ thì không sao đâu. Nhưng thấy QLinh khóc to thế, mọi người tưởng tụi tớ bắt nạt QLinh đó. Cuộc đời có bi thảm đến mức ấy kô? ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ừ, càng đọc càng không hiểu em Phụ-trách-tổ Miss-Ams lấy cái gì ra làm chuẩn. Nữ thì mình không rõ lắm nhưng người mẫu nam thì nhiều vô kể. Mà sao lại chỉ chọn lấy người mẫu nữ nhỉ, mình nghi quá, không biết có nghĩ quẩn không nhưng mà tự dưng lại thấy lo cho chị em khóa mình. Thời buổi bây giờ chẳng biết thế nào cả.
À em Châu ơi, hôm trước anh gặp một chị khóa 94-97, vui miệng có kể chuyện. Chị ấy cao 1m63, body tuyệt vời chỉ hiềm nỗi là khuôn mặt không được như ý muốn lắm. Không hiểu ý em thế nào. nhắn gấp cho anh nhé. Mà nếu em gặp nói chuyện với chị ấy thì nói khéo khéo vào nhé kẻo chị lại tự ái.

Le minh Phuong đã viết:
Ừ, càng đọc càng không hiểu em Phụ-trách-tổ Miss-Ams lấy cái gì ra làm chuẩn. Nữ thì mình không rõ lắm nhưng người mẫu nam thì nhiều vô kể. Mà sao lại chỉ chọn lấy người mẫu nữ nhỉ, mình nghi quá, không biết có nghĩ quẩn không nhưng mà tự dưng lại thấy lo cho chị em khóa mình. Thời buổi bây giờ chẳng biết thế nào cả.
À em Châu ơi, hôm trước anh gặp một chị khóa 94-97, vui miệng có kể chuyện. Chị ấy cao 1m63, body tuyệt vời chỉ hiềm nỗi là khuôn mặt không được như ý muốn lắm. Không hiểu ý em thế nào. nhắn gấp cho anh nhé. Mà nếu em gặp nói chuyện với chị ấy thì nói khéo khéo vào nhé kẻo chị lại tự ái.
Chuẩn này là từ các sếp đưa ra đấy ạ :D KHóa nào có miss chình thức thì chọn miss luôn, không bàn cãi, khóa nào ko có thì phải chọn lựa. Các anh trị khóa trên nữa nữa hôm đi họp bảo phải cao tren 1m65, nhưng để dễ tìm em đã phải hạ xuống 1m62 rồi đấy :D
Chỉ tìm học sinh nữ, ko tìm nam vì các sếp ko bảo tìm nam :D
Chị body tuyệt vời của anh em xin phép được hỏi gương mặt chị í .. ko như í ở mức độ nào ạ :p :D Và chị í có được nhiều học sinh cùng khóa biết tới và yêu quí ko ? :)

Phạm Quang Linh đã viết:
Hmm 1m62 à, thế thì con gái T2 tạch hết :((

Cái câu trong ngoặc

"Em xin lưu ý, mục đích chính là biểu diễn thời trang --> body rất quan trọng. Theo chủ kiến của em, thì đây được coi như 1 đại diện cho khóa 9497 -> đẹp vẫn chưa hoàn toàn là đủ "

đọc đi đọc lại mà vẫn không hiểu em định nói gì :)
Các tiêu chuẩn mà em đưa ra thì rất nhiều bởi đây ko chỉ với mục đích biểu diễn thời trang, mà khi 1 khóa nhìn vào, các khóa khác nhìn vào, sẽ phải thấy người được chọn xứng đáng để là 1 đại-diện cho 1 khóa trên sân khấu thời trang. Tất nhiên khó có thể tìm được người thỏa mãn tất cả, nên em mong có thể tìm được người hội tụ càng nhiều tiêu chuẩn càng tốt :D ;)
1. Body đep, tất nhiên :D Cao trên 1m62
2. Gương mặt vừa phải trở lên
3. Học khá trở lên
4. Được nhiều người yêu quí

bó tay với em này, nhiều tiêu chuẩn thế hả em. con gái body đẹp, học khá, gương mặt vừa phải...---> chỉ được các anh yêu quý còn các chị thì...

nói đùa thui, body với mặt đẹp là được, giờ ai mà nhớ được là người ta có học khá hay được nhiều người iu quý không nữa cơ chứ :d

4 tiêu chuẩn em đề ra hoành tráng quá, chỉ có khoảng 50-60 chị học khóa anh đáp ứng được hết các tiêu chuẩn đề ra thôi em ạ. Chỉ tiếc là do xinh quá nên chồng các chị không cho đi thi người mẫu. Thôi để khi khác vậy em nhỉ.

Ơ, có vẻ tao lạc đề, nhưng mà chỉ định than thở với thằng Phương T3 là...tao dek hiểu 2 cái câu thơ mày tâm đắc kia có ý nghĩa gì?
Nhân tiện nhắn em ĐMC rằng tỉ lệ yêu đồng khóa ở AMS 94-97 chưa đến 3%. Mà cái giống đàn ông cũng như ong như bướm, hoa nào có sắc có hương là nó lăn xả vào em ạ. Khóa anh ong bướm toàn đi ăn xa thôi, em đừng mất công hỏi han nữa nhé!

Có vẻ như body đẹp bây giờ hơi hiếm, các chị tầm này toàn "gái một con là ít" rồi, bo đì dù sao cũng không còn long lanh nữa. Chị nào còn long lanh thì cũng không đến lượt các đồng chí nhà mình "kiểm tra", vậy nên để cho các chị tự ra ứng cử em ạ, bọn anh giới thiệu nhiều khi lại sai lệch vấn đề [-x

Iem oi, cao 1m68 nặng 55kg có được không e
mặt mũi trông tạm được, học hành không đến nỗi. Được cái là yêu trường

Chỉnh sửa lần cuối:
Hehe, hinh nhu ban Thuy nay thi toi biet. Trong cung...duoc lam. Truoc lop T2 van goi la "Thuy day" day ma! :))

Back
Bên trên