Bán L'Eau d'Issey by Issey Miyake - Eau de toilette, chai 4.2oz - 125ml - New in Box

Nguyễn Bảo Anh Thư
(annie_honey)

Điều hành viên
Hi cả nhà :D Em có một chai L'eau D'issey pour homme của Issey Miyake, chai to 125ml, còn mới nguyên, mua định tặng nhưng đổi ý muốn bán ;;)

Dưới đây là thông tin về sản phẩm cho các anh chị em nào chưa rõ có thể tham kháo.

L'Eau d'Issey Pour Homme

Two years after the creation of his women's fragrance, Issey Miyake launched his men's fragrance, L'Eau d'Issey Pour Homme. Reflecting the principles of his women's scent, it embodies yin and yang, and the extreme polarities of the world. L'Eau d'Issey Pour Homme is a fresh yet warm, woody scent accented with spicy notes.

Notes:

Verbena, Tangerine, Cypress, Yuzu Zest, Coriander, Clary Sage, Geranium Bourbon, Blue Water Lily, Nutmeg, Saffron, Cinnamon Bark from Ceylon, Amber Tobacco, Vetiver, Sandalwood, Musk.

Style:

A fresh herbacous scent with warm, woody undertones.

Chai này hiện rất là hot, chị em gái cứ gọi là thích mê mệt mùi này trên các anh trai ;)) Và điểm hấp dẫn nhất là... em sẽ bán lại với giá discount :-"Hiện giá chai này trên thị trường Việt Nam giao động từ: VND1,235,000 đến VND1,360,000. Giá của em là VND950,000 b-)

Ai có nhu cầu PM cho em nhé :-c

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Bán L'Eau d'Issey by Issey Miyake - Eau de toilette, chai 4.2oz - 125ml - New in

Tại sao đã định tặng anh rồi mà lại chuyển sang bán thế em... :((

Re: Bán L'Eau d'Issey by Issey Miyake - Eau de toilette, chai 4.2oz - 125ml - New in

Ui sếp yêu :x Để em tặng cho sếp cái khác nhé ;;)

cơ mà $950000 thì còn đắt hơn cái nhà em nữa =))

VND950,000 chứ $950,000 thì khủng quá em :"> Mà cái nhà em là cái nào? Cũng y hệt chai này í ah ;))

Chỉnh sửa lần cuối:

cái nhà em ở ấy :"> có cân ra cũng đc đến 500k$ là cùng mà chai nước hoa 950k :-ss jk
em còn ko biết hiệu nước hoa này nữa :">

Issey Miyake nổi tiếng muh, biết dần đi em, sau này còn xài cho bạn gái chết từ lần đi ngang đầu tiên :">

Chỉnh sửa lần cuối:

Hehe, với em thì anh luôn sẵn sàng nhận bất kì thứ gì :D
Thế nếu bây giờ đứa nào nó giả vờ mua xong nó xịt 1 phát lên người thì em chết luôn đòi tiền thế nào được nữa :p

chắc phải đeo dọ mõm ... nhầm khẩu trang quá :))

Ý sếp Vũ là sao cơ, em ko hiểu. Làm sao có chuyện giả vờ mua được :)) Cái chai này con nguyên trong niêm phong của nó, đâu đã mở ra đâu. Đồng ý mua rồi trả tiền thì muốn làm j với nó cũng được chứ chưa trả tiền làm sao em cho mở :))

thế nhỡ nó thủ sẵn 1 chai tương đương cho phát vào mặt thì sao ạ :D
mà cái này giống vũ khí hóa học nhề :D phát là chết :p

Ôi ai mua được mua ngay nhé b-) chuyên gia nước hoa thẩm định =P~ Chị Thư ko biết em cuồng D'Issey thế nào đâu :-s :(( Em fall in love với Miyake hồi 7 tuổi, bắt đầu sự nghiệp nước hoa từ đấy đến giờ Miyake vẫn là số 1 !!!

Ai mua được mua nhé ;) vì giá thế là rẻ đấy ^__^ mình mua mấy chai 1.7 mà toàn 60$ trở lên.

Ôi Miyake là một trong những nhất của nhât ^_^ dành cho người sành nước hoa hơn :-s

125ml tức là 4.7 oz FL cơ ạ 8-} to vãi lều dùng bao h cho hết ạ :))

Cộng mua đi ;)) đảm bảo taste nước hoa của tao ko tệ đâu ;;)

nhà đang nghèo :-"

thế nhỡ nó thủ sẵn 1 chai tương đương cho phát vào mặt thì sao ạ :D
mà cái này giống vũ khí hóa học nhề :D phát là chết :p

Chị ko gà đến thế đâu :p

@ Nguyệt: yay, chị in love với cái mùi này luôn :* Eo, h mới gặp được ng hiểu nước hoa í ;)) Thích thế :x

----------

125ml tức là 4.7 oz FL cơ ạ 8-} to vãi lều dùng bao h cho hết ạ :))

Hehe, chị thấy chai cũng ko nhiều lắm đâu em, với cả nó là eau de toilette mà, dùng hao hơn eau de parfum, nói chung cũng lâu vừa phải ;)

em thấy eau de parfum mùi ko đc đậm bằng , bám mùi kém hơn nên phải hao hơn eau de toilette chứ :|

Chỉnh sửa lần cuối:

Oánh chít giờ ^__^ chia tên gọi thực ra chỉ là để chia nồng độ tinh dầu (?) hoặc xạ hương so với nồng độ cồn/rượu trong chất lỏng thôi.

Trong Parfum, Toilette, Fraiche, Cologne thì Eau de Parfum thường là chiếm nhiều phần trăm nhất, chứng 1/7 gì đó, nên nó nặng mùi nhất ít hao hơn.

Nhưng nói về phân loại ko nên tính hao kém, mà nhiều khi nó phân loại vì mùi hoàn toàn khác nhau chứ ko phải chỉ là vì nồng đồ.

Ví dụ ai dùng qua Versace Homme sẽ thấy, màu xanh da trời là Fraiche so với màu tím là Parfum khác hẳn luôn :)(( mất toi 60$ mua nhầm của tôi :-s)

Hoặc ví dụ như mùi bạn Đùi thích nhất là Chanel Chance, thì Fraiche mùi mát còn Parfum thì hơi ngọt quá, nói chung nó gây nhiều mùi khác nhau, mà người dùng nước hoa quan trọng là mùi nó ra sao là chính chứ hao tốn với lâu dài thì cũng chả đáng mầy ^^

em thấy eau de parfum mùi ko đc đậm bằng , bám mùi kém hơn nên phải hao hơn eau de toilette chứ :|

Sai kiến thức cơ bản về nước hoa rồi em :p Eau de parfum bao giờ cũng có nồng độ tinh dầu cao hơn eau de toilette trên một đơn vị thể tích, cho nên dùng eau de parfum thường dùng với số lượng ít hơn, đỡ hao hơn nhé ;)

chiẹp chiẹp , phức tạp quá , em quay về với đồ hi-end còn dễ hiểu hơn :-s
cái thứ ít hao tổn nguyên liệu hơn thì nó lại đắt hơn , hao hơn :-< ác thiệt :-<

Back
Bên trên