Bàn về việc fát triển HDC

chỉ cần một box chính, không cần các box phụ đâu ạ :) em cám ơn sếp.

HDC bàn bạc đề cử ra độ 2, 3, mod. ít nhất 1 trong 2,3 người đó là anh Dũng (phụ trách riêng mảng kỹ thuật). cũng phân công việc update nội dung. VD: anh Dũng 1 bài/tuần chẳng hạn (mỗi ngày thì e là hơi bị chăm qúa :-s), hay nhờ chị Vân update nhạc thế nào, bao giờ trong mailbox có bài mới thì update lên. tin tức thì ai làm? (em thì nghĩ mục này cũng chả quan trọng lắm :D chắc chỉ cần kiểu super hot news như SEAGames VN có một đôi nhảy tham dự... chẳng hạn) ngoài [âm nhạc], [kỹ thuật] thì còncác phần như [chuyên đề] (giới thiệu về profile, history của các điệu nhảy chẳng hạn), [thời trang khiêu vũ], [clip], [bình luận] (về một điệu nhảy, động tác nào đó... comment của các đồng chí chuyên gia b-)), [chat] (tối quan trọng nhá :D), [tin HDC], [Q&A - about dancing] và [Q&A - about HDC]... kiểu kiểu đấy...

----------

sao dạo này mình rỗi thời gian thế nhỉ :-s

Thế cuối cùng mình có xin mở box CLB Khiêu vũ đc ko vậy?

Có chứ, nhưng cách đây lâu lâu, thấy chị Châu nói anh Ngọc sẽ viết đơn cơ mà, không hiểu bây giờ thế nào đây.

Ah mà không hiểu trường có phim hôm Hội trường chưa nhỉ, tò mò quá, đợi mãi mà chẳng thấy đâu cả.

Chỉnh sửa lần cuối:
cái này em Châu cần đính chính lại nhé, để hiểu nhầm thế này thì biết ai sẽ viết đơn đây và đến bao giờ mới có được box dance.

Nhắc các em trong HDC luôn, việc mở box Dance thì anh Hà hay chị Giao đều ủng hộ, nhưng cái quan trọng vẫn phải có đơn xin thành lập box. Tuy có vẻ hình thức, nhưng đơn xin thành lập rất quan trọng vì nó là giấy trắng mực đen để thể hiện quyết tâm của những người sẽ duy trì và phát triển box dance sau này. Vì vậy anh đã trao đổi với em Châu lâu rồi, nhưng giờ nói lại với HDC để các em biết:
1. Người viết đơn sẽ là người thay mặt HAO quản lý box Dance sau này (còn gọi là mod), tuỳ theo mức độ phát triển của box mà có 1 hay nhiều mod khác nhau.
2. Quyền lợi của 1 mod là gì thì các em đã biết, nhưng gắn vời quyền lợi đó là trách nhiệm. Vậy trách nhiệm của mod là gì:
- Duy trì và phát triển box: đẩy mạnh cách hoạt động của box mà đơn giản nhất là post bài, tiến tới là tổ chức offline giao lưu,... lôi kéo được nhiều thành viên tham gian box thường xuyên hơn.
- Bảo vệ box trong sạch, không có hình ảnh xấu, lời nói xấu trong box. Hạn chế đưa hình ảnh có tính cá nhân làm ảnh hưởng không tốt tới các thành viên HAO.
- Mở rộng ảnh hưởng của box, giúp nhiều người trên HAO biết hơn về dance, ngược lại các thành viên của box cũng tích cực tham gia các box khác.
- Mod của box chịu mọi trách nhiệm trước HAO khi box không đạt được các tiêu trí trên.
3. Việc phân công công tác cho từng thành viên của HDC cùng quản lý và xây dựng box là rất tốt nhưng không nhất thiết những thành viên đó đều phải là mod. Cái chính là ý thức xây dựng chứ không phải là vì thích quyền đc del bài người khác hay post file trực tiếp. Người làm mod chính phải đảm bảo tính công bằng và kỷ luật cao nhất để đảm bảo không xảy ra những hành động cậy quyền sẽ dẫn đến mâu thuẫn nội bộ.

Với những điều viết ở trên, các em HDC xem rồi có ý kiến về việc viết đơn và bầu ra người chịu trách nhiệm cao nhất của box với HAO.

Đầu xuân năm mới chúc cả năm vui vẻ, mạnh khoẻ và gặp nhiều may mắn

Em đề cử anh Ngọc làm mod luôn, mọi ng thấy thế nào ạ?

Thân chào các bạn HDC thân mến. Hy vọng mọi người có 1 cái tết đầm ấm vui vẻ, và chúc mọi người 1 năm mới thành công trong học tập.

Anhrất vui vì trong thời gian qua các bạn đã dành nhiều tâm huyết để phát triển HDC. Những học sinh trường Ams luôn là những người nhẩy giỏi, vậy Anh tin là HDC dù có nhưng khó khăn ban đầu, sẽ phát triển bền vững.

Thành thật xin lỗi các bạn vì Anh đã không tiếp tục thường xuyên chia sẻ với các bạn được. Lý do có nhiều trong đó có việc anh xúc tiến làm lại CLB của riêng mình.
Về HDC, Anh luôn mong muốn nó được các học sinh và cựu học sinh của Ams duy trì tại địa điểm trường. Ở bên ngoài có nhiều CLB, từng cá nhân có thể đi học bất cứ lúc nào, nhưng HDC luôn gắn liền với trường Ams, vì thế nên duy trì ở trường là tốt nhất. Việc đó cũng tiết kiệm cho các bạn 1 khoản chi phí. Các bạn đến từ nhiều khóa khác nhau, về cùng 1 địa điểm thân thuộc để trao đổi và tập dancesport.... điều đó rất có ý nghĩa.
Về chuyên môn: người phụ trách dậy lâu dài phải là nội lực từ HAO. 1 giải pháp là 1-2 bạn khóa trên đi học CLB nào đó bên ngoài và về hướng dẫn lại cho các bạn ở HDC. Về phần mình, Anh luôn ủng hộ và hỗ trợ các bạn khi cần.

CLB riêng của Anh sẽ khai trương lại vào tối thứ 6 tuần này. Vậy đầu xuân anh mời mọi người nếu rảnh hãy đến chơi khai xuân với CLB - địa điểm rất gần Ams.
http://www.ttvnol.com/f_93/648456.ttvn
http://www.ttvnol.com/f_93/642676/trang-4.ttvn

Ôi anh Khoa! 8-} :p Anh Pháp lẫn lộn thế kia thì làm sao đọc? CN anh đến HDC chơi ko? :)

Ấn tượng cực kỳ với cái chữ ký của thầy :)):)):))

Cái Tú Linh nó rủ em đi CLB của thầy mà em không đi được, ngại quá, sợ làm mếch lòng bạn ý:(:(:( Em cũng muốn đi lắm nhưng không đi được:(:(

@ALL: Em đề cử anh Ngọc làm Mod, rồi sau có thêm anh Dũng phụ trách kỹ thuật nữa thì quá tốt, HDC đang trên đà phát triển mạnh rồi :D:D:D:D
Còn mỗi việc viết cái đơn thôi anh Ngọc ơi, em đang mong có CLB Khiêu vũ lắm, mong mãi, vì đang rất e ngại sự mai một của DS trong học sinh Ams, nhất là 05-08, sợ hip-hop, rap, rock choán hết các em ý rồi :((

Phạm Lê Huy đã viết:
Còn mỗi việc viết cái đơn thôi anh Ngọc ơi

thế thì e là Huy còn phải đợi dài dài ;;)

bạn phải bình tĩnh chờ anh Ngọc chứ :mrgreen: là anh Ngọc chứ có phải là máy đâu mà nhanh thế cho bạn được! :D

:p

HDC có thày Khoa tâm huyết thế thì nhất rồi còn gì ;)
Em thấy ý kiến của anh Khoa quả là xác đáng :) Thành viên HDC nào có trình độ rồi có thể dạy lại các bạn khác trong HDC. Ngoài ra mọi ng cũng ko nên coi HDC là một lớp học mà là một nơi để sinh hoạt, mọi ng có thể đi học ở các nơi khác rồi đến HDC sinh hoạt và trao đổi ;)
Chị thấy HDC có anh Linh là nam nhảy lâu năm rồi, còn nữ thì ;;) chị Giao giới thiệu chị Ngọc đến HDC đi ạ, chị Ngọc cũng là Amser mà

chị Hà bạn nhảy của anh Linh còn đi HDC không?

thì mình có nữ nhảy giỏi rồi còn gì :) lại là bạn nhảy của anh Linh nên chắc chắn sẽ nhảy hợp nhau --> càng dễ cho HDC học còn gì?

đúng rồi, nhìn đôi nhảy đẹp, hợp nhau mình tập cũng khoái :-"

Vụ lập box nếu có tình hình gì anh Ngọc nhớ thông báo cho anh em biết hé :D

Mọi ng nhắc chị Hà nào đó nhiều quá, cho mình hỏi có phải chị Hà học Cao Đẳng Sư phạm ko nhỉ?

Trần Hoàng Vân đã viết:
Mọi ng nhắc chị Hà nào đó nhiều quá, cho mình hỏi có phải chị Hà học Cao Đẳng Sư phạm ko nhỉ?
:) ! Không em !!! Hà học Kinh Tế Quốc Dân !!!Em cũng có thể biết ,nếu gặp mặt !!!

dạo này là hơi bị rỗi thời gian lên HAO spam bài hộ em nhỉ :-?

Chẹp. Dạo này mình không lên, thời thế thay đổi quá rồi
<spam :D>

Back
Bên trên