Bàn về chuyện VISA

Trần Anh Dũng
(TranAnhDzung)

Form IAP-66 cua em bi Su Quan bo vao mot phong bi sealed va khi den San Francisco bi custom lay mat roi. Lam sao day? Did this happen to anyone else?

To ko biet IAP-66 thi the nao, chu cai I-20 cua to co sao dau nhi, van dang giu day thoi ?

Ua, the ban My co di exchange program khong vay? Thuong thi I-20 danh cho F-1 student chu nhi? Hay la minh sai roi? Nhung to chi duoc cap moi IAP-66 de xin J-1 thoi.

Có 3 bản IAP-66 cơ mà em. Một bản trắng ĐSQ nó giữ. Một bản vàng mà sealed trong phong bì là bọn custom thu ở sân bay, còn một bản màu hồng thì em phải giữ chứ. Xem lại đi, chị cũng ko biết nếu mất thì có làm sao ko? Nhưng có một số trường cần copy của IAP-66 trước khi lấy I-20.

:shock: Khỉ thật mình cũng ko thấy IAP 66 của mình, tớ nhớ là bọn hải quan nó giữ cái tờ đấy mà, Thảo có tờ đấy à, đừng làm tớ đau tim chứ :(

.......... Ôi cám ơn Chúa, tìm thấy rồi, tí nữa thì toi :mrgreen:

Chỉnh sửa lần cuối:
Em cung van giu IAP 66 day. My thi tanh tuoi roi, can gi di exchange program chu.

Ơ, sao Thảo hôm nay ngoan thế :mrgreen: Hóa ra là không phải nàng Thảo nhà mình. :mrgreen: Chào mừng em đến board nhá :drummer: :guitar: >:-D<

Dũng tìm lại xem em có vứt cái IAP 66 ở đâu kô, anh nhét trong ... vali :( thảm thế, mãi mới tìm lại được :mrgreen:

Dũng ơi, ấy mà làm mất cái IAP 66 đáy là xong đấy,khỏi về VN luôn--->chết già ở bên này...hehe...
CAi IAP 66 màu hồng ý, trước khi em đi, anh chị em cứ dặn là có chết thì cũng phải cầm cả cái đấy.Bọn custom có lấy thì củng phải đòi--->Lúc em vào Los,mắt nhắm mắt mở cũng phải cầm cái tờ giấy màu hồng trong tay.
Ah đúng rồi,có anh chị nào định gia hạn visa rồi chuyển sang F1 ngay ở bên này không ạ???Cái trướng Saint John hay Josh gì đấy ở NY ý ạ, nếu mình mà được admit thì nó giúp đỡ về khoản này đấy.Có ai apply vào đấy không???

Chet that! Dung la custom lay IAP-66 cua minh roi.

Moi nguoi cho to hoi la neu khong co form IAP-66 thi co lam sao khong?
Neu to khong dinh transfer visa o ben nay thi co can form do lam gi khong?

Cam on.

To o day cung duoc 3 nam roi va thu khong biet bao nhieu cach de gia han visa de ve nha do phai xin visa lai nhung ma cach bao chuyen sang F1 gui sang Texas da thu roi nhung chi mat tien thoi cac em a. The nen lam cai do truoc phai can nhac ki khong tien mat ma lai co khi con tat mang nua. Day chi la y kien ca nhan moi ca dua theo kinh nghiem cua mot thang dang song va chien dau behind the enemy lines. Good luck to you all.

Form IAP 66 là form màu hồng mình giữ, tất nhiên phải "nâng trứng như nâng vàng" rồi.
Mất thì có vẻ gay đây, Dũng thử gọi điện về trung tâm ở VN coi, hoặc nói chuyện với đại diện vùng gọi cho CCI hay SGI để nó cấp cho mới cho nhanh.

----------------------------

Hỏi anh Hưng: theo anh em có thể gửi thư đến trung tâm INS để xin gia hạn VIsa ngay tại Mỹ ạ?

Vậy lúc gửi cần gửi những gì?

O`...o`... cam on Long. Co the la form nay to de nha mat roi.

Vay trong thoi gian o ben My to co can den no de lam gi khong??

Ah......... TIM THAY RỔI! HOAN HÔ! the ma minh cu bu lu bu loa ca len, nhuc that!

Chỉnh sửa lần cuối:
Tran Anh Dung đã viết:
Ua, the ban My co di exchange program khong vay? Thuong thi I-20 danh cho F-1 student chu nhi? Hay la minh sai roi? Nhung to chi duoc cap moi IAP-66 de xin J-1 thoi.

Hic, to moi dau dinh di CCI nam lop 10 day, cuoi cung lai ko di nua.
Ca nha cu thich o lai, ve nha di choi co phai vui hon ko?

---My

Quen mat, hoi anh Hung mot cau...

Neu gia han them ma ko doi loai (tuc la van la F1) thi van gui den ins o VT ha anh?

---My

Anh Hưng này, thủ tục ra sao anh nói rõ thêm được kô??? Và % được là bao nhiêu???
Và quan trọng nhất, nếu kô được bên này thì nó có hurt khi về VN xin ko??

To anh Hung ơ,em cứ tưởng là nếu mình muốn đổi visa hay gia hạn thì phải gửi hồ sơ đến sở di dân(hay sở gì đấy,tên thế nào em quên mất tiêu rồi), ở Los chứ ạ???
To My:my oi,có ai muốn ở lại đâu cơ chứ,chỉ sợ năm nay về rồi không lấy được visa sang tiếp thì hỏng đời.Phụ huynh nhà tớ bảo năm nay vào sứ quán rụng nhiều hơn mít chín

Anh Hưng nếu online được confirm hộ em cái thông tin gia hạn visa o VT nha',
Thanx anh nhiều,

---Em My

Hic,anh Hưng ơi,có chết thì em cũng ko ở lại đây tụng kinh trong 3 tháng hè.Em chỉ muốn hỏi thủ tục xin đổi visa thôi.Em ko bít phụ huynh em hỏi han ở đâu mà bảo em là đổi visa ở mẽo dễ hơn ở VN---->em cũng muốn thử. Nếu không được thì tháng 5 về rồi xin lại cũng được.
Thế TQ với Hong Kong có phải là 1 ko ạ???TQ thi đúng là em chưa thấy ai nhưng HK a'???Đầy đường luôn ạ

:( Ơi mọi người ơi, tuần sau chiến tranh rồi, em nghĩ xin visa khó lắm mọi người ạ. huhuhu làm thế nào bây giờ. hic hic Ai biết cách chuyển vía ở bên này thì nói em với. Nhưng mà cũng nguy hiểm quá hic hic. Ba me em nói 1 tháng nay không ai được visa sang US cả, kể cả những người ở hàng không sang công tác mà chúng nó cũng gạt luôn. huhuh Ai cứu iem với ạ hic hic :cry:

hẹ hẹ Trâm gà ơi,mày cứ đùa.Mày lấy ở đâu ra cái thông tin la 1 tháng nay ko có visa qua bên này---->thế thì mấy người trong sứ quán chết đói à??đùa chứ... chị tao vừa qua bên này tuần trước đây này,bà ý bảo là đầy người qua. Host của mày chắc cũng có luật sư đúng không???Mày gọi điện đến đấy mà hỏi han thủ tục xin chuyển visa.Tao thấy làm mấy cái này lằng nhằng dã man--->ngại quá vì mày muốn chuyển visa thì phải có cái I20 cái đã.Bi zờ đến cài này còn chưa có,đang sốt cả ruột lên thì làm ăn cơm cháo cái gì???

Back
Bên trên