Bài dự thi: 04-07 - Cuộc thi cho bạn, cho tôi.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Nguyễn Trang Thư
(tuti_TMT)

Đây là nơi chỉ nhận bài dự thi, ko có bất cứ 1 hình thức thắc mắc hay spam nào cả. Bài nào vi phạm sẽ bị xóa thẳng tay và tăng 10% cảnh cáo/1 lần.

Thông tin cuộc thi:
Xem tại đây

Bạn hoàn toàn có thể sửa chữa và bổ sung bài viết của mình cho đến khi hết hạn nộp bài.

Chỉnh sửa lần cuối:
Có lẽ mọi người sẽ nghĩ tớ bị hâm khi viết thế này . Nhưng thực sự tớ muốn thử cuộc thi này và tớ cũng mong những gì tớ viết ở đây sẽ đến được với người cần đến . Qua cuộc thi này có thể tớ có thể làm được 1 cái gì đó chăng :(:( .
Như đã biết về avatar của tớ là bạn trai của tớ . Tuy ko đẹp nhưng ở lứa tuổi này , tình cảm của học trò là ` tình cảm trong sáng nhất và ngây thơ nhất . Trong lòng tớ đây là 1 avatar đẹp nhất dù mọi người có nói thế nào chăng nữa . Tớ tin vào avatar của mình cũng như lòng tin của tất cả bạn bè dành cho tớ - avatar của tớ tuy chẳng mang 1 ý nghĩa nhất định nào và tớ cũng ko biết nên bình thế nào cho avatar của mình và tỡ cũng ko biết bài viết này của mình có vi phạm nội quy ko nữa vì avatar của tớ lại là ảnh 1 người :( Nhưng thật sự đó là avatar của tớ mà phải ko Thư ??? Avatar là ảnh của 1 người mà có lẽ tớ sẽ chẳng bao h được gặp nữa mà chỉ biết đứng nhìn thôi . Buồn thật :( :(
Chữ ký của tớ cũng thế thôi , không có gì đặc biệt cả . Cũng như bao nhiêu người khác khi mình có cảm giác bị bỏ rơi thôi . . Vì tớ biết khi bị bỏ rơi với cảm giác cô đơn như thế này thì ai cũng nghĩ như tớ mà thôi :(:Xin lỗi các mod vì khi tớ viết bài này thì chữ ký của tớ lại khác . Đó là những cảm giác của tớ khi bị bỏ rơi đó là " Sẽ chẳng là gì cả , chỉ là 1 giấc mơ ko có hậu và nó đã để lại cho tôi 1 niềm đau mà tôi ko thể nào quên " . Nhưng bây giờ sau những gì đã xảy ra tớ cảm thấy ngồi ủ rũ 1 chỗ chẳng thể làm được gì cả :D:D . Tớ cần phải tiếp tục sống và thực hiện mơ ước của mình . Và khi sử dụng chữ ký này tớ thực sự đã nghe theo lời của bà . Điều tuyệt vời nhất trong tình yêu và tốt nhất là nhìn người mình yêu được hạnh phúc . Và có lẽ tớ chỉ cần người ta biết được tớ sẽ mãi yêu bạn ấy . Như thế là đủ và cũng cảm ơn Chúa vì đã mang bạn ấy đến cho tớ dù điều đó thật đắng cay :(:( . Bây giờ tớ đang thật sự buồn và chán nên tớ coi HAO 04-07 như 1 gia đình của tớ vậy . Trên HAO tớ có thể bày tỏ quan điểm của mình 1 cách dễ dàng và được người khác lắng nghe đóng góp ý kiến nếu tớ sai và động viên tớ nếu tớ đúng . Không như 1 gia đình cảu tớ luôn làm theo những gì bố mẹ sắp đặt mà ko được nêu ý kiến của mình lên :(( :(( . Không biết từ lúc nào nhưng HAO đã trở thành 1 gia đình thứ 2 của tớ . Tớ thật sự rất yêu HAO . Không biết những đóng góp của tớ có giúp gì được HAO ko nhưng thật sự tớ cảm thấy 04-07 của mình bây giờ quá tuyệt rồi chỉ cần mọi người cố gắng giữ như thế và làm cho HAO ngày càng đẹp hơn thôi . Một gia đình thứ 2 của tất cả các thành viên 04-07 . Xin lỗi các mod vì khi tớ viết bài này thì chữ ký của tớ lại khác . Đó là những cảm giác của tớ khi bị bỏ rơi đó là " Sẽ chẳng là gì cả , chỉ là 1 giấc mơ ko có hậu và nó đã để lại cho tôi 1 niềm đau mà tôi ko thể nào quên " . Nhưng bây giờ sau những gì đã xảy ra tớ cảm thấy ngồi ủ rũ 1 chỗ chẳng thể làm được gì cả :D:D . Tớ cần phải tiếp tục sống và thực hiện mơ ước của mình . Và khi sử dụng chữ ký này tớ thực sự đã nghe theo lời của bà . Điều tuyệt vời nhất trong tình yêu và tốt nhất là nhìn người mình yêu được hạnh phúc . Và có lẽ tớ chỉ cần người ta biết được tớ sẽ mãi yêu bạn ấy . Như thế là đủ và cũng cảm ơn Chúa vì đã mang bạn ấy đến cho tớ dù điều đó thật đắng cay :(:( Và đó cũng chỉ là 1 bài học cuộc sống dành cho tớ cho dù nó có đau khổ hay hạnh phúc thế nào thì tớ cũng chấp nhận thôi .

Nếu 1 mai anh yêu kẻ khác
Em mỉm cười định mệnh phải ko anh ??
Rồi tất cả sẽ chìm sâu trong tiềm thức
Anh chỉ là dĩ vãng của đời em :(:(
Tất cả chỉ như 1 cơn gió thoảng qua và là 1 bài học đáng giá về cuộc đời cũng như tình cảm . Mỗi ngày đến chúng ta đều là 1 bài học trong cuộc đời :x
Let's stay the same :x:x:x

Chỉnh sửa lần cuối:
Tớ có thể nói rằng trong mỗi người bao giờ cũng có nỗi buồn và niềm vui đan xen nhau, cái khác nhau chỉ là niềm vui hay nỗi buồn thì nhiều và lớn hơn, và cách đón nhận, chấp nhận nó.
Tớ là một người hay suy nghĩ vơ vẩn(chú ý là không phải vớ vẩn), thường mang trong mình cảm giác buồn, song là con người tớ vẫn có những niềm vui nho nhỏ và mong muốn được sống vui tươi và chia sẻ, đem tình yêu trong tim mình tới mọi người. Vì thế tớ chọn avatar là một cô bé dễ thương có gương mặt dịu dàng và hơi buồn mơ màng cùng chữ kí:"I love all of you" để thể hiện cảm xúc đáng yêu ấy. :)) Mong muốn của tớ là có thể yêu thương mọi người và được yêu mến lại.
Cảm ơn diễn đàn thương yêu đã cho tớ nơi để thể hiện những cảm xúc này và được cùng chia sẻ với mọi người.(Ở đây mọi người đều post rất chân thật và thú vị).:)
Ngoài ra thì theo ý tớ thấy cái kế hoạch year-book có vẻ thú vị ghê cơ, hay ta tổ chức một cuộc thi ảnh và bình nhỉ(cho bức ảnh ấn tượng nhất và bộ ảnh chất lượng nhất về thành viên 04-07 chẳng hạn).:)

Avatar của tớ là 1 con rồng phun lửa. Không hiểu sao tớ lại rất thích hình ảnh của ngọn lửa, thích màu đỏ của ngọn lửa. Từ xưa đến nay, lửa là bạn, đồng thời cũng là kẻ thù của con người. Thế nhưng, có lẽ, phần bạn của lửa thì nhiều hơn phần kẻ thù. Bởi lẽ, nếu ko có lửa, thì trên thế giới này sẽ chẳng còn ánh sáng, tất cả sẽ chỉ là một màu đen. Hơn nữa, ngọn lửa cũng thể hiện được mong ước của tớ. Ai cũng là một ngọn lửa. Đừng để ngọn lửa trong trái tim bạn ngủ yên. Hãy dựng đứng trái tim mình lên, bạn sẽ thấy hình một ngọn lửa nhỏ, đang ko ngừng sười ấm bạn và những người xung quanh... Trái tim mình là của mình do mình sưởi ấm, nhưng có lan tỏa thì lửa mới cháy sáng, vì vậy hãy đừng để ngọn lửa chỉ sưởi ấm trái tim mình mà hãy đem ngọn lửa ấy đánh thức, sưởi ấm trái tim những người đang "ngủ say". Và tớ muốn mình sẽ luôn là 1 ngọn lửa đỏ rực, mỗi ngày sống là một ngày được "đốt cháy" chính bản thân mình, được sống hết mình. Để khi sau này nhìn lại, tớ có thể tự hào mà nói rằng: Mình đã ko có giây phút nào lãng phí, ko có giây phút nào bị lụi tàn...

Còn về chữ ký, tớ chọn màu đỏ, cũng là màu của lửa. Ý nghĩa của nó thì chắc ai cũng hiểu. Có những lúc, chúng ta chỉ muốn được ở một mình, được sống 1 mình ở một nơi xa xôi nào đó. Có những lúc, chúng ta chỉ muốn ngủ quên trong quá khứ để quên đi hiện tại đau đớn. Có những lúc, chúng ta muốn mọi người trên Trái Đất này biến hết đi, để chỉ còn lại một mình ta (cũng có thể là một mình ta và nàng:D:D:D). Tớ đã có lúc bị rơi vào tình trạng như thế, muốn mình chỉ ở một mình, muốn đắm chìm trong quá khứ mà thôi. Nhưng tớ cũng nhanh chóng nhận ra rằng: Nếu ta chỉ đắm chìm trong quá khứ, quên đi hiện tại thì ta đã tự giết chết tương lai của chính mình... Nếu chỉ sống một mình, chỉ biết nghĩ đến mình thì chẳng khác gì 1 ngọn lửa, nhưng đó là 1 ngọn lửa thiếu sức sống, 1 ngọn lửa tàn lụi, lay lắt. Cũng như 1 ngôi sao chẳng thể soi sáng cả bầu trời, 1 bông lúa không làm nên mùa màng; 1 ngọn lửa ko thể thắp sáng cả nhân gian. Chúng ta chỉ có thể sống cô đơn, một mình trong một số giây phút nào đó, nhưng sau đó, hãy dũng cảm quay trở về với cuộc sống hiện tại, với những người xung quanh chúng ta... :D:D Cuộc sống cứ không ngừng trôi đi, có những lúc ta để trái tim mình ngủ quên. Hãy thắp lên ngọn lửa trong mỗi trái tim để nó luôn cháy mãi... cháy vì nhiệt huyết tuổi trẻ... bằng chính những khát vọng của con người.

Đối với tớ, HAO đúng là 1 ngôi nhà, 1 thế giới thứ hai của tớ. Trên HAO, tớ gần như có thể type tất cả những gì mình nghĩ, những điều mà bình thường tớ ko có đủ can đảm để nói ra. Dù có những lúc, cánh cửa của HAO đóng sầm trước mặt tớ, trên cánh cửa ấy có 1 cái bảng thật vô duyên: The server is too busy at the moment. Please try again later... Nhưng đối với tớ, HAO thật tuyệt. Nhờ HAO, ngọn lửa trong tớ đã rực sáng hơn...

Trong bài dự thi trên, tớ có dùng 1 số câu tớ rất thích trong HHT. Nhưng thực sự là tớ ko nhớ nó ở số nào, và nguyên văn ra sao, chỉ nhớ đại khái ý nó là như thế thôi (hơi vi phạm bản quyền tí đỉnh, đạo văn mà:D:D). Nên nếu có gì sơ suất, gia đình xin được lượng thứ...

:D:D:D:D Dài quá, thế này thì được bao nhiêu điểm chất lượng nhỉ? :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
Có ai buồn cười như mình không nhỉ ,Nhí còn chưa đọc cả cái gọi là thể lệ cuộc thi cơ...nhưng vào đây đọc được bài của mọi người ,hì, cũng hiểu đây là nơi để mọi người nói về ava cũng như sign của mình;) Thực ra nói là cuộc thi nghe có vẻ hơi nghiêm túc:-? nhưng được vào đây để viết cho những đứa bạn yêu quí...và viết cho bản thân mình nữa...thì thật hạnh phúc:x
Just a moment...
Cái ava này là do chính tay Nhí chụp , 4 đứa con trai lớp mình :x chụp hôm cả lũ đi tập văn nghệ .Ừm,trông bố cục cũng ổn phết nhỉ :> Chụp bằng cell,từ xa đến gần mà được cả 4 đứa;) Không hiểu sao,nhưng rất thích cái ảnh này,và chắc nhiều người cũng như Nhí thôi,chỉ đơn giản là bản thân mình thấy tâm đắc và cực kì ấn tượng với 1 pic nào đấy-->và nó trở thành ava của Nhí ...Nhớ hôm tập tiết mục "Sexy":> lần đầu tiên ko;) lúc ấy buồn cười ko chịu được,nhìn con trai lớp mình ngoan ngoãn đội mũ hồng để tập:x tự nhiên thấy lũ con trai lớp mình bình thường hàng ngày trông "đáng ghét" là thế ...mà hôm nay trông đáng yêu lạ thường:x
Mấy hôm nay rất vất vả để tập luyện cho SHDC,nhưng lúc nào cũng nhìn thấy mọi người nhiệt tình và cố gắng......thật sự rất tự hào vì có những người bạn như thế...
Dù đã nói nhiều nhưng câu này vẫn muốn nhắc lại "yêu lớp mình nhiều ơi là nhiều" (nhớ câu thơ của Xuân Diệu ko:Yêu tha thiết thế vẫn còn chưa đủ.Phái nói yêu trăm bận đến nghìn lần :x )

Sign của Nhí là 1 câu trong 1 bài hát cực ngắn của 1 thành viên trong MLTR8-| Bài hát này rất nhẹ nhàng,Nhí được one of Nhi's best friends send cho ;) Bài này ai hát cũng được (mà giọng ai hát bài này nghe cũng rất trẻ con :x )Tặng mọi người lyric của bài này:x
I see a world where each
Noisy highway leads to heaven
Just like in a fairytale
When I'm with you

And I see a place where the light
Of the morning shines forever like
A never-ending sunrise
When I close my eyes

(Anh thấy một thế giới,một miền đất mới với những con đường rực rỡ dấn đến thiên đường ...như trong truyện thần tiên,khi anh cùng em....anh thấy một vùng đất nơi mà những tia nắng của bình minh mãi tỏa sáng ...và khi em nhắm mắt lại ....bình minh sẽ không bao giờ tắt:x )
Hi vọng mọi người sẽ tìm được vùng đất có ánh bình minh không bao giờ tắt...trong trái tim luôn ấm áp của một ai đó;)

Cảm ơn HAO ...vì tất cả :x

^^ ava là ảnh đại diện cá nhân nên Ngọc chọn ảnh này ^^ victory!:)>- :D thấy rất hợp với tính cách ^^ hình dáng tròn tròn ú ú nữa :D và nụ cười vãi tinh tế :D bộc lộ đúng bản tính ^^ ảnh đại diện phải như thế chứ :p
còn cái signature là 3 ng kí :D
câu đầu là thuyết tiến hóa :)) của charles darwin. Nó là phương châm sống của mình :) cũng là tham vọng b-).
câu thứ 2 :D câu này là 1 mặt khác ;) tính mình hay nghĩ ngợi ^^ câu này nó ám ảnh : " ngày hôm qua lặng im nhìn ngày mai tươi sáng"
chắc còn ám lâu :)) tại lúc nào nghĩ đến câu này cũng thấy nó đúng :| phát sợ luôn
còn câu iu thương cuối cùng là của con bạn thân ký :D tưởng nó mượn acc làm j hóa ra là edit cái dòng đấy :)) có lẽ, sẽ chẳng bao h edit lại ;) thực sự là 1 dấu ấn ko bao h phai :x ám ảnh hơn cả cái câu thứ 2 ấy chứ :))

Ava và signature hiện tại có lẽ mình sẽ ko bao h thay đổi :D

:)| sau nhìu nỗ lực mới vào đc HAO rồi mới post đc vô đây.
cái bài dự thi này đánh 3-4 lần :))

;) ý tưởng của cuộc thi này ko mới nhưng nói chung cũng là 1 hoạt động cho 04-07 ^^ nhưng tình hình là do HAO trục trặc kĩ thuật nên ít bạn mò vô đây post nhỉ

iu HAO lắm :x nhưng ghét nhất bị double post ^^
năm sau lớp trung còn có hơn 20 người :(( đi hết :(
HAO thành lớp rùi :D lên HAO là lên lớp :x
mong HAO ko bị trục trặc nữa :)

Ava của tớ là ảnh tớ:D
Thế thôi, tớ thấy lạ là rất ít bạn để ảnh mình, nên tớ muốn thử xem:p
Ảnh này đẹp đấy chứ?:D
Mà tớ còn nhiều ảnh đẹp lắm:p
Chữ kí của tớ là tên truyện của Quách Kính Minh, nghe hơi buồn, hơi mơ mộng,..*..*
Xung quanh là hoa rơi....
Thế thôi...
0407 là chỗ tớ vào đầu tiên mỗi khi lên net đấy. Trong này có forum lớp tớ đã đành, nhưng còn vì tớ rất yêu 0407 của bọn mình nữa. Trên này tớ đã biết thêm bao nhiêu nhân vật của khóa mình, mà còn biết thêm cả một chút tính cách của các bạn nữa. Hihi, nếu muốn làm quen với bạn nào chỉ cần nói tớ hay đọc bài ấy trên đấy đấy,... là quen được rồi. Trên này rất dễ chịu, mọi người đều tôn trọng nhau mà.
Chả hiểu sao từ ngữ bay đi ít nhiều rồi...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Đã có 7 bạn nộp bài dự thi thì phải:)), với nhiều người thì số 7 là số đẹp nên tớ quyết định sẽ chọn bài thứ 8 để viết:D
Ava của mỗi người đều dựa trên 1 sở thích và ý nghĩa khác nhau, tùy theo từng lúc, từng tâm trạng và từng thời điểm:))
Với tôi<có vẻ cũng giống với nhiều người>, tôi rất thích mùa đông:D, bản thân tôi cũng ko hiểu sao tôi lại thích mùa đông:)), tại sao ko phải là mùa xuân- mùa chúng ta rủng rẻng trong túi tiền lì xì, mùa thu- mùa của tình yêu, mùa của những cơn gió nhẹ nhàng man mát hay là mùa hè- mùa của những ngày nghỉ được vui chơi thỏa thích cùng bạn bè:))? Có lẽ tôi thích mùa đông là bởi vì nó khác với các mùa khác chăng, nhắc tới mùa đông là mùa buồn nhất, lạnh nhất<tất nhiên rôi:D> và có lẽ nó còn là mùa trường ta ko phải mặc đồng phục nữa chứ :D, với tôi mùa đông còn có nét đẹp riêng của nó. Học sinh VN đã từng hay ước mơ rằng Vn sẽ có tuyết rơi vì với nhiều người thì cảnh tuyết rơi rất lãng mạn, gợi cho ta nhiều cảm xúc.
Khi nói những lời này với một đứa bạn của tôi, nó đã nói với tôi rằng: "sao mày hâm thế, ko thích mùa nào mà lại thích mùa đông, tẻ nhạt vô vị, mày có biết là nếu nhiệt độ ở Vn giảm đi chỉ thêm có chút xíu nữa và lại có thêm tuyết thì sẽ có thêm bao nhiêu người chết ko hả???" Quả thật những lời nói này đã ảnh hưởng ít nhiều tới tôi. Lúc đó tôi đã nghĩ rằng: tại sao nhiều lúc mình lại ích kỉ tới như vậy, ko thể chỉ vì sở thích của riêng mình mà làm cho người khác ko thích. Điều này cũng đã được nghiệm ra trong nhiều topic mà tôi đã từng “ghé thăm”:))
Trong topic hạnh phúc đã có bạn nói:"Hạnh phúc ko tự nhiên sinh ra ko tự nhiên mất đi mà nó chỉ chuyển từ người này sang người khác"<cái này có lvẻ hơi giống định luật bảo toàn năng lượng trong vật lý :))>.Lúc mới nghe tôi đã thấy rất buồn cười những ngẫm lại câu nói này ko hề sai, niềm vui này là của bạn nhưng đối với người khác là một nỗi buồn. Hãy thử nghĩ xem nếu như bạn đi thi đạt được giải thì đó là niềm vui của riêng bạn nhưng với của người khác thì đó là sự thất bại.
Về ava của tôi thì đây là hình bông tuyết chắc các bạn ai cũng đã nhìn ra:D<thú thật đây là ava của 1 người bạn đã cho tôi và tôi rất thích:))>, bông tuyết này giống như 1 thế giới nho nhỏ, trong đó có con trai, con gái, mỗi bên là 1 nửa thế giới:D, màu bông tuyết cũng là màu mà tôi rất thích- màu trắng:D, trong 1 bộ truyện tôi đã đọc được 1 câu như thế này: “Tuyết dù có rơi trên mặt đất và bị nhiễm bẩn thì nguyên thể của nó vẫn là màu trắng tinh khiết”. Cho dù bạn có như thế nào đi chăng nữa thì bạn vẫn là bạn:D.
Lời kết: Tôi đã nghĩ rất nhiều về ava của mình nhưng chả hiểu sao khi viết thật sự thì từ ngữ nó bay đi đâu hết:)), tôi chỉ biết một điều rằng đối với mỗi người thì mỗi thứ lại có 1 ý nghĩa khác nhau nên chúng ta hãy tôn trọng ý kiến của nhau và hãy luôn sống thật với chính mình:D “Núi là núi.Nước là nước.từ trên cao nhìn xuống hoa chỉ là hoa”
:)):)):))
Còn về chữ ký mà nói thì ngoài chức danh hội trưởng hội lười ra, mình còn là thành viên của HVD và của hội tao Đàn onl nữa:D
Đoạn lời bài hát ỏ giữa được trích từ bài : "Because I love you", mình rất thích bài này vì lời bài hát rất ý nghĩa:)), tất cả các câu trong bài hát chỉ là 1 vế trước của mệnh đề "if" để rồi kết thúc bởi tất cả các câu đó là chỉ 1 câu: "BECAUSE I LOVE YOU" ==> đúng là sức mạnh tình yêu lớn lao thật:))

Chỉnh sửa lần cuối:
Thấy cuộc thi này từ hồi mới giới thiệu... định post bài đầu tiên để được cộng 2 điểm luôn :p... nhưng tớ lại thích số 9 nên quyết định chờ để lấy được bài thứ 9 này... :cool:
Hẳn ai cũng biết rằng số 9 là một con số may mắn
(nhờ vậy mà khả năng được giải lại càng cao :)>-)... nhưng trên hết... nó có liên quan chặt chẽ đến ngày sinh của tớ và rất nhiều thứ khác nữa... còn tại sao thì để dành cho các bạn tự khám phá nhé... :D

Về Avatar thì ai cũng có một avatar mà mình ưng ý nhất... đa phần nó có ý nghĩa nhất định với mỗi người... đôi khi cũng thể hiện chút ít tính cách nữa... :)
Với tớ thì cái ava này dùng cũng đã khá lâu rồi thì phải :-B... hẳn ai cũng biết đây là Garfield rồi nên tớ không cần giới thiệu nữa... đây là một trong những nhân vật cartoon mà tớ yêu thích nhất... :x
(hình như Trang đã từng dùng ava này nhỉ... liệu có bị coi là đụng hàng không :p)
Tớ đặc biệt thích cái ava này bởi đây là lúc Garfield đang ngủ rất say... nhìn trông hay hay... đúng là "sleeping child" thứ thiệt... :)
Hơn nữa... từ khi lên cấp 3 tớ ngủ rất ít... chính vì thế nên rất thèm ngủ và đã ngủ là ngủ rất say... trời đánh còn tránh bữa ngủ mà lại... :sleeping:

Chữ kí của tớ đơn giản chỉ là phần mở đầu lời một bài hát mà tớ rất thích... mà có khi là thích nhất cũng nên... :-$
Đó là bài "How can I tell her"... một bài hát nổi tiếng gắn liền với tên tuổi của một ca sĩ nhạc đồng quê cũng rất nổi tiếng... đó là nam ca sĩ Lobo... :x
Mọi người nghe bài này thường nghĩ rằng đây là một mối tình tay ba thường thấy... một chàng và hai nàng... b-)
Nhưng tớ thì lại nghĩ khác... tớ nghĩ rằng bài hát nói về tình cảm của một chàng trai dành cho một cô gái... cô gái này thì hiểu rất rõ anh ta... luôn ở bên chia sẻ niềm vui cũng như nỗi buồn... nhưng có một điều rất giản đơn mà cô ấy không nhận ra... đó là anh chàng đã phải lòng mình từ bao giờ rồi :x... thậm chí anh chàng còn hỏi cô nàng xem nên tỏ tình thế nào nữa chứ... b-)
Đấy... tớ nghĩ thế đấy... không biết có đúng không nữa... :p
Nhắc đến bài hát này mới nhớ... hồi đầu năm cả lớp đi hát karaoke ở nhà thằng bạn... đấy mới chỉ là lần thứ hai đi hát karaoke... hôm đó rất vui... tự nhiên nổi hứng... hát bài này rất tâm trạng :dazzler:... chẳng hiểu hát được hay do cái máy nó yêu mình mà cho 98 điểm :p... nhưng ai cũng bảo hôm đó hát hay nên mình cũng thấy rất vui... chỉ tiếc là người cần nghe lại không có mặt ở đó... :wink:

Ở nhà thì hầu như online cả ngày... mà cứ độ một hay hai tiếng gì đó là lại lượn HAO một lần... :roflmao:
Theo tớ thấy... box 04-07 là một trong các box hoạt động sôi nổi nhất trên HAO... ;;)
Nhưng hình như là mọi người chủ yếu chỉ hoạt động cách mạng âm thầm trong các topic địa phương... hi hữu lắm mới thấy ló đầu ra ngoài... đánh vài trận du kích rồi mất dạng luôn... còn không thì cứ thả sức mà spam...
(như mình hồi trước nè :p)
Mọi người còn chưa chú ý đến việc giữ gìn "sự trong sáng của tiếng Việt" nữa chứ... :-B
Hi vọng rằng trong tương lai không xa mọi người sẽ cải thiện được những khiếm khuyết trên... đưa 04-07 thành một box không những đi đầu về lượng mà còn tiên phong cả về chất nữa... :smoking:
Hiện tại thì đang rất trông chờ vào quyển Yearbook 04-07 sắp tới... đọc yearbook của khóa 92-95 thấy cũng hay :D... thử tưởng tượng sau này tốt nghiệp xong hết... mỗi đứa một nơi... tuy khó có thể thường xuyên gặp mặt... nhưng mỗi khi nhìn vào quyển yearbook là biết bao kỉ niệm đẹp đẽ lại hiện ra trước mắt... cứ như mình được trở lại ngày xưa ấy... :)
Bố mẹ nói là lớn rồi thì mới thấy là thời gian đi học là quãng thời gian đẹp nhất của mỗi người... :rolleyes:
Mà cũng có gì xa xôi đâu... hồi cuối năm lớp 7 lớp tớ cũng có một quyển "Mãi mãi 7A" là gì... đến giờ vẫn còn giữ khá là cẩn thận... thỉnh thoảng lại giở ra xem :x... nó lưu giữ rất nhiều kỉ niệm hồi đó... đến giờ chỉ tiếc là hồi đó không tham gia viết bài thôi... :((

Định nói nữa nhưng có vẻ hơi dài nên đành rút bớt vậy... chứ đánh hết vào thì cũng mỏi tay... mà đọc cũng khổ nữa... nên thôi vậy... :)

:-$ Ava có thể đổi... chữ kí có thể thay... :-$
:-$ Nhưng số sao sẽ luôn là 4... và số bài viết sẽ mãi là 2k... :-$

Chỉnh sửa lần cuối:
:) Lâu rồi Tuti vẫn giục Chanh vào tham gia cái Cho bạn cho tôi cùng mọi người, Chanh cũng muốn kiếm chác điểm lắm chứ b-) nhưng lại ngần ngại vì có những điều không muốn mọi người biết, có những thứ ko muốn mọi người hay. Thích keep secret về chữ ký và ava của mình :">

Ava trước nhé :D Một cái ava xinh xắn đấy chứ ;) Nhìn mãi ko chán mắt :)

Tuti còn nhớ có lần Chanh đưa cho Tuti xem rất nhiều ảnh độc kiểu này ko? :D Đấy là Chicaloca, she's never depressed either disturbed by others. Nothing can bother her..The only thing she cares about is what she wants right now and she just goes ahead for it and loves to throw herself into strange world Không nhớ bao lâu rồi Chanh vẫn giữ cái ava này :rolleyes:, một trong số ít những ava mà Chanh hài lòng. Chỉ nhớ vào một ngày buồn, rất buồn trong những chuỗi ngày dài chìm trong cô đơn và ảm đạm, Chanh đã chọn nó :rolleyes: và tự nhủ với mình phải sống như thế, phải đứng lên và trở thành như thế, đẹp và lạnh lùng, không bao giờ buồn vì ai cả. Có lẽ hơi tiêu cực chăng khi có thời mình đã quyết tâm sống giỏi, sống đẹp, sống cho người khác phải tiếc nuối :)) :p
Bây giờ đã khác lúc ấy, đã vững vàng, đã mạnh mẽ ;) nhưng vẫn giữ Chica. Không biết mọi người có mang cùng một cảm giác với Chanh không :rolleyes: Cảm giác khi nhìn vào ava ấy...Chica hiện ra với vai trò là một thiên thần cánh trắng, đầu có chiếc vòng thiên sứ, tóc và mây mà như một, cũng một màu trắng đến tinh khiết lạ lùng, đứng giữa nền trời xanh blue ( một trong hai màu mà Chanh yêu nhất :wink:). Một cái gì đấy thánh thiện, thơ ngây trong cái dụi mắt kia :rolleyes: khác hẳn với Chica đẹp và lạnh lùng mà Chanh hay thấy. Giống như một thiên thần tuyệt đẹp vừa tỉnh giấc say dài, mở mắt nhìn thế giới với một cái nhìn như nói lên:" Who are u? Where is it? I'm not bothered! I don't care |-) " Thoải mái và tự do, một chút mơ mộng như dấu vết để lại của cổ tích :rolleyes: Chanh thích ava này của Chanh lắm 0:)

Cũng đi cùng Chanh một quãng thời gian không phải là dài đối với một đời người nhưng là dài với một chữ ký, một ava, và có một chiều sâu đáng kể..Chữ ký của Chanh này:

Croyez en vos rêves et un jour l'arc en ciel vous sourira..Peu importe si votre coeur est eu peine si vous continuez a croire votre vêve se realisera.0:)
Ver v svoi mechti i odnazdi tvoia raduga ulibnetsa tebe cherez oblaka. @};-
Sogar wann dein he zerbreeht, wenn du forsetzst zu glauben, der traum wird in erfullung gehen.
:sleeping:
Veus avez toujours la clef

:)>- HỘI LẠC RANG:)>-

Vẫn yêu, vẫn say, vẫn sống hết mình
:wink: Tiểu thư Chanh-Hội Hà Nội hiền :wink:

Chanh nghĩ mình là người khá cầu kỳ trong việc chọn màu sắc và font chữ, đặc biệt cho chữ ký của mình. Chanh cũng thích dùng nhiều biểu tượng vì dường như chúng giúp mình thể hiện tâm trạng tốt hơn, đem lại cảm giác yên tâm rằng người đọc những gì mình viết sẽ hiểu hết được ý mình, đặc biệt là những biểu tượng này này: :rolleyes: :wink: |-) :sleeping: vì phần lớn chúng mang màu xanh blue, và nhìn vào cái vẻ thơ ngây hồn nhiên của chúng cảm thấy rất yên bình, dịu dàng..:rolleyes:
Chanh vốn không muốn cho ai biết về chữ ký của mình :)
Chanh dùng rất nhiều thứ tiếng để viết..Hai câu đầu tiên, tạo thành hai dòng đầu viết bằng tiếng Pháp:" Croyez en vos rêves et un jour l'arc en ciel vous sourira..Peu importe si votre coeur est eu peine si vous continuez a croire votre vêve se realisera.0:)" Tô màu xanh mà Chanh thích nhất trong các màu có thể chọn được trên HAO, đặt phông chữ Comic Sans MS, cũng là phông chữ Chanh thích nhất vì nó tròn trịa đáng yêu và vì nó có lý do đặc biệt, gắn với nhiều kỷ niệm :-$ 0:)
Hai câu sau lần lượt là tiếng Nga và tiếng Đức, ghép lại và dịch ra mang y hệt ý nghĩa như hai câu đầu bằng tiếng Pháp. Vì thế Chanh chọn hai câu này font chữ bé hơn, tất nhiên mang một màu xanh khác để không làm lòa đi màu xanh đẹp nhất và nổi bật nhất cùng font chữ to và dày hơn được đặt nghiêng của hai câu đầu bằng tiếng Pháp. Biểu tượng đi kèm với những câu này cũng phải lựa chọn kỹ càng vừa phù hợp với nội dung chữ ký, lại vừa hiền lành nhẹ nhàng, ko nhộn nhạo làm hỏng mất ý nghĩa :)

Nội dung chữ ký nguyên bản là:
Have faith in your dreams and someday
Your rainbows will come smiling through
No matter how your heart is grieving
If you keep on believing
the dream that you wish will come true

Đây là trích dẫn từ bài hát A dream is a wish your heart make, Chanh vẫn thích nghe hồi bé khi xem phim hoạt hình Cinderella, Cô bé lọ lem :rolleyes: Cũng dáng dấp cổ tích, trong sáng và nhẹ nhàng nhưng đầy ý nghĩa. Chanh của trước kia hay nhớ nhung ôm ấp hình bóng một người, rồi một Chanh cô đơn đến rồ dại ôm ấp một niềm tin, một hy vọng...Và giờ là một Chanh khác mạnh mẽ vui tươi :D, nhìn đời với một con mắt khác, ôm ấp một sức sống mới :x và ôm ấp cái gì nữa thì đó là điều bí mật ;) :-$
Chanh bảo nó đi cùng Chanh một quãng đường dài là thế, từ Chanh của ngày trước đến Chanh của bây h. Đặt niềm tin vào những giấc mơ của mình và một ngày nào đó cầu vồng của bạn sẽ đến mỉm cười 0:) Dù cho trái tim của bạn có đang đau đớn đến thế nào, hãy tiếp tục tin và giấc mơ mà bạn ao ước sẽ trở thành hiện thực :wink:

Một dòng chữ màu hồng, màu còn lại mà Chanh yêu nhất ;) Hãy để những ai ko hiểu tiếp tục ko hiểu nó vì đó là một điều bí mật khác mà Chanh muốn giữ :-$ Life is not interesting anymore without any secret :-$

Hội lạc rang hả :p Là hội mà một ngày buồn mà Chanh lập ra với các thành viên là Chanh và một số đứa bạn thân :p Chanh kiêm làm hội trưởng b-) :p Hì, nghe có vẻ ngốc nghếch vì nó bắt nguồn từ :" Lạc quan yêu đời mà rang cho hết những nỗi buồn rồi tẩm ướp với niềm vui và tiếng cười :x" Tiêu chí của hội là Vẫn yêu vẫn say, vẫn sống hết mình bắt nguồn từ một câu hát Chanh rất thích trong bài hát của Hồng Nhung:" Em vẫn là là em nhé, em cứ hiền xinh như thế.." Chanh ko thích để màu tím lắm đâu nhưng vì nó gần với màu xanh blue và màu hồng, lại ko lặp lại hai màu ấy nên Chanh mới để :D Đó là những điều mà Chanh muốn nhắ tới những người bạn yêu quý của Chanh, đặc biệt là em Linh, em Trang và em Béo :x Nếu chúng mày có đọc được những dòng này của tao, hãy nhớ: Vẫn yêu vẫn say, vẫn sống hết mình. Cuộc sống này còn nhiều thứ đáng để mình yêu,đáng để mình làm, phải mạnh mẽ, phải vững vàng, phải là chính con người mình, đừng quá dựa dẫm vào ai khác để rồi khi mất đi họ mình sẽ không đững vững nổi đâu. Cuộc sống đã dạy cho Chanh rằng sống phải dựa vào bản thân mình :) nghe đơn giản nhỉ, nhưng Chanh đã mất nhiều nước mắt để thấm được nó, mà ko biết đã thấm được bao nhiêu :)) Người ta yêu quý mình, chính bản thân mình. Muốn giữ được những người mình yêu quý, hãy là chính mình ;) Nhớ ko? I'm never depressed either disturbed by others. Nothing can bother me.

Tiểu thư Chanh- Hội Hà Nội Hiền là cái tên mà anh trai Nhật đặt cho Chanh :D Tiểu thư hay khóc nhè, tiểu thư ngốc, tiểu thư vụng về, tiểu thư ngồi xổm trên nghệ thuật :| :"> :(( :p Nghe tiểu thư cảm thấy ấm áp, luôn có người che chở, bao bọc >:-D< |-) Yên bình |-) Hà Nội Hiền :x

Có lẽ viết thế thôi nhỉ :rolleyes:
À, còn cái danh hiệu đi dưới ava nữa ;) Nó đánh dấu một ngày mới cho Chanh b-) I know >-:D< I am.I do.I don't. Nghe dứt khoát vả mạnh mẽ chứ? ;) Và ẩn chứa một số ý nghĩa secret :-$ ^^

Cảm ơn ai đã đọc đến dòng này, vì Chanh đã cầu kỳ viết bài này lắm :D Chọn một màu chữ cho bài, ko phải xanh, không phải hồng, ko được làm mờ nhạt những màu ấy và không được làm thay đổi "màu" vốn có của bài :-? Difficult :-?

Ừm, giá mà màu này sáng hơn chút thì đẹp :-?

04-07 đối với Chanh là một ngôi nhà trên net :) Cho những đứa xa nhà, xa bạn bè ít ra có một cách nào đấy để được ở bên và chia sẻ.
Ủng hộ cuộc thi này vì nó khiến mọi người gần nhau hơn :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ava của tớ là ảnh tớ
Thế thôi, tớ thấy lạ là rất ít bạn để ảnh mình, nên tớ muốn thử xem
Ảnh này đẹp đấy chứ?
Mà tớ còn nhiều ảnh đẹp lắm
Chữ kí của tớ là lời bài hát Trống vắng, nghe hơi buồn, hơi mơ mộng...và cũng hơi buồn ngủ....
Xung quanh là lá rơi....
Thế thôi...
À quên, chữ kí của tớ còn là tên tớ
Thế thôi,tớ thấy lạ là rất ít bạn để tên mình làm chữ kí,nên tớ muốn thử xem
Tên tớ đẹp đấy chứ? ;;)
Mà tớ còn nhiều tên đẹp lắm

Nhìn ava đi :D thề có chúa làm chứng chả ai lại ko biết con mèo ú DOraemon này đâu nhỉ :D iu quá :*

Nói thật là đọc qua bao nhiêu là bộ truyện tranh hay ho rồi nhưng thấy có ý nghĩa và sức sống lâu dài nhất vẫn là DOraemon :).Tình bạn , tình cảm gia đình......mọi thứ đều rất có ý nghĩa và đước chuyển tải thiệt là dễ thương :*NHớ từ hồi bé tý đã dc đọc dora :) .CHo đến tận bây h 10 năm trôi qua rồi mà đọc lại cảm giác vẫn hệt như hồi đầu:đoạn thì cười đến vỡ bụng, đoạn thì khóc ( mấy cái tập về quá khứ thăm ông bà và cuộc chia tay thử nghiêm ý :( ) .Mọi thứ chẳng có gì thay đổi :).Hy vọng là 10 năm trôi qua hay 20 năm ....30 năm nữa thì truyện Doraemon vẫn có sức sống hệt như bây h:-$ :)>- =D>
Thê nên hôm nay tớ mới lấy dora là ava và lời bài hát của dora làm sign , chả nhầm mục đích gì cả :)) yêu thì lấy thôi và tin rằng tất cả mọi người cũng đều yêu con mèo ú này như tớ .
HY vọng tất cả mọi người sẽ mau chóng tìm được 1 con dora cho riêng mình ;)|-)

Ava và chữ ký của tớ- đơn giản là một niềm tin :x

Gửi lời cảm ơn chân thành nhất cho bạn:x, vì ở bên bạn tôi tìm thấy chính mình

Gửi một chút yêu thương cho tất cả mọi người. Cho dù tớ k hay post bài trên HAO lắm, và cũng k fải là một thành viên tích cực lắm, nhưng vẫn muốn thank HAO rất nhiều. Sắp fải xa 04-07 rồi, nghĩ đến HAO bây h có 2 điều tớ thấy ý nghĩa nhất.

Ký ức- một ngày đẹp trời, mở hồ sơ cá nhân của chính mình ra, đọc lại tất cả những j mình đã từng viết, nhận ra mình đã thay đổi, trưởng thành và chín chắn hơn.

Cầu nối- một nơi xa xôi, đọc topic lớp mình, thấy bản thân như sống giữa tập thể, vui với niềm vui của mọi người :x

Lúc quyết định mình sẽ đi, điều duy nhất làm tớ buồn và tiếc là k đc dự một cái MADE IN 12 của 04-07... Đã ai đi một cái MADE IN 12 chưa nhỉ? MADE IN 12 năm ngoái chẳng hạn...rất nhiều nụ cười, và vô vàn nước mắt...

Phim, hay truyện, đoạn climax (cao trào) bao h cũng là gần kết thúc? :) Mọi ng có để ý k? Lúc mình cảm thấy yêu những người xung quanh nhất là lúc mình sắp phải xa những người ấy...

Hì, bài tớ viết có vẻ trúc trắc một tẹo :p Tại tớ k giỏi Văn và cũng k có nhiều năng khiếu viết lắm. Những suy nghĩ trong đầu cứ miên man làm tớ chẳng biết viết cái j vào cả :"> :)

Tự dưng thấy nhớ 1 câu...

"You don't know what you've got until you lose it"

Chỉnh sửa lần cuối:
Hum,do tính tớ thik thay đổi cho nên ava và chữ kí của tớ cũng thay đổi xoành xoạch ah:p(Triết lí của tớ:luôn luôn tự làm mình cảm thấy mới mẻ:)>- )Mãi đến tận cuối hạn mới post mặc dù tớ post 1 lần rùi phải del:((
Có vẻ như mọi người đều có cách viết riêng của mỗi ng=D> ,tớ sẽ viết theo cách riêng của tớ vậy:) Trở về mồng 8/3 năm nay...
Hôm đấy,tất cả bọn con trai lớp tớ "diện"bộ đồ vestb-) đồng thời cũng tổ chức 1 buổi 8/3 hoành tráng cho các bạn nữ mặc dù mới 2 ngày trc đó vừa mới mệt lử tổ chức GL xong:> Ava của tớ đang dùng là ava hôm GL chụp ảnh tớ mặc vest(thực ra tớ định dùng ava là ảnh con trai lớp mặc vest cơ:(( nhưng ảnh to quá)Mỗi lần,tớ nhìn thấy ảnh đấy,tớ lại cảm thấy...con trai lớp tớ trông chững chạc làm sao,trông trưởng thành làm sao...:-s điều này khiến tớ nghĩ tới tương lai,khi mà lớp tớ,lớp 11T thân yêu sẽ ko còn ở bên nhau như bây h nữa,ko còn chơi các trò chơi tinh nghịch tuổi học trò,mà đâu đó,từng ng trong lớp tớ sẽ thay đổi,sẽ lên đại học hay đi du học,sau đó lại làm kĩ sư,bác sĩ,nhạc sĩ,ca sĩ(lắm "sĩ" quá:)) )hay là cả cầu thủ bóng đá...mỗi ng trong lớp tớ sẽ có 1 con đường đời riêng của mình,mỗi ng có 1 ước mơ để mà theo đuổi...nhưng có 1 điều mà tớ hi vọng là sẽ ko thay đổi,đó là tình bạn của lớp chúng ta...kể cả khi sau này,chúng ta làm ông này bà nọ,hay chúng ta đang ở đâu đó xa tít tắp ngoài không gian,tớ hi vọng là mọi người đều sẽ mãi mãi nhớ đến tình bạn thiêng liêng của chúng ta,sẽ mãi mãi nhớ đến ký ức về khoảng thời gian vui vẻ chúng ta có ở bên nhau:(( ...tớ hi vọng là 10 năm sau,hay 20 năm sau,hay kể cả 40 năm sau(lâu hơn nữa thì chắc tớ ko nhớ đc mất:D ),lớp 11T thân yêu cũng sẽ mãi mãi trong trái tim chúng ta :x tớ viết thế này ko chỉ gửi gắm cho 1 mình lớp tớ đâu,mà còn gửi gắm cho cả khối 0407,1 đại gia đình gồm nhiều đại gia đình khác như lớp Lý,Hóa,Anh...sau này,kể cả khi chúng ta sống trong 1 tập thể có khi còn tốt hơn thì cũng đừng quên khóa 0407 của chúng ta nhé;)
Chữ kí của tớ thể hiện triết lí sống của tớb-) .Nếu bạn có giấc mơ,giấc mơ j cũng đc,từ việc đá đít thằng em trai mình(mãi ko làm đc:D ) hay là "cưa cẩm"bạn nào đó:x đến giấc mơ trở nên giàu có như Bill Gates,hay là trở thành 1 cầu thủ bóng đá nổi tiếng hơn cả Ballack(tớ thik đội Đức mà:p ) thì đừng bao h từ bỏ nó[-x Mặc dù nhiều ng sẽ nói:"Giấc mơ đấy viển vông lắm"hay"Con ko làm đc đâu" thì cũng đừng từ bỏ[-x Chưa thử thì sao biết là mình ko làm đc?:D Chúng ta mới ở độ tuổi teen,cuộc đời đang còn dài chờ phía trc,sao lại ko có quyền mơ mộng chứ?:> Nhưng mơ mộng ko có nghĩa là cứ ngồi đấy há miệng chờ sung:)>- Nhiều ng tớ thấy cứ mơ mộng mà chân tay ko động đậy j cả(có thể họ đang suy nghĩ nhưng tớ ko bít:D )thì sao mà biến ước mơ trở thành hiện thực đc?Cứ thử cố gắng hết sức mình để đạt đc ước mơ đi,nhỡ đâu,điều kì diệu lại xảy ra trong lúc bạn đang cố gắng hết sức vì nó?;) Kể cả khi bạn thất bại,thì cũng chả có j đáng xấu hổ cả vì bạn đã cố gắng hết sức vì nó(nhưng cũng đừng dừng ở đấy[-( ,bạn biết là bạn sẽ còn phải tự rèn luyện nhiều nữa mới biến ước mơ trở thành hiện thực:)>- ) Hãy cố gắng hết sức mình,đừng bao h bỏ cuộc!Rồi bạn sẽ thấy đc mình đã tiến gần đến ước mơ hơn nhiều đến chừng nàob-)

@ HAO : hôm nay đi chơi với bạn, tự dưng nghĩ năm sau lớp mình có nhìu người đi wa'...................:(:)(:)(( Lúc đấy có lẽ 04-07 này sẽ như 1 ngôi nhà nhỏ gắn kết tất cả mọi thành viên trong lớp lại với nhau..........:x...........lên HAO để nói cho những người thân của mình biết^^, dù họ có ở đâu, cách xa mình nửa vòng trái đất đi chăng nữa thì mình và tập thể lớp sẽ vẫn luôn ở bên họ:), là chỗ dựa vững chắc và đáng tinh cậy nhất của họ.;).........:x. Vì thế hôm nay P tham gia cuộc thi này không hi vọng mình được giải mà chỉ nghĩ đây là 1 cơ hội tốt để thể hiện tình cảm nồng hậu nhất với tất cả mọi người mà mình iu wi'!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :x:*HAO hãy gửi những lời thân thương nhất của P đến mọi người nhá!!!!!!!!!!!!!!^^

Ava của P đơn giản lắm, là ảnh của P với 1 đứa bạn rất...rất.....thân^^, mọi người thường gọi nó với 1 cái tên rất thân mật là Nông:) ( không phải nông dân đâu đấy nhá;):D:p ). Ảnh này được chụp hôm làm giao lưu, hôm đấy Nông dẫn chương trình, trông vừa xinh lại vừa duyên dáng..........:x...................Chẳng biết nói j` về đứa bạn này cả vì những điều P muốn nói rất nhìu...........có kể đến sáng mai chắc cũng không hết 8-|, chỉ muốn nhờ HAO gửi bài viết này đến N.:rolleyes:

Hôm nay P vừa nói chuyện với N, có bao nhiêu thứ trong quá khứ lại gợi ra......8-|. P biết cái j` đã wa thì không nên nhắc lại, nhưng trong thâm tâm P vẫn thấy áy náy về 1 chuyện................:rolleyes:và P nghĩ có lẽ N cũng sẽ chẳng bao h quên được nó bởi theo lời N nói nó mãi mãi sẽ như 1 vết sẹo không lành da cứ cứa sâu mãi vào trong tim.....:| Trong chuyện này, ai là người có lỗi đây???:-/ Dù thế nào P cũng muốn gửi 1 lời xin lỗi đến người bạn iu wi':(, chỉ mong người bạn này hiểu P chưa bao h có i' j`, mong 1 điều là N luôn được vui vẻ và hạnh phúc...........:x. P với N vẫn sẽ mãi mãi là người bạn tốt của nhau............:x.Hôm trước đi wa bờ hồ, tự dưng thấy có cảm giác xao xuyến đến là lạ.....:-s .P nhớ lại những hôm được nghỉ, 2 đứa đi bộ dạc cả cẳng quanh hồ8-} .........đi để tìm cho mình 1 không gian mới, 1 nơi thật trong lành, mát mẻ, không có những lo toan bận bịu của học hành, nơi mà chỉ có 2 người bạn với nhau.............vui vẻ,chân thành:x. Rùi có cả lần đi ăn kem Tràng Tiền ( hôm đấy là mùa đông mới thú chứ:D:p,tại P thèm wa' nên cứ đòi ăn bằng được ), dù lạnh nhưng vẫn muốn ăn kem bởi P biết trái tim đầy tình cảm ấm áp kia sẽ sưởi ấm cho P...........:x.Đã thế lúc ăn kem xong còn đi ăn nem chua ở Hàng Bông:D, vừa ăn vừa ngồi cười vì cái dáng ngồi đặc biệt của 1 người wan trọng nào đó........;;), vừa ăn vừa được nghe những lời khuyên "lý thú" và rất "độc đáo"..................:)). Những kỉ niệm đẹp như thế, có lẽ sẽ chẳng bao h P quên, tất cả như vừa mới xảy ra hôm wa, nó còn tươi mới wa', thật trong trẻo và tinh khôi......................:wink:. Cám ơn N vì mọi điều, vì những lúc P buồn, P khóc, N luôn là người ôm lấy P, đưa ra cho P những lời khuyên đáng giá nhất !!!!!!!!!:) ;)).P thấy thik' nhất là cái cảm giác 2 đứa ngồi trên cửa sổ lớp, ngắm trời ngắm đất ( ngắm cả người nữa:p ), rùi thỉnh thoảng lại có 1 vài cơn gió nhẹ thổi tạt wa mặt.......:wink: Những lúc như thế thấy tâm hồn mình thật thanh thản và thoải mái..............cám ơn N đã ở bên cạnh P những lúc như thế!!!:rolleyes:..........................Iu N lắm:*........"Hôm nào lại ngồi sưởi nắng ở ghế đá tiếp nhá!"............................

Chữ kí của P là lyrics của 1 bài hát mà P rất thik'.........................Có hôm đứa bạn thân gửi cho P xem, P thấy thik' lắm, P đã xem đi xem lại nó nhìu lần rùi..........mỗi lần xem là lại thấy mình như được hòa vào với thiên nhiên,thấy mình như được trở về với bình yên..... thấy iu cuộc sống tươi đẹp này nhìu nhìu......đã có những lúc buồn chán, thấy cuộc sống thật tẻ nhạt, muốn buông xuôi mọi thứ 8-}.Nhưng mà hình như chỉ có những đứa ngốc ngếch mới làm thế( suýt nữa mình trở thành 1 đứa ngốc ngếch ).......................:| 8-|.........P chỉ muốn nói với mọi người 1 điều rằng dù có có chuyện j` đi chăng nữa thì cũng không được từ bỏ bất cứ 1 cái j`, hãy sống và là chính bản thân mình..........khi đó mọi người sẽ tìm được cho mình 2 chữ " hạnh phúc " riêng cùng với tất cả những ý nghĩa đẹp đẽ của nó..............:x:*
Xem bài hát ở đây nè: http://m67.vnn.vn/hoang/flash/loversconcerto.swf

Còn 1 dòng cuối cùng ở chữ kí của P là ảnh chụp hôm giao lưu, P thấy rất tự hào vì được là thành viên lớp Trung, tự hào vì lớp mình ai cũng tài năng, con gái thì xinh xắn đáng iu;;):x, con trai thì.....đương nhiên rất đẹp trai:p, đã thế mỗi người lại có 1 nét độc đáo riêng b-).......mà tìm đâu cũng chẳng có được.........:D. Thanx Thư với Trang đã thiết kế ra cái font rất đẹp và cái tên thật có ý nghĩa..........SHINE WE ARE.............:x.Thanx Lam và mọi người đã nghĩ ra được 1 chương trình hay, đắc sắc, đã ở lại tô tô vẽ vẽ cho cái font,.....................bao nhiêu khó khăn, nhọc nhằn từ khi bắt đầu ( kể cả những lần cãi nhau[-x [-( ) cuối cùng để được nhận lấy lại 1 thành công lớn:wink:..............................là THE BEST của khối chiều^^......... Còn 1 điều cuối cùng nữa P muốn gửi đến là:thanx vì nhóm " Từ hôm đó " đã luyện tập hết mình để lúc lên sân khấu ai cũng rất nhớ động tác..........hôm đấy trông ai cũng rất xinh..................:x

Cám ơn HAO, especially 04-07.........:x

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người tham gia thật hào hứng làm mình cũng không kềm được lòng :D

Mọi người đều nói hay cả, mình cũng chỉ xin đóng góp một chút xíu quan điểm của mình về avatar và chữ kí ;)

Ava và chữ kí là những thứ đại diện cho một thành viên, vì thế nó mang dấu ấn của thành viên đó, nó thể hiện một phần tính cách, tâm tư, tình cảm của người sử dụng ;).

Với avatar nhiều người chọn những hình vẽ ngộ nghĩnh, dĩ nhiên phải đẹp, có thể là một con heo, một con mèo, các hình anime, ảnh chụp những cảnh dễ thương như... avatar hiện giờ của mình :D. 2 nàng công chúa ôm nhau ngủ chính là 2 "nàng" lớp lý 2 0306, trong một buổi đi chơi ngoại thành, mình chộp được và rất tâm đắc với "tác phẩm" này. Từ ava và danh hiệu cũng có thể cho thấy là mình cũng khá vui tính đấy chứ :-? b-) :)>- :x

Avatar hay chữ kí đều nói lên một phần tính cách của người sử dụng. Theo mình, quan niệm về một avatar đẹp là ava đó phải tượng trưng cho người sử dụng. Nếu ava là ảnh của người yêu mình, thì điều đó thể hiện tình cảm, sự quan tâm của bạn tới người ấy. Nếu ava là hình ảnh diễn viên, ca sĩ, hay bất cứ ai bạn hâm mộ, bạn yêu quí, hay bạn cảm thấy ghét thì khi bạn dùng làm ava, có nghĩa bạn đã có một sự quan tâm đặc biệt dành cho người đó cho dù là yêu thích hay ghét :>

Chữ kí là những câu nói mà bạn cho rằng nó phù hợp với bạn nhất trong một hoàn cảnh nào đó. Có người để danh ngôn, "ranh ngôn", lời bài hát mà bạn thấy hay. Như mình thì để chữ kí rất đơn giản, tên tự của mình Ginnie và CLB mà mình yêu quí : Hột Vịt Đẹt, mình yêu quí tên tự của mình, và mình cũng yêu quí hội của mình, vì thế mình đã để chữ kí như thế. Chữ kí đã trở thành một phương tiện để thể hiện sự quan tâm của mình đến vấn đề nào đó, đến ai đó, nó cho biết mình là ai, cũng có khi nó thể hiện tâm sự của mình. Lời bài hát ý nghĩa hoặc những từ ngữ khó hiệu như hững hờ, chờ đợi... là những tâm tư tình cảm của bản thân, trong một lúc nào đó. Và có lúc để chữ kí là chả biết kí gì hay không kí kiếc gì nữa, cũng là một sự khó hiểu. Chữ kí của bạn có thể dễ hiểu nhưng đa phần mọi người chọn khó hiểu, chỉ có bản thân bạn, một ai đó, hoặc không ai cả có thể hiểu được những điều bạn nói đến trong chữ kí của bạn.

Con người vốn phức tạp, vì thế không có gì là chân lí vĩnh viễn, và cả những nhận định trên đây chắc gì đã đúng với tất cả mọi người và bất cứ lúc nào? Nhưng đối với mình, avatar và chữ kí chính là "cá tính" và tiếng nói riêng của mỗi thành viên ;) :*

Mình cũng rất thích để biểu tượng Slytherin ở dưới bài viết của mình - phong cách của Gin đấy :)):)):))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên