Asking for help,

Nguyễn Thanh Thảo
(Violethn)

Điều hành viên
Chị đưa thử mấy cái pix lên thì được thông báo là Pix is too large... làm thế nào để resize và phóng to pix như bác Cú nhỉ?, vì mấy lần post thử thấy tủi thân quá, pix gì mà bé như ngón tay út... :((

:(( :(( :(( :(( :((​

1. Kiếm một cái software nào đó kiểu như ACDSee, IrfanView, etc. (nhưng có khi thỏ chả biết dùng thế nào)
2. Đăng ký một cái account trên http://www.photobucket.com rồi upload ảnh lên, ảnh nào to quá nó sẽ tự động resized
3. Gửi thư cho chính mình dùng Outlook, attach bức ảnh vào đó, Outlook có chức năng resize ảnh trước khi gửi
4. Gửi cho ai đó nhờ làm hộ :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Thảo đã viết:
... pix gì mà bé như ngón tay út...

Tuyệt đối không nên tủi thân vớ vẩn như vậy sẽ có hại cho sức khỏe. Anh bày cho 1 mẹo này: trước khi post chịu khó mân mê pix 1 lúc, nó sẽ to ra bằng quả chuối ngay thôi

Goodluck
/Thanh

Bùi Hải Thanh đã viết:
Tuyệt đối không nên tủi thân vớ vẩn như vậy sẽ có hại cho sức khỏe. Anh bày cho 1 mẹo này: trước khi post chịu khó mân mê pix 1 lúc, nó sẽ to ra bằng quả chuối ngay thôi

Goodluck
/Thanh

Bác cứ dùng ngôn ngữ tổ hưu thế này bọn trẻ con nhà bác chắc kinh nghiệm lắm ??? (chả có cái icon nào biểu hiện từ VVH nhỉ) :(( :-/

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Thảo đã viết:
Bác cứ dùng ngôn ngữ tổ hưu thế này bọn trẻ con nhà bác chắc kinh nghiệm lắm ??? (chả có cái icon nào biểu hiện từ VVH nhỉ)

Em Thảo vui tính thế. Anh đang nhiệt tình hào hứng giúp em đấy chứ.

Em phàn nàn ảnh bé bằng ngón tay út thì anh mạnh dạn đoán là em đang cần làm cho nó to ra. Còn sau đó nó sẽ to bằng quả chuối hay quả mít hoàn toàn là do nghệ thuật xử lý ảnh của em chứ, liên quan quái gì đến anh đâu. Hay lại suy nghĩ bậy bạ gì vậy?

/Thanh

Đây rồi, bác này đúng là bác Thanh chị Cẩm Hà nói hôm trước hôm nay em mới gặp.
Đúng là chỉ có đầu hay thích nghĩ bậy thì mới thành bậy. Em cũng nghĩ như bác Thanh, ảnh bằng ngón tay út mà zoom lên thì đúng là sẽ to như quả chuối, zoom phát nữa có thể to bằng quả dưa chuột hay xúc xích của Tây, nếu không tin chị gái gì cứ đem ngón tay út ra mà zoom khoảng 10 lần xem nó có giống quả chuối không?
Ah, nếu như vừa zoom vừa mân mê một cách khéo léo thì ảnh có khi to bằng quả dưa hấu cũng nên.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bùi Hải Thanh đã viết:
Em Thảo vui tính thế. Anh đang nhiệt tình hào hứng giúp em đấy chứ.

Em phàn nàn ảnh bé bằng ngón tay út thì anh mạnh dạn đoán là em đang cần làm cho nó to ra. Còn sau đó nó sẽ to bằng quả chuối hay quả mít hoàn toàn là do nghệ thuật xử lý ảnh của em chứ, liên quan quái gì đến anh đâu. Hay lại suy nghĩ bậy bạ gì vậy?

/Thanh

Kính bác, em cứ tưởng bác học xử lý ảnh nên nhầm ạ, hóa ra không phải nên mới phát ngôn thế chứ, bác lại chuyển ngôn ngữ "tổ hưu" là bậy, em lại cho đấy là kinh nghiệm, không tin bác cứ hỏi thử các cụ hưu chính nhà bác xem, không lại bảo em điêu... :(( :-/ (Khen không được, tâng không xong.... phải làm sao bây giờ???)

Back
Bên trên