Art and Design

Trần Hương Giang
(Zana)

Thành viên<br><a href="http://www.hn-ams.org/forum
Có anh chị nào đang học hoặc biết nội dung của môn học này không ạ? Đó là vẽ, điêu khắc hay chỉ là nghiên cứu về hội họa vậy? :-/

Nghe hơi trừu tượng, chính xác là chưa có nghe lần nào :D !
Ở chỗ anh thì Art là nằm trong một Faculty riêng ( Arts & Social Sciences ) còn Design nằm trong một Faculty riêng ( Design & Environment ). Chưa từng nghe thấy course nào là Arts & Design cả :p, ở đâu thế ?

Art & design a, cũng có khá nhiều người học cái này, có một vài trường ở bên ANh offer course này. Nếu bạn định học A-level thì chỉ có Art chứ không có design. Cụ thể là bạn cũng phải làm project như vẽ, làm tượng....bla bla, ngoài ra còn học kèm theo history. Ngày trước lớp mình học Toán có một đứa Chinese học Art để apply Architecture. Và nó được nhận vào Camb. Nói chung ngành này học khó, đòi hỏi mất nhiều thời gian
Còn nếu bạn học về Design thì chủ yếu nhiều về fashion + lịch sử Art :D

.. a .. bạn Giang định học môn này à ... thế định làm nghề gì hả ấy ??? ... b-) ... tớ dạo trước cũng đăng ký học cái này ... nhưng mà người ta không cho học vì tội ... chưa đi học vẽ bao h mà dám chen lấn ... :D ... xem ở trên net có brief về content đấy .. theo tớ học về lịch sử hội hoạ là chính ... cũng vẽ nhiều ... với cả theo mấy cái trường phái "picatxo" "vango" :D ...

Back
Bên trên