AP exams, co ai co tips khong?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Trần Anh Dũng
(TranAnhDzung)

Uh... em dang dinh thi AP Calc AB va AP CS A, co ai co kinh nghiem gi share mot chut a. Nen mua cai gi va hoc ra sao a?

Xin cam on rat nhieu a.

Không hiểu thi AP nó chém bao nhiu tiền ấy nhể? Không tớ cũng đăng ký thì vài môn xem sao. :)

Hello anh Hung,

Thi APs di anh a, 80$/mon, nhung ma vao college do phai hoc intro. courses, suong lam, tat nhien la phai duoc 4 tro len roi (nghe dau Midd doi 5 moi duoc thi phai) :)

Ban gi can hoc AP Cal AB a ? To vua mua mot quyen tren Amazon cua Barron's, hic, dat oi la dat, nhung cung duoc :)

But, check it out in ur school's lib. first

--- My

P/s: to anh Hung: he, em nghe noi neu minh trinh bay hoan canh kho khan thi duoc giam 20$/mon hay sao ay, ko biet co phai la us citizens moi duoc giam ko nhi ?

Anh đã không hỏi mày thì thôi mày lại đi hỏi anh, sao thằng AP nó đắt thể nhỉ :( mình thì đã đang cháy túi rùi thì chớ. Mà em biết khi nào nó thi không? thi xong rồi mà không được chấp nhận vào học => thê thảm :(

Thi dau thang 5 bac Hung a...
Lam gi co chuyen ko duoc, hehe...50% tro len da la 5 roi (tat nhien la bi tru diem theo kieu SAT)...

Troi oi, mat 2 phut de dich thu cua anh day, hic...em ko doc duoc font tieng Viet ma :((

---G'luck w/ coll. stuff

--- My

Thi AP đứng là cost $80 các bạn ạ, nhưng nếu hoàn cảnh khó khăn có thể miễn được $30, chỉ phải đóng $50 thôi. Nhưng bạn chỉ được miễn nếu bạn không phải là exchange student. Theo mình biết thì đa số các trường đại học chấp nhận 3 trở lên, còn các trường lựa chọn hơn thì chắc phải 4. 5 thì là điểm cao nhất rồi, mình không nghĩ là Midd chơi ác thế đâu. Sắp tới mình định thi English 3 AP và American History AP, các bạn nào có kinh nghiệm cho mình hỏi thăm nhé. Thanks.

Theo mình thì không nên take mấy cái này... Đúng như bác Hưng nói, được vào trường là quan trọng nhất...
1 đứa bạn mình mới take 1 kỳ thử... Bê bết... Lịch sử Mỹ được có 1 điểm... Tại vì, nếu nói về Progressive Era, nó lại không hỏi kiến thức mà nó hỏi về các sách nào nói về thời này và tác giả sách đó... Mình mới học 1 năm nên không thể đủ kiến thức bao quát được kiểu này...
May ra Toán hoặc CS thì còn được... Nhưng thấy cũng "lạ lẫm" lắm...
Ngay cái SAT II cũng thế thôi... Vật lý lượng tử lấy đâu ra nếu không học chuyên Lý?

:) Đoạn đầu thì chú nói đúng, nhưng mà nói về SAT II thì bậy quá :mrgreen: Kiến thức lớp 12 bình thường cũng xơi SAT II ngon lành rồi, cái khó là không biết từ thôi, căn bản nữa là nó hỏi nhiều, từ lớp 8 đến lớp 12 :mrgreen: Anh vẫn làm bình thường đấy thôi.

Hehe, to thi thay bac Hung cha muon thi vi...tiec tien thoi, :D , neu vao duoc roi ma ko phai hoc may cai intro. courses thi do hon rat nhieu. Mot so truong co core curriculum require mot dong kho'a ma...to thay may nguoi o DH thi APs xong, hoc nam dau nhan ha lam. Nhung ma noi chung thi hoc intro.courses cung co cai hay, vi bam sat duoc voi tinh hinh cu the cua tung truong de hoc tiep len cac khoa sau.

SAT IIs la designed cho bon hoc sinh ben nay. Ma to thay trong chuong trinh cua no bao gom het cac thu trong SAT II Physics day chu, chi phu thuoc xem minh hoc Phys nam thu may thoi, chu ko phai co hoc chuyen Ly hay ko.

---My
Ps: hic, moi nguoi co reply danh tieng VIet ko dau duoc ko a? May em cha doc duoc font VN gi ca, ngoi dich posts dau ca mat :(

Mày chỉ được cái hiểu anh :mrgreen: Nói thế chứ nếu được chấp nhận anh cũng cân nhắc làm vài cái AP cho nó thoải mái ĐH một tẹo

Ơ, bạn My cho tớ hỏi cái, thế có thi AP về chemistry ko???
Anh hưng nói cứ như đùa ý, ai đi theo exchange pro. hầu như cũng mới học xong 11 thôi ạ,lấy đâu ra kiến thức để mà xơi tái SAT II được ạ???.
ah My oi,neu ay muon doc duoc tieng viet y, vao www.fpt.vn roi download font xuong may la ok thui

Hic, thankx, nhung to dung Mac-Apple nen ko load duoc unicode :(
Hehe, theo to thay thi ben nay DH no coi trong diem SAT II hon nhieu hay sao ay. To ko chac lam... Thi SAT II thuc ra la de hon SAT I (nhieu nguoi noi the, ca nhan to cung thay the), va cach tinh diem cung de chiu hon. Neu thi SAT II Math IC thi cha khac gi SAT I Math, con de hon. SAT II thi hoi khoai mot ti, hic... vi bon ben nay dung graphing cal. thanh thao roi, minh moi sang, hehe...di tim function con cha xong :">
Thi SAT II Writing thi...hehe, theo to thay cung giong nhu Toefl, moi phan identifying errors thi co tricky hon thui...

That does not mean my SAT IIs are great though, a shame to admit it sucked :">

Ap Chem a, to chiu, xem thu thay cha hieu gi het, hic...
To thi Ap Phys C voi Cal AB thui

To em Trang : Có AP Chemistry đấy em ạ. Nói chung là có rất nhiều. Chị thì môn nào cũng muốn thi, nhưng mà hơi giống anh Hưng ý ở khoản tiếc tiền. Mấy lại vấn đề là có được trường nào nhận ko ý chứ.

Em My thấy SATII writing dễ thì đỉnh rồi. Maths thì đúng là dễ, còn Phys với Chem thì cũng có một số câu hơi ngớ ngẩn.

Tình hình là dealine cho AP registration là bao giờ ý nhỉ ???

To chị Thảo:chị Thảo ơi,em hỏi cũng chỉ để bít thui.Em bi zờ cũng giống chị và anh Hưng,làm 1 nháy $80 thi xong rùi mà vẫn lông bông thế này thì nguy lắm.
Mà em thấy tình hình này,nếu em có trường nhận(chỉ là nếu thôi) thì em cũng chẳng thi Ap đâu ạ.Tháng 5 là tháng chuẩn bị về,đầu óc nào tập trung vào học được???Còn 3 tháng nữa mới được về mà mấy hôm nay em đã ngủ mơ là đang ở nhà rồi--->chán đời
Tình hình apply của cả nhà đến đâu rồi ạ???Em thì đến giữa tháng 3 chúng nó notify 1 loạt nên bây giờ cũng phải chuẩn bị thuốc trợ tim dần.Ah đúng rồi,em có ý kiến này,mọi người qua đây bằng airline nào ạ???Có phải cathay pacific không ạ???Nếu đùng thì amser nhà mình về cùng nhau đi,như thế cho vui,chứ em cứ nghĩ đến cải khoản ngồi trên máy bay 1 mình gần 30h ma nan qua

:shock: Trời, Trang hâm. Mày nói cứ như mai xách vali về nườ rồi ý :D Ngày nào tao chẳng mơ thấy Việtnam hi`hi`` Thế mới biết mình yêu quê hương chế nào. Mày đi cathay là qua cali đấy hả? tao đi Singapore airline cơ, hay mày change đi h`ih`i`
Thôi chúc mọi người vào trường như mong muốn nhé, chúc anh zai vào được havard, Trang vào được...( mày thích vào đâu?) và tâtts cả nhưng ai đang nôn nóng chờ notify thì bình tõm nhé, mọi chuyện đâu vào đấy ý mà;)
To chị Thảo: Cho em hỏi 1 câu: chị có apply vào University of AZ không ạ? Nói cho em nhé hi`hi`
To Anh Hưng: em không làm anh zai thất vọng nữa đâu. Hè về em sẽ chứng minh cho anh xem ;)
( Quyết tâm cai net khi nào có trường nhận thì online tiếp, có gì fone cho ông anh sau vậy)

Chỉnh sửa lần cuối:
To em Trâm : Chị có apply U of A em ạ, ko apply thì nó lại kêu là mình ko yêu bang AZ :D. Nhưng chị vẫn có trục trặc với cái transcript. Em cũng apply trường đấy đúng ko? Chị thấy nhiều đứa apply vào đấy lắm cho nên cũng hơi run, vì là gà nhà đá nhau. Em apply những trường nào thế. Có gì gửi mail hay gọi điện cho chị cũng được. 623-544-8151. Ko có card thì để lại SĐT chị gọi lại. :)

Mình còn chưa ra đâu vào đâu cả. :( Thôi chúc cả nhà may mắn vậy.

Thật buồn cười. Các người mang tiếng trường Ams mà toàn hạng mù chữ, chủ đề nó hỏi về Ap exam lại mang chuyện vé máy bay, rồi than thở nỉ non.
-----------------------------
Về AP exam
05/05-16: ngày take ap exam
07/01: ngày có kết quả
Deadline không rõ nhưng có lẽ nên đăng ký trong tháng 3

:mad: Bạn Tử Long này giở cái giọng ăn khoai nướng ở đâu ra thế hả???
To chị Thảo: hic tận $22000/năm, sao ba mẹ em lo được cho 2 đứa hả chị. Em cũng chưa biết thế nào nữa :( Mà sao bà chị biết em đang túng hic Nếu được chị phone cho em nhé, số fone của em là: 269-345-6691. Chỗ em nhanh hơn chỗ chị 3 hours đấy nên chị fone muộn nhất là 6pm chỗ chị nhé vì nhà em khò khò sớm lắm :D Dạo này chả được liên lạc với ai cả, buồn thúi ruột :cry:
Mọi người giờ ngồi chờ kết quả, còn mình thì chưa thèm động đậy gì, chắc khi mọi người bắt đầu về VN thì mình ngồi chờ kết quả đây :lol:

Nguyễn Tử Long, watch your language !!!

Most of the people posting here are your peers and people older than you. If you know something, feel free to share with those who don't know. But please behave and show respect. Thank you !!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên