Ap Calculus

Trương Hoàng Quân
(hquant)

Mình đang học lớp AP Calculus AB . Nếu mình tự học để thi BC thì có cơ hội đạt điểm 5 ko ?
Ngoài ra mình còn thi thêm physíc, Literature nữa, thấy hơi ôm đồm , nhưng ko thi thì uổng , vì học trong lớp cũng khá lắm .
Có bạn nào đã thi AP Literature, cho mình hỏi quá trình học trong bao lâu ? nói chung cho hỏi thăm kinh nghiệm .
Cám ơn.

em làm luôn cái BC cho tiện,học thêm một tí thôi.

nếu để thi BC mà tự học thì cũng đc nhưng ko chắc là có đc 5 ko thôi ;) Tùy theo lên đại học bạn định học ngành gì, mà kể cả thi AP cal AB nếu đc 5 vẫn có thế skip cả Cal 1 và 2 để học luôn Multivariable ở college... túm lại là cứ AB cho chắc ăn :D

thi 3 AP cũng chả mệt lắm đâu nhưng mà liệu lên college có cần cái AP Literature kia ko? ...nếu ko thì thi làm gì nhỉ, vì lúc apply các trường chỉ nhìn xem có học AP ko thôi, doesn't matter có thi hay ko ;)

AP Literature ko hi vọng lắm , mà mình được miễn đóng tiền, bởi vậy ko thi cũng uổng :D .
Phân vân giữa AB với BC quá. sao nó ko cho thi cả hai nhỉ.

cứ thi AP Lit đi. các trường thường bao giờ cũng có required general education bao gồm Eng hoặc Lit class. nếu em pass được (nghĩa là được từ 3 trở lên) thì được miễn, giành thời gian mà học các môn khác.
con chuyen ABC thì cứ theo chị DHuong là thượng sách.

Mình năm ngoái cũng định thi AP Lit vì thấy cũng không khó lắm, chỉ học 2 lớp English 12 là Language and Composition & Social and Political Essays ở trường thôi, nhưng vì đã đăng kí thi 3 AP khác rồi nên không thi thêm Lit.

Còn về chuyện AB hay BC thì nếu cố được thì thi BC bỏ qua được Cal 2 ở ĐH. Mình có đứa bạn chẳng học AP gì mà tự học còn thi được 5 BC nữa là :p

Back
Bên trên