Anh chị nào đang ở Pháp cho em hỏi với!

Hoàng Thiệu Bảo
(billy87)

Năm nay em sang học ở INSA de Lyon, muốn hỏi kinh nghiệm của 1 số anh chị:

1-Máy vi tính, điện thoại di động nên mua ở đây hay sang đấy mua để rẻ và tiện nhất.

2-Tìm mua giáo trình học ĐH, từ điển kỹ thuật mua ở đâu?

3-Anh chị nào ở Lyon bít chỗ nào mua đồ rẻ chỉ em được không (ở Lyon ấy ;))

Merci bcp!

Chị chỉ trả lời được câu hỏi thứ nhất của em thôi; di động thì em sang đây dùng dịch vụ nhiều máy họ tặng luôn, nếu em muốn máy xịn thì trả thêm tiền, nhưng sẽ rẻ hơn tiền mua máy nhiều, vì thế em nên sang đây hẵng mua di động, còn vi tính thì chị thấy mọi người ai cũng sang đây mới mua cả, vả lại vi tính ở nhà theo như chị biết thì không có bàn phím Tiếng Pháp, nếu em mua ở nhà sang đây lai phải mua bàn phím TP cắm vào đấy!

Để anh trả lời tiếp câu hỏi thứ 2:Sang INSA de Lyon thì ko cần mang theo giáo trình gì đâu.Lúc vào học họ sẽ phát giáo trình cho.Tất nhiên là sách viết bằng tiếng Pháp.Cứ yên tâm là mấy quyển đầu dễ lắm,ko hiểu tiếng thì cũng đoán đc thôi (giáo viên họ soạn riêng cho AINSA mà).Mà sang bên đấy thì nên học bằng tiếng Pháp,để còn có từ vựng mà làm bài nữa chứ.Nếu vẫn chưa yên tâm thì vào năm ,chú qua để anh bàn giao lại mấy quyển sách tiếng Việt từ mấy năm trc để lại :)).Ah,nếu mà thừa nhiều cân quá thì khua sang hộ anh mấy quyển truyện đọc cho vui,chứ đọc trên net ngại lắm :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên