Anh chị giúp em tìm hoc bổng ở sing với

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Lê Hoàng Phương
(babyboy47)

Em đang chuẩn bị vô lớp 10 nhưng muốn tìm 1 cái học bổng đi sing học có thể la` tư` lớp 11 các anh chị giúp em nha :)

học hành ra j mà thi hb /:)
lo học cho giỏi trên lớp đi đã bố ạ /:)

@ anh Híu: em đã cố kìm chế rồi đấy chứ /:)
thik thì vào chỗ du học sing nhá topic riêng lẻ thế này ai chiều đc :D < gương mẫu quá ^^ >
anh Hưng ơi anh lock hộ em cái :D

Lê Hoàng Phương đã viết:
Em đang chuẩn bị vô lớp 10 nhưng muốn tìm 1 cái học bổng đi sing học có thể la` tư` lớp 11 các anh chị giúp em nha :)
Chú không thấy là các anh chị đã lập 1 đống du học sinh ở SIng rồi đấy à ?? Thik thì vào đấy mà hỏi... anh Hưng ơi, lock thôi:D

Chỉnh sửa lần cuối:
ai lại thế , tóm lại là có 2 hb cấp 2 , asean và schoolbased , có j vào box dh sing để biết thêm thông tin em nhé :)

em Phương không biết vào đây hỏi, cớ gì em Mai phải cư xử không đẹp như vậy :) mà cũng đừng réo anh Hưng cái kiểu đó, it sounds like he has to work for you.

nó học cùng lớp em em biết hết đấy chị ạ ;;)
OK ! OK ! em ko bao h dám réo anh Hưng nữa Ạ ! T_T

coi như em BIẾT bạn cùng lớp em đi :) nhưng em có thấy là vô lý không, khi chỉ em thì ĐƯỢC QUYỀN vào đây hỏi về chuyện đi du học, mà lại nói bạn KHÔNG ĐƯỢC PHÉP, đuổi bạn về nhà học tiếp? tại sao em được quyền ước mơ mà bạn em không được phép tham vọng? tại sao em tự cho em được vạch ra một con đường để đi, mà sẵn sàng giơ tay ra bịt nó lại trước bạn mình? một hành động như thế, có phải là đẹp và khiêm nhường hay không?

Nguyễn Quỳnh Mai đã viết:
nó học cùng lớp em em biết hết đấy chị ạ ;;)
OK ! OK ! em ko bao h dám réo anh Hưng nữa Ạ ! T_T
Anh thấy chị Nga nói đúng đấy! bạn có học thế nào cũng không quan trọng! cái quan trọng là bạn ấy có muốn và có quyết tâm là sẽ thành công nêu em không nên nói như vậy! OK?

xin lỗi lạc chủ đề chút.
mày vẫn thế nga ạ :) hihi :) năm sau hi vọng gặp mày thg 6 , khi tổ chức họp lớp luôn

thế thôi , em Phương muốn biết thêm tt thì sang box dh sing thôi :)

ac , chị Nga béo , chị chả thay đổi gì cả :p . Khách quan thì ai cũng được quyền hỏi về chuyện du học này nọ , chủ quan thì chỉ có người cùng lớp như cái Mai mới biết và bức xúc . Sao lại mang cái khách quan áp đặt lên cái chủ quan :-/ . Topic đi Sing có thiếu đâu sao phải lập một cái riêng như thế lol .

:D giống hội đồng tẩm cock thế :))
ban đầu là em Mai :D bi h là em Nga :D
cái Mai có hơi độc đoán nhưng mà em Nga hung hãn thế :D chuyện trẻ con với nhau thôi mà :D ngữa mồm làm j` :)

Xin lỗi bon chen 1 tí hehe
Trẻ con thì mới phải dạy chứ( no offense).

Bà chị Nga này, em thấy chị hơi tiêu cực đó. Em Mai là 1 ng trong cuộc biết rõ mọi việc nó mới dám nói thế. Hơn nữa đấy là bạn nó, nó thích nói thế nào là việc của nó [-x em chẳng thấy sai trái gì khi nói với bạn bè thân quen = cái giọng đấy cả [-x
Khi chị không biết rõ mọi việc thì làm ơn đừng phán xét như thể biết hết phải trái đúng sai như thế !
Đây là vài lời em góp ý thôi ạ, mong mọi người thông cảm :)

Chỉnh sửa lần cuối:
uh! đối với người nói có thể nói xong quên ngay nhưng đối với người nghe ( nhất là trẻ con) thì nó có thể ảnh hưởng ít nhiều đấy.
Trẻ con thì câu đầu thôi! đến comment thứ 2 thì anh không đồng ý chút nào.
Anh tin không phải tất cả những người có học bổng đều thuộc top trên.

Các cô các chú lắm chuyện nhỉ? Cãi nhau đi ra chỗ khác.:|. Mười mấy tuổi đầu rồi mà cứ như trẻ con thế?
@Chú Lê Hoàng Phương:
Được, bọn anh sẵn sàng giúp đỡ. Nhưng chú cần nói cho bọn anh biết là chú cần giúp đỡ cụ thể cái gì thì bọn anh mới giúp được.
Nếu chú muốn có thêm nhiều thông tin (extra information) về các loại du học, thì anh bảo chú vào vietabroader.org rồi mò mẫm ở đấy. Cao nhân Harvard, Princeton, Yale, Williams, MIT , Oxford, Cambridge người Việt Nam đều ở trong đấy cả.

Các em sang topic du học Singapore nhé.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên