Anh 1

Chào bọn mày. Tao đã đến đây từ tuần trước. Tao học trường mới, ở campus mới, chưa quen nhiều bạn, buồn lắm. Đang quen o nhà lúc nào cũng nghe bọn mày rối rít rồi mà. Diệp và DHau sang đấy có buồn kô? Trường bọn mày có mỗi 1 VN ah? Trường tao có mấy người nhưng ít khi gặp nhau nên cũng chán.
Bọn ở nhà bắt đầu đi học rồi nên bận quá ah? Chẳng ai lên mấy.

Ủa, thế Chim học trường mới à? ở campus à? Có roommate không?
Ừ, bọn lớp mình ít lên quá, tốc độ post bài chậm như rùa.
Tao lúc mới đến cũng buồn thúi ruột, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi. Mày đi 1 năm rồi buồn làm gì cho mệt!

To Diệp: Thấy bọn ấy kể chuyện hay quá thành ra người ở chỗ "nhà quê" như tớ chỉ còn biết ngồi mà tưởng tượng tới cảnh bên đó thì sao mà có tâm trí post bài được:p.
To D& DH: Bên đó có celebrate trung thu kô? bên tớ thì hôm trung thu trời mưa thành ra ngồi nhà cày thôi. Bọn tớ đầu tháng 10 này thi rùi. Hãi quá. Học mấy quyển textbook liền mà còn mỗi 2 tùân nữa:(

To Diep: Tao ở campus, mỗi đứa 1 phòng. Kô hiểu mày hỏi roommate nghĩa là sao? Chỉ co flat-mate thôi, single room mà. Thế mày phải ở chung phòng ah?
Êu Tùng ơi, trường ấy có nhiều VN kô? Bao nhiêu?

o tao cung phai share phong voi 1 con TBN ne. Cang vui, chang sao ca.
Dang tuc lon ruot vi bai kiem tra CAL.. duoc co 4 diem thoi.. tai sai may cho sieu ngu khong chap nhan duoc... :((
the co Hoan da cho ca lop lam bai kiem tra nao chua the? Tinh hinh the nao? ;) Hy vong la ko the tham nhu minh nam ngoai! :(
the thang 10 nhung dua nao thi SAT the nhay? Chuc may man nhe! Tao thi sau chung may nua ngay. :)

*** Bai nay la bai thu 111 cua minh. Co len ta, khi nao duoc 1111 thi phai an mung moi duoc! :) Ma moi nguoi co nho 1111 la gi ko vay? :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Tùng Bùi đã viết:
To Diệp: Thấy bọn ấy kể chuyện hay quá thành ra người ở chỗ "nhà quê" như tớ chỉ còn biết ngồi mà tưởng tượng tới cảnh bên đó thì sao mà có tâm trí post bài được.
To D& DH: Bên đó có celebrate trung thu kô? bên tớ thì hôm trung thu trời mưa thành ra ngồi nhà cày thôi. Bọn tớ đầu tháng 10 này thi rùi. Hãi quá. Học mấy quyển textbook liền mà còn mỗi 2 tùân nữa
Chỗ tớ thì thực ra cũng là nhà quê thôi. Híc híc, cứ như trường dân tộc nội trú ý.
Tớ còn không nhớ hôm đó là Trung thu ý chứ. Lên mạng thấy Diệu Hương nói mới nhớ ra. Về dorm nhìn lên trời thấy trăng tròn và sáng, nhớ nhà ghê. (Chuối quá!) Ở đây được cái ngắm được toàn cảnh bầu trời nhưng mà chả bao giờ có thời gian mà ngắm...

Chỉnh sửa lần cuối:
Tao thì chung phòng với 1 đứa ở New Mexico. Nhưng mà hỏi nó có xem phim Roswell không thì nó lắc đầu nguầy nguậy (viết đúng chính tả không nhỉ?).

Uh, chắc là 1/11 tao cũng sẽ thi SAT. Tao đang học 1 lớp SAT Prep. Thế bao giờ mày thi TOEFL hả Diệu Hương? Còn mấy đứa thi TOEFL hồi 23/8 thế nào rồi? Có kết quả chưa?

To Chim: trường tớ có 7 đứa VN cơ:D. Lớp tớ thì còn 2 thằng nữa nhưng bé hơn mình 1 tuổi. Phòng tớ thì cả phòng VN:D.
*** Bai nay la bai thu 111 cua minh. Co len ta, khi nao duoc 1111 thi phai an mung moi duoc! Ma moi nguoi co nho 1111 la gi ko vay?
là gì vậy:p. Tớ kô nhớ đâu:p. Vả lại 1111 thì còn sau 1810 mà:p

may hom nay chan qua, chua gi da bao nhiu bai tap.
Chung may oi, viet ko dau cho cai DH no doc duoc nhe.

Chỉnh sửa lần cuối:
U, tao o day cung co nhieu bai tap lam. Nhung ma khong co nhung thu nhu la phim phot nen cung khong mat thoi gian lam. Binh thuong o nha vi xem het phim no den phim kia nen khong co thoi gian lam bai tap. Con o day thi phim cung co nhung la phim o bang video va toan phim cu mem nen thuong tao chi xem vao dip cuoi tuan thoi.
He he Dieu Huong oi, tao vuot may so bai roi.:mrgreen:

DH: The con roommie nguoi TBN cua may the nao? Co nice khong? Truong may co chup anh gi khong? de bon tao ngo' cai' mat ma`y xem the nao? A ma bao gio may doc duoc chu co' dau thi bao moi nguoi nhe!

tao ko co may anh ky thuat so thi lam sao chup de gui cho moi nguoi nhi? hi hi tao trang ra day! ca beo len nua.. :((
Con cung phong tao cung vui, noi chung la duoc.
Tao thu download vietkey roi nhung no ko chay duoc trong MAc thi phai, tuc chet mat thoi! A, diep oi, may bao chat qua Window la nhu the nao? Neu ko co WIndow thi lam the nao?

tinh ko viet them bai de giu con so 111 nhung ko viet ko duoc..
Lop minh dao nay co gi vui khong vay? Chia se cho moi nguoi nghe voi!

Flat-mate cua tao cung co 1 con TBN. Con dau toan TQ.
Tao tuong DH ko viet duoc TV thoi, hoa ra ko doc duoc nua ah? Hoa ra tu truoc den nay deu ko doc duoc bai cua moi nguoi ah?
Hom nay tao phai lam 1 bai ve festival cua VN, ma tao nghi mai chang biet lam ve ngay gi ca. Tet thi cung gan giong chinese. Bon may goi y' cho tao voi.

ruou nep cung duoc. A, tu truoc den gio tao van co doan nhung chu duoc chu ko. Noi chung la nhu doc ngoai ngu.. :(

Hom nay tao se ruoc co, bon may a.
Hoc sinh moi nuoc se ruoc co nuoc minh va noi ve y nghia cua no.

Nguyễn Diệu Hương đã viết:
tao ko co may anh ky thuat so thi lam sao chup de gui cho moi nguoi nhi? hi hi tao trang ra day! ca beo len nua.. :((
Con cung phong tao cung vui, noi chung la duoc.
Tao thu download vietkey roi nhung no ko chay duoc trong MAc thi phai, tuc chet mat thoi! A, diep oi, may bao chat qua Window la nhu the nao? Neu ko co WIndow thi lam the nao?

Muon doc tieng Viet thi download Safari 1.0 o apple.com moi duoc be' a ;)
Ko danh duoc tieng Viet co dau dau, a, co the duoc, nhung ma hoi bi thu cong, em vao Sys. Pref. --> International --> Chon Viet --> Shift+ space, se dung kieu danh 1= a,... ko phai telex... G'luck

Phu phu, hom nay hoc 2 tiet Ly vao tiet 4 va 5 -> met, doi

Back
Bên trên