Aidez-moi de ne pas dire des bêtises!

Nguyễn Nguyên Phương
(Chickabiddy)

Aidez-moi à ne pas dire de bêtises!

Nhà mình ai biết câu tán tỉnh nào câu danh ngôn tình yêu nào hay hay bằng tiếng Pháp thì post lên cho mọi người :D học hỏi để đi tán zai/tán gái/(tán loại gì khác thì ko biết nữa ;) ) với nào!
:p Cứ mot à mot mà tán thì đúng là toàn nói điều bêtises rồi!

Chỉnh sửa lần cuối:
:D Em cũng mới chỉ biết mỗi câu đấy! Anh còn câu nào khác ko? =))

:)):)):)) Nhưng mà sao, mot à mot lại là bête? :-/:-/

Em có biết mỗi "les yeux de la mer" hay đại loại gì đó thôi! :D Tán gái! :))

Em thì em chịu roài :)
Bao h có bác nào tỏ tình = tiếng Pháp với em em lôi lên đây để cả nhà đánh giá xem có bête k nhé :biggrin:
Mà em tg các bác zai bên Fr thì rành mấy vụ này lắm chứ :-? :mrgreen:

Em ơi, không thấy anh Hoàng, 1 câu đấy là ngon lành à? :)):)):))
Cộng với cái mồm, cái mắt ông ý, con nào không chết mời là lạ! :))

.....J'ai versé une larme dans l'océan, le jour où tu trouveras, je cesserai de t'aimer.....

những câu danh ngôn tình yêu hay thì ko thiếu,nhưng mình chỉ hay nghe mấy câu dân dã thôi:D
T'a un cul d'enfer
Mon calibre t'inte'resse cowboy?
t'es trop bien roule'e baby
tu sens la rose (bof)....
(ds les films :D)

Cả nhà ko ai hào hứng tán gái tán zai = tiếng Pháp à? Chả thấy ai tham gia gì, buồn ghê!

À quên, tranh thủ spam thêm 1 bài, sửa cái topic name lại đê :D
Aider qq'1 à faire qqc :p (ko biết các em lớp pháp có đồng tình với structure này ko nhể,cái này phải gọi là quen thuộc đến cổ điển b-))

anh Chương đã bắt đầu thì em cũng xin góp ý nữa luôn "ne pas dire de bêtise" :p
for the topic:
ça,tu peux pas le savoir,mais t'as de très beaux yeux (puis donne-lui un baiser en vitesse et sois pret à recevoir une claque:D)

Cả nhà thông cảm, em ko sửa được tên topic :D Em ko có quyền heheh. Ok, em nhận lỗi sai ngữ pháp! :D

Pháp 2 hay sau ngữ pháp thế đấy chị ạ! :D Em cũng thía nè! :D

:D chị dốt tiếng Pháp lắm mà :D :p Toàn nói luyên thuyên thôi!

C trop facile pour lé filles. Elles n'ont qu'à se deshabiller, puis le man sera ouf s'il dit non. Rien à parler, rien à se prendre la tête.
Puis les gars, draguez plus tôt avec les mains. Toucher, frotter, c réaliste, c'est rapide, et tres efficace. Imaginez, comment il fait froid en France. Les filles aussi, elles ont froid. Alors elles ont besoin de la chaleur, dont seulement les hommes qui peuvent amener.
Doï doï doï.....

:)):)):)):))
Anh Thanh ơi, em nghe được là "Noï, noï, noï" anh ạ! :)):)):)):))

Nguyễn Chí Thanh đã viết:
C trop facile pour lé filles. Elles n'ont qu'à se deshabiller, puis le man sera ouf s'il dit non. Rien à parler, rien à se prendre la tête.
Puis les gars, draguez plus tôt avec les mains. Toucher, frotter, c réaliste, c'est rapide, et tres efficace. Imaginez, comment il fait froid en France. Les filles aussi, elles ont froid. Alors elles ont besoin de la chaleur, dont seulement les hommes qui peuvent amener.
Doï doï doï.....

Đại ca này tiếng Pháp cao thâm quá, hiểu được chết liền :D

@em Huy, em Phương: tự nhận mình trình thấp khiêm tốn là tốt :D Nhưng trên đời này đứa nào mà ko viết sai anh quỳ gối lạy nó ba lạy :)) Ai học rồi mà chẳng viết sai hả các em :D Nhìn cái bài quote ở trên đi, giờ mà bảo 2 đứa chỉ ra lỗi sai chắc ko khó đâu nhỉ :-$

thằng Chương ko được chê anh em thía, ai chả biết mày học giỏi, chuyên Pháp, lại còn có giải nọ giải kia [-x Trong khi đó bọn tao lớn lên trên đường phố, toàn học bạn bè là chính, nào có được học viết bao giờ? Phiên â, đc thế này là khá rồi đấy :D Mày so sánh khập khiễng quá làm anh em buồn. Cúi đầu xin lỗi anh Nguyễn Chí Thanh đê [-x

Mà tao thấy anh Thanh viết cũng dễ hiểu đấy chứ, khá thân thương, giống cái bài CV LM của tao :p

:)):)):)) Quá hay luôn :)):)):)) Cực bình dân, dễ hiểu! :D
Còn cái bài LM, CV, bác Hoàng viết mang tính hơi bị.... formulaire! :D Nhưng vẫn dễ hiểu

@A.Chương: Anh được giải cơ à? :eek::eek::eek::eek: Thế mà chả khoe gì nhề! :D Đỉnh cao ghê!

Back
Bên trên