Ai co De thi Shin Nihongo trung cap chi gium

Nguyễn Trần Phương
(Arika)

Minh dang rat can tai lieu de thi theo giao trinh ShinNihongo trung cap, ai da tung thi va co kinh nghiem xin chi giu`m.
Rat cam on :-/

em chưa từng thi theo Shin-nihongo bao giờ nên không biết đề thi thế nào cả, rất tiếc không giúp gì được cho anh cả.... Nếu em nhớ không nhầm thì Shin-nihongo ngoài quyển giáo trình chính ra, còn có một quyển bài tập nữa (問題集), nếu làm tốt quyển đó thì em nghĩ sẽ không vấn đề gì đâu :)
mà em cũng chưa từng nghe đến Shin-nihongo có ra đề thi cả, tưởng đó đơn thuần chỉ là giáo trình thôi chứ nhỉ?? còn 日本語試験 hoặc 日本語検定 thì có nghe nói.

ah, 日本語能力試験. Em chưa thi cái này bao giờ :( có ai thi rồi có thể cho mọi người biết kinh nghiệm được không?
thanks for your link :) trong site này có cả phần mondai cho mình làm thử và check kotae ngay trên mạng. Good link=D>

Cảm ơn mọi người nhé! 新日本語 là giáo trình tiếng Nhật mà bất cứ ai sang Nhật làm việc mà thông qua tổ chức AOTS đều phải học qua.Cũng may là nó ko khó như thi năng lực tiếng Nhật phù...phù... :) .Có gì xin mọi người chỉ bảo thêm. Cảm ơn rất nhiều!!!

Back
Bên trên