Ai biết nhắn giùm mấy đồng chí A2!

Trịnh Đức Cường
(Napoleon)

Tình cờ nhận được cái link mới chui vào cái bóc này xem bài, nhìn anh em A1, A3 nói chuyện cưới xin, anh em T1, T3 nói chuyện bài bạc mà thèm. Mịa chứ, A2 mình, đâu có tệ đâu mà chả bao giờ thấy chơi được với nhau nhỉ. Ngày xưa cũng sôi động được mấy bữa nhân cái dịp Web, rồi cũng lại đâu vảo đấy. :argue:

A2 ơi, bỏ qua mấy trò vụn vặt lẻ tẻ, tuh tập đê, sắp xếp một hôm đi uống rượu cho vui, lâu quá rồi. Không dám khuyên bảo gì anh em, chỉ tiếc cho một tập thể toàn tinh tú như thế (tất nhiên là trừ tớ) không chơi được với nhau lúc bé, hợp tác làm ăn đàn đúm với nhau lúc lớn, quả thực là đáng tiếc. :((

Em phải hành nghề tiếp đây, các bác nào không thích em thì cứ không thích, nhưng setup một vụ tụ tập nhậu nhẹt cho zui đi, sắp sinh nhật Bác chẳng hạn :tongue:

Thế nhé, em viết bài này tình cảm với lớp thì ít mà sự ghen tức trước tình cảm bọn lớp khác với nhau thì nhiều, các bác có máu thì máu nhanh nhanh lên tí.

Nice day,

DC

ối ối bạn Đức Cường ơi, lâu lắm rồi tôi mới lên đây, thấy dân A2 ta lẻ loi quá. nhưng chắc tụ tập ăn uống cả lớp thì không bao giờ thành đâu, chỉ tụ tập nhóm thôi. nếu ĐC có lòng có dạ thì lập một cái danh sách lớp đi, rồi điền vô các thông tin của mọi người để thỉnh thoảng ai có lên thì còn biết các bạn bè trôi dạt về đâu.
Những người muôn năm cũ, hồn ở đâu bây giờ...

Nghe đám vnn2 nói chủ tịch Cường híp cưa được con gái rượu của cụ tít rồi nên chắc giờ này còn tít mít ở đâu, 1 tháng rồi chưa vào đây.

Hehe hóa ra vẫn còn bài này post từ ngày trước, thế mà đến giờ cũng có mấy mống vào post đâu, cảm ơn ông bẹn Linh, ông thì nhất rùi vơ con đề huề, tớ thì vẫn lang thang ở SG, ông ẻm nào vào SG thì contact nhé (0903212427). Trong này buồn phát điên rùi, hôm trước qua Sing một tuần chả biết số ông Ams nào để liên lạc cả, bị mấy đúa ở khách sạn chỉ ra Guylang suýt chết, may mà bò về được :)

Nâu nắm không có tin bạn Hằng, dạo này bạn ở đâu, làm gì cuộc sống tionhf cảm có gì trắc trở thì cho mình biết ;) chia sẻ được lf chia sẻ liền đấy ạ :)

Thế đã nhé, weekend bùn quá, làm phát kéo cái này lên cho em nhìn thấy, lâu lâu mà bị tụt xuống đề nghị các cụ các bác kéo lên hộ nhà em.

PQLinh: Con gái bố Tít cuối năm nay lấy chồng nhưng đếch phải là tớ, chẳng biết may hay không nhưng thui thế cũng được, để lâu thiu đi thì phí mất bác nhẩy.

Nice day,

DC

Em Khánh Dương bây giờ đẹp hơn xưa rất nhiều, mới làm cái MBA về. Không biết giờ làm ở đâu rồi, hình như vẫn chưa chống lầy, bác có biết thông tin gì thì cho em với ;)

Tớ biết,

KD giờ làm ở CityBank.

Số đt (aged 2 yrs, k biết còn chính xác k): 0904188124

Làm ở Citybank là trước khi đi học MBA rồi. Nói là nói vậy thôi chứ biết thế nào mà gọi.

Trang khỏe không, việc học bên đó thế nào rồi? đã ổn định chưa?

Năm nay anh chị nào cưới thì cho biết sớm một tiếng để mình còn về dự, nhớ HN phát điên nhớ anh em A2 phát khóc :)

Chao ban Huyen Trang, chao ban Cuong.
Lop minh it nguoi len day nhi. To la Thuy Trang day. Co ai biet them thong tin gi ve lop minh thi cap nhat nhe. To thi chi biet la ban Lan Anh da lay chong va theo chong qua Nhat. Ban Thu Huong cung moi cuoi cach day chua lau. Ma nay Huyen Trang oi, o ben goc tranh anh cua lop minh, to thay co hinh baby cua ban VA, co phai la con cua ban Viet Anh con thay Vo khong the? Doc bai ban Cuong moi biet Trang dang o nuoc ngoai a? Di hoc o dau the? Hoi to mo ti nhe, Trang voi ban Hong Minh van vui ve chu? Neu van nhu vay thi qua la nguong mo that day...
Chuc moi nguoi luon vui va may man nhe. Lau qua moi lien lac lai, thay vui vui...

Hi Thùy Trang :)

Trang cập nhật thế cũng nhanh quá rùi còn gì :D Theo như tớ biết thì còn bạn QNga, PTrang, VHang cũng sẽ cưới vào khoảng cuối năm nay. Bạn Khanh, bạn VAnh & bạn Diễm Hương đều sinh con trai đầu lòng :) Điểm mặt lớp mình cũng thấy khá nhiều người đã & sẽ lập gia đình so far. Ảnh đấy đúng là baby of VAnh con thày Võ rùi, NTVA thì hình như chưa lập gd.

Thế bạn Thùy Trang thì sao? Lâu lắm rồi tớ cũng k có tin of bạn Thùy Trang nhỉ?!

Thanx 2 bạn hỏi thăm nhé. Tớ đg học ở UK, CT học cũng intensive & tớ thì đang hoảng vì ...chúng nó giỏi quá! :D Tớ với M vẫn ty đẹp... but cũng chưa có dự tính gì đâu ;)

Chúc vui!

Chỉnh sửa lần cuối:
Huyen Trang a, 2 ban van tot dep thi that la nguong mo qua day. Chac chan la se phai di den dau roi chu nhi, lau den the roi kia ma....:)
Ah, ma ay co biet tin tuc gi ve Mai Trang khong nhi? Neu co them tin tuc cua cac ban lop minh thi cap nhat cho to voi nhe. Cam on nhieu nhieu...
The Trang hoc den bao gio thi xong the? Bao lau nua moi ve VN choi? To thi he nay se ve day, chi nghi den con may tuan nua thoi duoc o nha roi ma thay hoc hanh co hung han len...Kieu nay chac se phai ve VN dai dai qua...
Chao nhe va chuc 1 tuan moi tot lanh.

Tớ mới hỏi Việt Hằng rồi, Mai Trang nghe nói đã về VN.

Chúc mọi ng đều vui!!!

Chú Cường còn nhớ điện thoại em Khánh Dương chính xác thì post lên đây đi... :D

Chú cháu gì ở đây chứ, đồng chí Tuấn nói chuyện hay thật đấy :) Nhanh chóng lên kế hoạch lấy vợ đi thôi, đừng lang thang ở cầu thang máy làm quen với mấy em khách hàng nữa.

Thùy Trang hình như ngày xưa có giọng hát rất đặc biệt phải không nhỉ, giọng trầm trầm khàn khàn nghe rất tuyệt thì phải. Lâu lắm rồi không có tin tức gì cả. Nếu định về thì về ngay đi, điều kiện xã hội thì không bằng nhưng mình tin chắc cuộc sống dễ chịu hơn nhiều. Đi công tác không sao chứ ở dài dài xa VN lâu lâu mình quả thực không chịu được.

Nếu cuối năm nay P Trang lấy chồng thì có một chuyện vui nữa, không có gì thay đổi mình sẽ có thêm họ hàng ở ngay A2, hay thật đấy, lòng vòng một hồi lại thành chú cháu.

T.Trang có gặp Đức không, Đức mới đi năm trước, cũng bận rộn. Nếu gặp được nhau thì tốt, Đức nó ở cái vùng nào mà hình như chẳng có dân Việt mấy. Ams mình hay thật, đi đâu cũng có người quen.

Đồng chí nào vào SG thì contact với mình. Chắc sẽ ở lại đây lâu dài. hN đẹp và nhiều kỷ niệm nhưng cũng gắn với nhiều chuyện buồn.

Nice Day.

Tớ không ở cùng chỗ bạn Đức đâu bạn Cường a. Nghe đâu bạn ấy đang enjoy lắm thì phải, chắc là cũng sắp xong cái MBA nhưng chả biết bạn ấy tính về hay ở lại nữa.
Hồi trước cũng thấy có bạn Việt Hằng lang thang lên đây nữa nhỉ, bây giờ thì lại mất tích rồi. Lớp mình quanh đi quẩn lại cũng có mấy mống thế này, hơi chán nhỉ. Mà thế nào mà bạn Cường với P. Trang lại thành chú cháu cơ ah, buồn cườii thật nhỉ.
Hy Trang ơi, thế Mai Trang lớp mình cũng mới đi học ở đâu về thế. Có cách nào mà ấy cập nhật được tin tức của lớp mình hay thế. Mấy tin tức tớ biết được là thông qua hội cấp 2 đấy thôi. Ah, mà còn nữa nhé, bạn Linh Chi cũng đã chống lầy được cũng khá lâu rồi, bây giờ đã có 1 bé gái chắc cũng gần 2 tuổi rồi.
Cập nhật với mọi người vậy đã. Lúc nào có tin tức mới thì báo tiếp sau.
Bye all.

Ưa`, VH & PT bây h đều tính được là Mrs. hết rồi... Các bạn í còn bận chuyện làm ăn & .... lấy chồng nữa chứ. VH cũng đang học Master ở RMIT HN, hình như về Education Mgmt thì phải.

Bạn Cường bây h có cháu thật rùi đấy, for sure :D Mà bi h có gọi là cháu chắc cũng danh chính ngôn thuận rùi. Chỉ k biết là bạn PT có "ngoan ngoãn" thế k, & bạn ĐC có thấy ổn khi gọi vậy k thôi :D

Mai Trang lớp mình học ở Anh về mah. Hồi còn bên này thì MT có bay qua Pháp làm 1 đám cưới nhỏ, hình như tháng 8-10 năm kia thì phải (hihi, cái này thì fai lục lại mail, I have a badly short-memory muh :") )

Tớ cũng biết LC có baby rùi & nghe nói hình như cũng về đây (VN) rồi phải không? Thế LC bây h làm ở đâu thế? Đợt trước đi học t.Anh cùng bạn Hạnh A5 nên cg biết đôi chút ;)

Ah, còn biết thêm Bích Trà đã học xong bên India, về VN rồi but iu 1 anh ng Ấn, lại sang đó học tiếp Master thì phải :D Hehe, ngồi 1 lúc thấy mình cũng có năng khiếu buôn dưa ra phet :))

To Tống Tuấn: Nghe nói sắp đi Mỹ học còn hỏi số đt e.Dương làm gi?!

Vậy nha... C ya all!

Chỉnh sửa lần cuối:
A2 nhiều chuyện mới quá ha. Ngày trước đã từng dự định rồi cố gắng làm một cái web cho lớp thế rồi chẳng đi đến đâu cả. Thôi chả ước ao nữa, cứ chui vào đây nói chuyện, lâu lâu thế nào chẳng nhiều lên, ngày xưa có mối tớ trên này bây giờ thêm 2 Trang là vui rồi. Từ từ khoai sẽ nhừ phải không, mỗi tội khoai A2 mình có vẻ lâu chín quá :)

Hình như số máy K.D not available, hôm trước mình gọi thử suốt mà ko ai nghe máy.

A2 mình còn ai ở Sin không nhỉ, mấy hôm nữa tớ lại qua Sin công tác, alo làm tách cafe vậy.

Nice day,

DC

@ĐC:

A2 thì không có nhưng có bạn Chí Trung T3 bên đó đấy. Có gì ĐC liên lạc xem. Nhắn trên này cũng được neh, nó hay lượn đây lắm.

Btw, bạn ĐC sửa cái bài đầu tiên đi or create topic mới, gọi mọi ng vào mà viết thế thì đọc cái đã cụt cả hứng rồi.

Bi

Chỉnh sửa lần cuối:
@ H.Trang: Tớ vẫn còn lạch cạch chạy theo cái B.S vì sang đây đổi Major hoàn toàn sang biochem chứ k học gì liên quan về NT cả. Còn 1 năm nữa tớ mới xong, thấy hơi nản.
Hy Trang o bên đó thấy quen k? Tớ ở bên này chả thấy vui gì cả, nhớ Vn qua chừng. Mọi người lúc đầu cứ bảo từ từ rồi sẽ quen nhưng mà tớ đợi mãi cả gần 5 năm rồi mà vẫn thấy lạ.
Thỉnh thoảng có log on thì nhắn vài dòng cho tớ nhé.
@Cường: Công việc của Cường có vẻ như được travel nhiều nhỉ. Có thú vị k? Bây giờ làm gì rồi?
Good luck to you all!
TT

@Thùy Trang:
:) Tớ mới sang mah, chắc chắn là k thể quen được nhanh thế! Với cả, tớ cũng thích ở VN cơ...
TT học biochem à, ngành đấy cũng hay & nhiều cơ hội ...cả kiếm xiền lẫn nghiên cứu (hehe, chỉ có k biết ...chồng bạn TT có chịu không thôi :D). Có 1 nghề rồi áp dụng thêm cái NT thì dễ sống hơn nhiều mà, tớ chỉ mỗi ngach NT thôi, h cũng đến chết dở vì chẳng cái gì biết cho ra biết ;)
Ở nhà mọi ng làm có vẻ cũng khá lắm TT ạ. Hay là học xong TT kiếm cái cty nào bên đấy có branch ở VN mà làm (ICI, for example)

Hì, tớ thèm đi cafe ở HN quá rồi... lại cả shopping nữa chứ (bên này toàn chơi window shopping k à). Vừa thấy VA ntin nói đi khua được 1 đống đồ mùa hè mới, tí fai bắt nó cam/ post ảnh xem mới đc...

Nice weekend!

Back
Bên trên