Ai đang ở Canada giơ tay lên !!!

Trần Đức Việt
(Kenji Shinoda)

Có moi, hiện đang học Commerce tại University of Toronto. Trường này đông học sinh khủng khiếp mà sao mình chưa thấy người Việt nào cả. Lập topic này để có anh chị em nào ở Canada mà Việt chưa biết tới, kết vong tay thân ái :x :)) :))

Còn ai nữa giơ tay lên. Tiện thì cho luôn cái địa chỉ yahoo hoặc số cầm tay , lúc nào gọi đi đập phá :))

Số cell của moi: 416 - 8434546

chả hay anh đang học ở Campus nào, Giooc, Sờ ca bô râu hay là Mi si sau ga, hôm nọ em đọc trong cái quyển gì giới thiệu trường thấy U of T ở Sờ ca bờ rầu nó cho học cái chương trình hay lắm, working as a part ò study, có điều kiện mờ thực hành (chỉ cái môn của anh thôi thì phải). Mờ cái trường đó dạy hay mấy môn kĩ thuật thôi mờ.

em đang ở Oakwood Ave, gần ngã tư St Clair Dufferin, hân hạnh làm quen với ông anh

hoàngđặngnghĩa đã viết:
chả hay anh đang học ở Campus nào, Giooc, Sờ ca bô râu hay là Mi si sau ga, hôm nọ em đọc trong cái quyển gì giới thiệu trường thấy U of T ở Sờ ca bờ rầu nó cho học cái chương trình hay lắm, working as a part ò study, có điều kiện mờ thực hành (chỉ cái môn của anh thôi thì phải). Mờ cái trường đó dạy hay mấy môn kĩ thuật thôi mờ.

em đang ở Oakwood Ave, gần ngã tư St Clair Dufferin, hân hạnh làm quen với ông anh

He he, đã có trả lời đầu tiên, mà sinh năm 88 há, thế thì khỏi cần "anh em" gì đâu, bằng tuổi mà :))

Ông bảo Oakwood Ave, tôi cũng chưa biết là mô tê nó ở đâu :|, mới chuyển từ Ottawa lên mà :| Cứ gọi cho tôi đi rồi anh em mình bàn kế hoạch đập phá sau :)) Còn cứ forum mà tương thế này thì tốn công lắm + mỏi tay :))

PS: Tôi ở St. George. Nếu có apply vào U of T thì đừng có apply vào Sauga hay là Sca, lên đó lại thành Mù Căng Chải như kiểu Việt Nam thì bỏ mẹ :D Cứ St. George mà tương, ở downtown, cái gì cũng có, chỗ chơi thì vô số. Hơn thế , cái St. George là nơi tập trung những giáo sư giỏi nhất của U of T :D

Lấy thông tin ở đâu mà bảo trường này kĩ thuật không thôi thế ? Cái Business school của Toronto đứng thứ 21 thế giới đấy, đừng có mà khinh [-x

PS tập 2: Ông còn quen đứa Hà Nội nào ở bên này không ?

Chỉnh sửa lần cuối:
ớ, sao mới 17t mà đã vào đại học rồi, sành điệu quá.

Tớ học ở đây đến hết kì sau mới xong, cả kì này phải đi lo apply các trường Mí, kì sau lo apply các trường Ca, nên có lẽ thời gian chơi nó cũng ko dư dả đâu

hoàngđặngnghĩa đã viết:
ớ, sao mới 17t mà đã vào đại học rồi, sành điệu quá.

Tớ học ở đây đến hết kì sau mới xong, cả kì này phải đi lo apply các trường Mí, kì sau lo apply các trường Ca, nên có lẽ thời gian chơi nó cũng ko dư dả đâu

Đã bảo là kết vòng tay thân ái mà lị. Học rồi cũng phải có lúc chơi chứ :)>-

Học nhiều quá , điên người --- > no good [-x

có ít nhất 2 Vn đang học Commerce ở Rotman nhưng không biết đã ra trường chưa. 1 tên là Hiền, một tên là Thủy Tiên, muốn tìm thì search trên directory xem.

trường mình có mười mấy VN, trong đó có khoảng 5 người Bắc, nhưng mờ chỉ có 3 người có vẻ sang đây để học thôi, thiết nghĩ nên chơi với những người sang đây để học chứ ko phải để làm, hixhix. Ngoài ra tớ biết 3 bác ở York.

Trần Đức Việt đã viết:
Có moi, hiện đang học Commerce tại University of Toronto. Trường này đông học sinh khủng khiếp mà sao mình chưa thấy người Việt nào cả. Lập topic này để có anh chị em nào ở Canada mà Việt chưa biết tới, kết vong tay thân ái :x :)) :))

Còn ai nữa giơ tay lên. Tiện thì cho luôn cái địa chỉ yahoo hoặc số cầm tay , lúc nào gọi đi đập phá :))

Số cell của moi: 416 - 8434546
có mìn, hehe có phải là quá tuổi rồi k nhỉ? cho chị giơ tay với nhé, nhưng chị chẳng biết đi chơi là gì, đập phá lại càng k :embarasse

é, chị Hiền mờ ko biết đập phá, hix hix, tin câu đấy chắc mình đi Niagara chết đuối luôn mất

Lâu ngày ko vào forum ams, nào ngờ cũng nhiều người học ở Toronto nhỉ :D

Dạo này đang rỗi, nếu tu tập chơi bời gì thì gọi chị với :D

Việt : Học ở U of T commerce là tốt rồi, ở đó hiện có khoảng 3 người HN đang học, năm thứ 3 gì đó...

Mọi người đã qua khỏi kì mid term chưa ?

To chị LInh: Thế há ? Em không biết đâu. Có gì chị alo em rồi lúc nào tụ tập nhá. !!! wooo hoo .

Ai đi chơi thì alo nhá . Mà mọi người ai ghé qua topic này thì để lại số phone để tui alo.

Chỉnh sửa lần cuối:
Số cell của chi là : 416-8802838. Có gì gọi chị nhé :D
Yahoo : dlinh81.

Chị Hiền hiện học ở đâu vậy ?

Mà phe ta bên này sao toàn chị em phụ nữ thế lày .. chả thấy anh em mày rây đâu cả :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Chào các anh chị...chài chài chắc em la nhỏ tuổi nhất về tuổi đời cũng như tuổi sống bên Canada này quá.Em mới sang đây được 3 tháng thôi...có gì xin các anh chị chỉ bảo giùm...hi`

có em, nhg em ở tít tận Vancouver island nơi địa đầu tổ quốc nó, đứng giữa trường nhìn sang US đc. em đang học IB, LEster B. PEarson college (UWC)

Có ai ở Vancouver thì Xmas em lên chơi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Có anh trai chị đang học computer science ở U of T, đang theo chương trình học+ co-op của trường này. Rất hay, nhưng commerce thì ko rõ vì thấy có ít major quá .Học bổng thì vô cùng nghèo nàn, mà sống ở downtown Toronto tốn tiền bỏ đời!

ớ hớ hớ lâu lắm mới vào topic này ... hè hè, mọi người post có vẻ xôm nhẩy :D

to chị Ngọc : em thấy giá cả cũng không đến nỗi nào, so với NY hoặc london thỉ rẻ khối =))

to em Yến : Em đang học ở vùng nào vậy ?

Chỉnh sửa lần cuối:
bẹn Việt này có phải hồi trước học 9K trưng vương k nhỉ? VDũng post bài như vậy thì dễ là bạn Việt lắm :D

Back
Bên trên