AC Milan - Tinh hoa của bóng đá tấn công

Phải chơi UEFA chưa chắc giữ đc Kaka.
Berlus toàn thấy nhắc mua tiền đạo vs tiền vệ công, chả thấy nhắc mua hậu vệ vs thủ môn.

Thế mơi lạ chứ:)) AC tấn công hay vl rồi:x Cần hàng thủ thay đổi thì éo chịu mua=))
Nhưng mua đc 1 ST thì cũng tốt:-? AMC thì...:-s

Trên thị trường chuyển nhượng thấy ông Milan toàn nhắm cầu thủ tấn công mà chưa thấy động tĩnh gì về hàng thủ cả:|
Chẳng nhẽ vẫn chưa hiểu sao mình thi đấu bết bát:|

Hãy cầu chúa cho Kaka ở lại, chứ tình hình AC mà không được đá CL thì :((

Thua Juve đau vãi ái :(( đá trên chân mà thua :(( kiểu này 70% là UEFA, Juve anh em mà chẳng giúp nhau tí gì á :(( >:p

Kaka :x ko đi đâu :> muốn làm biểu tượng ở Milan, giờ tin tưởng vào Kaka rồi :x

Có Ronaldinho :x, sắp có Sheva :x :> hàng công sang năm khủng rồi >:-D<

Gattuso =(( :((

Cho em hỏi thằng Emerson ở Milan trôi dạt về đâu rồi(lâu rồi em ko theo dõi Milan nên ko biết):D

Emerson chấn suốt :-<, vs cả đá phong độ cũng ko cao + hàng TV Milan cuối mùa 1trận/tuần ko cần quay vòng nên cũng ko có cơ hội ra sân :(

Thôi hết mùa giải năm nay đời ông Emerson coi như chấm hết:))
Em phải công nhận là từ đầu mùa giải tới giờ chưa có chương trình thể thao của VTC hay VTV nói về thành tích của ông này năm nay cả:))

Thì lúc ở Real cũng đâu có nói gì=))
Bỏ Juve là bỏ sự nghiệp rồi=))
Hàng thủ vẫn gà quá:(
Kiếm đc 1 thằng kiểu Zaccardo hoặc Barzagli thì ngon, cùng là Ý đá quen hơn. Mà Jan chấn lắm quá:(( Để bố Favalli đá cánh sợ bỏ cha:((

đỉnh cao phong độ của Emerson là ở Roma cơ mà :D
Milan chắc cũng tậu đc Frey :D

Thế đấy,hậu vệ sắp tan tác hết cả rồi:))
Cafu giống Madini đá hết năm nay thôi nhỉ:D,cánh phải cho 1 mình Oddo chấn giữ thôi:D

Chỉnh sửa lần cuối:
1 mình để mả chết à 8-}
Có Bonera đá tạm RB:-?
->> vẫn cần CB. LB lấy tạm chú Grimi ( 1 thời đc coi là DL hay nhất Arg, bây giờ ở Siena 8-})
Roonie đến 0>> Seadorf dự bị ->> khổ Gourcuff:|
Vẫn cần DMC
Còn ST nữa 8-}
Lắm vãi:(:)(:)((

Oddo đá RB cũng hay nhưng mà bản chất nó là hậu vệ cánh RWB :D hay dâng lên nên là phải có đội bọc lót kha khá.

Đổi mie Gourcuff lấy thằng hậu vệ nào ngon ngon đê :( để bây h cũng phí tài năng, như Gilar ý :(

Thực ra Gourcuff ko phải đá ở vị trí của Seedorf, Seedorf là 1 hộ công đúng nghĩa. Còn Gourcuff đá rộng ở giữa sân thiên về công. Ngày trước Pirlo cũng được đưa từ 1 hộ công dưới 2 tiền đạo về dưới cùng hàng TV (vì lúc đó Milan đã có Rui Costa quá xuất sắc ở vị trí này), và Pirlo đã tỏa sáng. Quyết định của Ancelotti lúc đó được cho là cực kỳ liều lĩnh (vì Pirlo ko đủ thể lực để tranh chấp ở khu vực "nóng" này) nhưng lại thành công ngoài mong đợi. Một phần bên cạnh Pirlo có Gattuso đảm đương toàn bộ nhiệm vụ thu hồi bóng.

Nếu Roonie đến và Gattuso ra đi, Milan ko thể chơi như bây giờ được nữa, cứ cho là đá với hàng TV 5 người, Max, Pirlo, Seedorf, Kaka và Roonie, như thế thì chỉ có duy nhất Max thu hồi bóng => quá nguy hiểm 8-|

Vì thế rất có khả năng Milan sẽ để Seedorf, hoặc Pirlo, hoặc cả 2 ra đi :| để lấy chỗ cho 2 TV đánh chặn ở giữa sân :| trách nhiệm kiến tạo sẽ hoàn toàn thuộc về Kaka + Roonie.

Mùa giải thất bại này cũng ko thể đổ lỗi hoàn toàn cho hàng thủ :-? hàng TV của Milan cũng xuống phong độ rõ rệt, Gattuso ko đảm đương được trách nhiệm thu hồi bóng, Pirlo trở nên rườm rà và đánh mất đi khả năng điều chỉnh nhịp độ ở giữa sân (thấy rõ nhất là 2 trận vs Ars, Milan mất hoàn toàn tuyến giữa)

=> nếu Gattuso ra đi thì Pirlo và Seedorf :-s (đấy là phân tíck thế thôi :">)

Biết đâu Gourcuff có thể tìm thấy khả năng ở lần thay máu này của Milan 8->

Hớ, nghe nói Robinho đang hục hặc vs Real + Flamini vẫn chưa ký hợp đồng với Ars =P~ ngon nhờ =P~

Em ko thik Pirlo đi:|:|
Seadorf đi thì cũng đc;)) Thằng đấy xấu trai:">
Ko bít Gourcuf nó nổi lên đc ko, hay lại bán đi:-?
Mà chắc chắn phải thêm 1 chú DMC:-? Nghe bảo định lấy lại cái chú trẻ trẻ ở Celtics ( quên tên rồi:()
Vói cả ông Ance chắc cũng ít khi dùng cả Kaka và Roonie lắm:D
Mà HV vẫn cần thay đổi

Chỉnh sửa lần cuối:
AC Milan “rút ruột” Barcelona
Theo tin tức từ Italy AC Milan đang lên kế hoạch đưa ra một lời đề nghị “nặng đô” nhằm có được bộ tứ trụ cột trong đội hình của Barcelona gồm Ronaldinho, Deco, Rafael Márquez và Gianluca Zambrotta vào cuối mùa giải năm nay...

http://bongda.com.vn/Tin-chuyen-nhuong/32674.aspx

rút cả 3 tuyến :))

Barca cũng đang lên kế hoạch thay máu mà :)) 4 thằng kia đi cũng đúng thôi :-j

Milan cố lên :"> hút dc của Barca bao nhiêu thì cứ hút :">
nhất là Maquez ý :"> mục tiêu số 1 là phải mua dc Maquez :*

Back
Bên trên