AC ở Sing, nhào vô nhào vô...

Trần Đức Trung
(Tonghophoa)

Anh em ơi AC mình toàn những người đẹp trai nhỉ. Nhưng tại sao AC mình bị ghét thế các senior thân yêu ơi?

Eh cu, chú em có phải là Trung con bố Trình không ?
Anh Cường con chú Hào đây còn nhớ không ? Bố chú nhờ anh contact chú mà sao không thấy chú trả lời j cả là thế nào ? May quá lại gặp chú ở trên này, anh đang học ở NUS, hình như cũng khá là gần chỗ chú thì phải, cũng Dover đúng không ? Anh được bố chú nhờ làm supervisor cho chú :D thế mà không thể nào liên lạc với chú được. Email của anh : [email protected]

Eh cu, không để ý anh nói j a`, confirm lại cái coi nào ?

ồ em xin lỗi anh, hôm qua không phải em dùng cái account này, thằng bạn em nó dùng, hôm qua mới nói với em. Em đúng là con bố Trình rồi, bố em cũng bảo em về anh rồi ạ. Nhưng lần trước em nhận được mail của anh thi anh lại bảo là anh sắp về rồi, thế là em quên bẵng đi.

Bị ghét là cũng đúng thôi , chả ai tự nhận mình đẹp trai cả
Quá khen quá khen !!! Còn đỡ hơn con gái ASEAN vừa xấu lại vừa chảnh , còn nhục nhã hơn nữa là không dám tự nhận là mình đẹp . Coi như là quá xấu . OK ? Thoả mãn chưa
Quá hay, công nhận, công nhận...
Ở đời là phải biết tự hào về bản thân chứ chẳng ai lại xấu hổ vì nó cả :)).

Trần Đức Trung đã viết:
ồ em xin lỗi anh.......
Ok không có j, thế là cuối cùng cũng liên lạc được với chú rồi, mấy lần bố chú gọi điện anh chẳng biết trả lời thế nào cả :))

Bây h thì bọn anh đang thi nên chưa thể đến thăm chú em được, hy vọng thi xong có thể bố trí được 1 buổi đến tham quan chụp ảnh chỗ chú ở :)) để còn báo cáo cho daddy của chú. Chú cho anh địa chỉ cụ thể hơn của cái hostel của chú coi.

Btw, cái số HP ở cái bài post trên kia có phải của chú không hay của bạn chú. HP anh : 97896170, sms anh để anh lấy số của chú nhé. Bye !

hehe, với cách ăn nói của mấy chú mày thì sao bọn k9 ở AC kô bị ghét chứ..Mà thằng nào post bài ở trên thì tao cũng đoán ra rồi..Acc của thằng Trung anh tạm thời đổi lại pass để tránh việc dùng acc của nhau nhé..Trung muốn lấy pass thì gặp anh nhé:)
Hi Cường:)..thằng jr này tao "chăm sóc" hộ cho:)..yên tâm đi:)..

em tới rùi đấy thui !!!!
@ Trung : đụ má mày , dám chê con gái ASEAN xấu à ?!?!?
vẫn còn tốt hơn chúng mày school-based không có ^_^
Thế con trong ava tao xấu hay đẹp =)

anh Tùng senior lơ đễnh wá chỉ có em với 13 vịt là k9 thui , bọn kia là school-based mà
PS: cho em lên chức mod cái , sau này hậu tạ ginza

Bùi Thanh Tùng đã viết:
Hi Cường:)..thằng jr này tao "chăm sóc" hộ cho:)..yên tâm đi:)..

Ặc ặc, để mày chăm sóc nó thì có mà tao mang tội với bố nó à ? :)) :)) :)) Cứ để đấy tao lo được rồi ;) :> :)) :p

Ê anh em, có ai confirm được gì về cái vụ máy bay giá rẻ về Việt Nam của Tiger Airways không ? (hay là chưa biết j ?:p), only around 135 SGD for a 2-way ticket to Hà Nội :D
Vào đây mà coi : www.tigerairways.com
Thằng cu Trung hè này có về không, đi cùng anh cho vui ! :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Phạm Việt Cường đã viết:
Ê anh em, có ai confirm được gì về cái vụ máy bay giá rẻ về Việt Nam của Tiger Airways không ? (hay là chưa biết j ?:p), only around 135 SGD for a 2-way ticket to Hà Nội :D
Vào đây mà coi : www.tigerairways.com

Chính xác đấy ạ :D Tiger airways dành khoảng 30% tổng số chỗ trên máy bay cho mức giá 25$ ( chưa tính thuế) cho hành khách đặt mua sớm, chỉ đc miễn cước 15kg hành lý + xách tay 5kg, và sẽ không miễn phí thức ăn báo chí etc. ;)

Chị ơi thế phải đặt trước trong mấy tháng ạ? À mà chị cũng học AC ạ? :-/

Chỉnh sửa lần cuối:
Uh thì tất nhiên là chính xác rồi :D ý anh là đã có ai thử đặt hay ít ra là quen biết ai đó đã đặt thử cơ.

Mà phải đặt trước khá lâu đấy, quan trọng là phải đặt trước cả ngày về chứ không cho để open như của VN Air, mà nếu đặt rồi mà đổi ngày thì bị charge 30 USD (bằng tiền vé rồi còn j :( ) Với lại chỉ sợ mấy bọn Tourist agents nó ẵm hết cái 30% đấy thôi :(. Cái 25 SGD chỉ là basefare thôi, cái mà nói gọi là "taxes and other charges" mới gọi là to :)) Nhưng mà dù sao vẫn là rẻ lắm rồi, kể mà đặt được thật thì quá tốt. Nhưng mà phải có credit card thì mới đặt được online (thực ra là mua luôn chứ không phải đặt :( ), nếu không thì đến agent pay bằng cash thì lại thêm một ít "other charges" nữa đấy :D

Vụ này thực hư thế nào chưa thể biết được, cứ chờ chuyến bay đầu tiên xuống Nội Bài an toàn cái đã thì mới tin được :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Mới updated đây: thằng bạn anh ở NTU đã mua vé bằng cre card, giá vé 2 chiều về HN là 165 SGD (cao hơn khá nhiều so với mức mà TigerAir quảng cáo, nhưng vẫn là quá rẻ so với VN Airlines, which is 500 SGD). Trong thời gian tới chắc chắn sẽ còn tăng nữa, những j mà TigerAir tuyên bố lúc đầu chỉ là để câu khách thôi. Nhưng mà hy vọng là nó sẽ không tăng quá 300 SGD, nếu không thì với việc phải đặt trước khá lâu và rất khó xê dịch ngày bay đã định trước như hiện nay, TigerAir chẳng còn tính cạnh tranh chút nào và chắc cũng sẽ die another day như LionAir :D (sư tử với hổ rủ nhau chết sạch :))). Cái giá 250-300 hy vọng sẽ là một cái giá ổn định của TigerAir, thế cũng là mềm mại lắm rồi :))

@Trung : confirm cái số HP đi cu, anh cảm giác chú chẳng bao giờ thèm đọc bài anh thì phải :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Trần Đức Trung đã viết:
Chị ơi thế phải đặt trước trong mấy tháng ạ? À mà chị cũng học AC ạ? :-/

chị không học AC em à, 26/4 này mới snag Sing cơ :)
@ a Cường : bạn anh đặt thế là trước mấy tháng ạ?

Bạn anh đặt vé mấy hôm trước, đặt cho ngày về là 11 tháng 6 --> trước đến hơn 3 tháng em ạ :(
Anh cũng phải đặt đây, dã man quá ! :p
Btw, sao em sang giữa chừng vậy ? Institution nào thế ? Đọc mấy bài bên box kia tưởng em thi NUS hóa ra không phải a` ?

em có thi NUS ạ, nhưng mẹ em sợ nhỡ có gì khg đỗ nên cứ đi NP trước, đến lúc biết kết quả mà đỗ NUS thì chuyển, hỏi Hợp Điểm thấy bảo đổi đc, hơi rắc rối tẹo, nhưng nói chung là đc, cho ăn chắc ý mà :p chứ bây giờ quay lại học thi đh ở VN thì oải quá :-S hix hix

Chỉnh sửa lần cuối:
NP ý em là Ngee Ann Poly hả ? ok cũng được, nhưng mà em ơi, anh nghĩ là NUS sẽ đòi hỏi cái giấy chứng nhận tốt nghiệp PTTH của em nếu em thi đỗ đấy, đi từ bây h thì làm sao mà thi tốt nghiệp được ?

Năm ngoái bạn anh cũng thi đỗ Ngee Ann và vẫn ở lại thi nốt NUS và thi TN được mà (bây h thì đang học Ngee Ann, đầu tháng 6 mới phải sang đây nhập trường). Em thử hỏi lại Hợp Điểm cái vụ này xem, ko khéo đỗ NUS rồi vì không có bằng TN PTTH mà không vào học được thì đau lắm, hỏi lại cho kỹ càng đi nhé ! :)

hix, đau đớn la năm nay ngee ann khai giảng từ 24/5 anh ạ, nên chắc tuần thi tốt nghiệp em xin nghỉ về thi thôi. mà hôm gọi điện cho Hợp Điểm lại bảo là NUS khg cần bằng tốt nghiệp, thật lạ lùng . Vâng, em sẽ hỏi kỹ lại xem :)

sozy em Trung, off topic quá thể :p

Anh nghĩ chắc chắn không có chuyện NUS không cần bằng tốt nghiệp đâu, vì NUS chỉ chấp nhận sinh viên đã qua ít nhất 12 năm giáo dục cơ bản thôi mà, cái bằng đó vẫn được ghi rõ ràng ở 1 trong các qualifications trong tuyển sinh quốc tế của NUS. Bay về mà thi cũng được, vé máy bay thì rẻ rồi mà :D (mỗi tội nếu muốn tháng 5 về chắc phải book từ bây giờ quá :p ). Điểm số thì không quan trọng, chỉ cần đỗ thôi (nhưng vẫn phải cẩn thận mấy môn Sinh, Sử, Địa và đặc biệt là Văn :)) )

Lê Mai Hương đã viết:
sozy em Trung, off topic quá thể :p
Mang sang topic bên kia mà bàn tiếp cho nó legal :D

Back
Bên trên