A3 vào đây nào

Do T. Van Ha
(VanHa1211)

Ui, chẳng hiểu sao bao nhiêu threat mất đâu hết ý nhẩy, các bác A3 vào đây nhá.... có chuyện gì vui sau khi đi Huế các bác kể đi.

về chuyến đi Huế thì em xin được minh họa bằng những tấm ảnh quái đản nhất mà sẽ post lên đây trình các bác trong vài ngày nữa.

Chuyện lạ xứ Huế:

Chuyện 1: "Siêu nhiên"
Chắc các bác cũng biết cái nắng như đổ lửa và gió Lào miền Trung. Khiếp đảm, nhất là những ngày tháng 7 rực lửa này. Gió Lào và cái nắng 40o không buông tha cho bất cứ ai trong mọi ngõ ngách cố đô. Trong khi cả đoàn, đặc biệt là em với 2 anh em nhà Vinh sạm mặt phong trần với mấy cuốc đi Đại Nội với Lăng tẩm thì kì diệu thay, làn da của chị T. và chị A. lại vẫn trơ gan cùng tuế nguyệt. Lạ, mạnh dạn sắc phong cho nước da châu Á mỏng manh này 4 chữ vàng "Thiên Nhiên Bất Lực".

Chuyện 2: "rực rỡ lãnh tụ"
Chuyện xảy ra trong Lăng Tự Đức, lúc chị A. chụp ảnh lưu niệm cho cả đoàn. Trong lăng thì ánh sáng yếu nên đèn flash tự động bật là đương nhiên. Đến phiên em ra thay chị A. chụp ảnh cho cả đoàn thì kì diệu thay, đèn flash ko thể tự động bật được. Anh Vinh khom lưng, hai tay xoa vào nhau khúm núm " Dạ, lãnh tụ A. thật vĩ đại, đứng vào là cảnh vật bừng sáng. Đấy, cần đèn đóm gì đâu mà ảnh vẫn đẹp" (mà ảnh đẹp thật). Hố hố, xu nịnh đến thế là cùng, hơi lố bịch nhưng cũng chả biết giải thích thế nào nữa.

Đêm qua trên chuyến xe gà vịt ra HN, em có cảm tác ra mấy bài thơ ngợi ca Lãnh tụ, nhưng phải chờ ý kiến trên duyệt mới dám post lên đây ạ.

ô, bác ngại gì mà không post lên những áng thơ bất hủ chứ ( nói dại: biết đâu về sau lại được in vào sách giáo khoa híhí ), còn mấy tấm hình chuột chết, gà vịt chết các bác chụp được ở Huế thì cho ngắm ngay đi ạ, em hồi hộp quá rồi để xem những đại gia nhiếp ảnh Vinh + Lâm như thế nào...

Hôm nay em mới thỉnh ý lãnh tụ, quả được lời như cởi tấm lòng, lãnh tụ cho phép đưa thử một đoạn lên duyệt trước. Em mạnh dạn post đoạn sau, được trích từ chương 3 phần 8 (trang 137) trong bản "Trường ca lãnh tụ":
...
Ôi cái tên lãnh tụ kính yêu
Trong sáng lòng anh Vinh béo
Nửa đêm hối hả xe thồ
Vững tay chàng lính trẻ Quang Huy (em Vinh)
Bắt chốt hạ mà ra lúa gạo

Ôi, thật là:
Tiếng thơm vọng mãi ngàn thu
Anh em kính cẩn giơ tay lên chào.

Gọi là trường ca nên rất dài, em xin ý kiến chỉ đạo trên rồi sẽ post tiếp.

ôi, quả thật là chí lý, em hình dung ra được 2 hình ảnh xu nịnh khúm núm đến ăn vào tiềm thức của 2 anh rồi đấy ạ.
Em cũng tự xin nhận 4 chữ " thiên nhiên bất lực" cho làn da của mình, dưới cái nắng đến da trâu còn phải đổi màu của xứ Huế mà làn da của em cứ trơ ra mới sợ chứ, ko chút manh động, lạ thật.

Nghe tiếng có quả ảnh chụp chỗ tối nọ mà không cần flash, có ai sở hữu thì gửi lên cho em nghía một cái đi ạ ... mà có bao nhiêu ảnh không cho lên để em còn xem với !!! :(

À, cái pix đấy phải hỏi hoa khôi Thư anh ạ, quả là thiên cơ huyền diệu. Lãnh đạo A. quả không hổ danh Tứ trụ Đông Hải ngày nào, tuổi đã ngoại tam tuần mà những nét mày ngài mắt ngọc vẫn không hề phôi pha.

Back
Bên trên